సికింద్రాబాద్: కంటోన్మెంట్‌లో టికెట్‌ రేసు..వచ్చే ఎన్నికల్లో పోటీలో ఉంటామన్న సంకేతాలు..!

గ్రేటర్ హైదరాబాద్ లో ఆ ఎమ్మెల్యే మృతి చెందడంతో అందరి చూపు ఆ అసెంబ్లీ స్థానంపై పడింది. ముఖ్యంగా అధికార పార్టీకి చెందిన అభ్యర్థుల సంఖ్య పెరిగింది. ఎన్నికలకు ముందు నేతల పోటాపోటీ కార్యక్రమాలతో కంటోన్మెంట్‌లో రాజకీయాలు రసవత్తరంగా మారాయి. ఇంతకీ సికింద్రాబాద్ కంటోన్మెంట్ బీఆర్ఎస్ లో ఏం జరుగుతుంది…? పార్టీ టిక్కెట్ ఇచ్చినా వచ్చే ఎన్నికల్లో సత్తా చూపిస్తానని చెబుతున్న ఆ నాయకుడు ఎవరు…? ఇలాంటి మరిన్ని విషయాలు ABN లోపల తెలుసుకుందాం..

శీర్షిక లేని-108587.jpg

టిక్కెట్ రేసులో శ్రీ గణేష్, క్రిశాంక్, ఎర్రోళ్ల శ్రీనివాస్…

దేశంలోనే అతిపెద్ద సైనిక ఆధీనంలో ఉన్న సికింద్రాబాద్ కంటోన్మెంట్‌లో రెండున్నర లక్షల మందికి పైగా ఓటర్లు ఉన్నారు. గ్రేటర్ హైదరాబాద్‌లోని ఏకైక ఎస్సీ నియోజకవర్గం కంటోన్మెంట్. ఇక్కడి నుంచి 2018లో బీఆర్‌ఎస్‌ తరఫున సాయన్న భారీ మెజార్టీతో గెలుపొందారు. సాయన్న మృతితో నియోజకవర్గంలో బీఆర్‌ఎస్‌కు పెద్దపీట పడింది. దివంగత ఎమ్మెల్యే సాయన్న మృతితో కంటోన్మెంట్‌ బీఆర్‌ఎస్‌లో టికెట్‌ ఆశిస్తున్న నేతలు, అభ్యర్థుల సంఖ్య భారీగా పెరిగింది. ఓ అధికార పార్టీకి చెందిన పలువురు బీఆర్‌ఎస్ నేతలు పోటీకి సై అంటున్నారు. బీఆర్‌ఎస్‌ సీనియర్‌ నేత శ్రీ గణేష్‌, క్రిశాంక్‌, ఎర్రోళ్ల శ్రీనివాస్‌, దివంగత ఎమ్మెల్యే సాయన్న కుమార్తెలు లాస్య నందిత, నివేదిత, బీఆర్‌ఎస్‌ సీనియర్‌ నేత గజ్జల నగేశ్‌తో పాటు పలువురు ఇప్పటికే కంటోన్మెంట్‌లో పార్టీ టికెట్‌ కోసం పోటీ పడుతున్నారు. క్షేత్రస్థాయిలో తిరుగుతూ ప్రజలకు మరింత చేరువయ్యే ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో తామే రేసులో ఉంటామనే సంకేతాలు ఇస్తున్నారు. కారు పార్టీ టికెట్ తమదేనంటూ కలర్ ఇస్తున్నారు.

శీర్షిక లేని-11544.jpg

కేడర్‌కు అందుబాటులో సాయన్న కుమార్తెలు

ఇప్పటికే దివంగత ఎమ్మెల్యే సాయన్న కుమార్తెలు లాస్య నందిత, నివేదిత క్యాడర్‌కు అందుబాటులో ఉంటూ బరిలోకి దిగుతున్నట్లు సంకేతాలు ఇస్తున్నారు. కంటోన్మెంట్ లో నిత్యం ఏదో ఒక ప్రోగ్రామ్ తో యాక్టివ్ గా ఉండే శ్రీ గణేష్ బీఆర్ ఎస్ నుంచి టికెట్ కోసం తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తున్నట్లు సమాచారం. 2010 నుంచి కంటోన్మెంట్ కాంగ్రెస్‌లో చాలా యాక్టివ్‌గా ఉన్న గణేష్, పీసీసీ సెక్రటరీగా, షెడ్యూల్డ్ క్యాస్ట్ డైరెక్టర్‌గా పనిచేసి 2014, 2018లో కాంగ్రెస్ నుంచి ఎమ్మెల్యే టికెట్ ఆశించి భంగపడ్డారు. 2018లో బీజేపీ నుంచి పోటీ చేసి 16 వేలకు పైగా ఓట్లు సాధించి మూడో స్థానంలో నిలిచారు.

Untitled-138.jpg

2019లో గులాబీ పార్టీలో చేరిన శ్రీ గణేష్

2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో శ్రీ గణేష్ పోటీ చేశారు. మంత్రి మల్లార్ రెడ్డి, బీఆర్ ఎస్ మల్కాజిగిరి పార్లమెంటరీ ఇన్ చార్జి రాజశేఖర్ రెడ్డి హామీతో గులాబీ పార్టీలో చేరారు. అప్పటి నుండి, అతను BRS లో చాలా చురుకుగా ఉన్నాడు మరియు ఏదో ఒక రకమైన ప్రోగ్రామ్‌తో ప్రజలకు ఎల్లప్పుడూ అందుబాటులో ఉంటాడు. సైనికుల ఆధీనంలో ఉన్న భూభాగం కావడంతో అక్కడ అధిక సంఖ్యలో ఆర్మీ అధికారులు ఉంటారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఉత్తర్వులు చెల్లవు. భద్రత పేరుతో ఆర్మీ అధికారులు కంటోన్మెంట్‌లోని రోడ్లను దిగ్బంధించారు. దీంతో ప్రజలు కిలోమీటర్ల మేర తమ కాలనీలకు వెళ్తున్నారు. అంతేకాకుండా, ఆర్మీ ఏరియాల్లో నివసిస్తున్న ప్రజల ఓట్లను తొలగించడం, రోడ్లు మూసివేయడం వంటి అనేక అంశాలపై శ్రీ గణేష్ పోరాడుతున్నారు. అంతే కాకుండా తన ఫౌండేషన్ ద్వారా సేవా కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తూ పార్టీతో సంబంధం లేకుండా ప్రజలకు దగ్గరవుతున్నారు. సొంతంగా సేవా కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తున్నారు. బీఆర్‌ఎస్ పార్టీ టికెట్ ఇవ్వకపోయినా.. స్వతంత్రంగా పోటీ చేసేందుకు గణేష్ రంగం సిద్ధం చేసుకున్నట్లు నియోజకవర్గంలో జోరుగా ప్రచారం సాగుతోంది. అందుకే తన ఫౌండేషన్ పేరుతో కంటోన్మెంట్ ప్రజలకు దగ్గరవుతున్నారనే టాక్ వినిపిస్తోంది.

Untitled-1454.jpg

టిక్కెట్టుపై ధీమాతో ఉన్న సాయన్న కూతుళ్లు

దివంగత ఎమ్మెల్యే సాయన్న కుమార్తెలు లాస్య నందిత, నివేదిత బీఆర్‌ఎస్‌ టికెట్‌ తమకే దక్కుతుందని విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేల వారసులకు మరణ సమయంలో టిక్కెట్లు ఇచ్చే సంప్రదాయం బీఆర్‌ఎస్‌కు ఉందని….అదే తమకు ప్లస్‌ అవుతుందని భావిస్తున్నారు. నియోజకవర్గంలో సొంతంగా పార్టీ కార్యక్రమాలు కూడా నిర్వహిస్తున్నారు. దివంగత ఎమ్మెల్యే సాయన్న అనుచరులు, అభిమానులు ఎలాగూ తమ వెంటే ఉన్నారని… బీఆర్ఎస్ నాయకత్వం తమకు టికెట్ ఇస్తుందని భావిస్తున్నారు.

Untitled-1285.jpg

మరోవైపు బీఆర్‌ఎస్‌ నేతలు క్రిశాంక్‌, ఎర్రోళ్ల శ్రీనివాస్‌, నగేశ్‌ టికెట్‌పై ఆశలు పెట్టుకున్నారు. టికెట్ కోసం ఇప్పటికే అధికార యంత్రాంగంతో సంప్రదింపులు జరుపుతున్నారు. తెలంగాణ ఉద్యమం నుంచి పార్టీని ఆదరించిన తమకే టికెట్ ఇవ్వాలని కోరుతున్నారు. తెలంగాణ సాధన కోసం ఎన్నో త్యాగాలు చేశారన్నారు. ఓ వైపు ఎన్నికల సమయం దగ్గర పడుతుండగా, మరోవైపు సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే సీటు ఖాళీ కావడంతో కంటోన్మెంట్ రాజకీయాలు వేడెక్కాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *