సీఎం కేసీఆర్: కేసీఆర్ కర్ణాటక వదిలి మహారాష్ట్రపై ఎందుకు దృష్టి పెట్టారు..మరేదైనా కారణం ఉందా?

కర్నాటకలో కరూ పార్టీకి స్పందన పేలవంగా ఉందా? త్వరలో సార్వత్రిక ఎన్నికలు జరగనున్న ఆ రాష్ట్రం వైపు బీఆర్‌ఎస్ అధినేత ఎందుకు చూడటం లేదు? మహారాష్ట్రలో వరుస సభలు నిర్వహిస్తున్న కేసీఆర్ కర్ణాటకలో ఎందుకు అడుగు పెట్టడం లేదు? ఫ్రెండ్లీ పార్టీ జేడీఎస్ అధినేత.. కేసీఆర్ కు హ్యాండ్ ఇచ్చారా? రాజకీయ వర్గాల్లో ఏం చర్చ జరుగుతోంది? ఇలాంటి మరిన్ని విషయాలు ABN లోపల తెలుసుకుందాం..

Untitled-505.jpg

కర్ణాటకలో రెండు ఉమ్మడి అసెంబ్లీలు ఉన్నాయి

జాతీయ రాజకీయాల్లో చక్రం తిప్పాలని ఆలోచిస్తున్న కేసీఆర్.. టీఆర్ ఎస్ ను బీఆర్ ఎస్ గా మార్చారు. దేశ వ్యాప్తంగా పార్టీని విస్తరించడంపై దృష్టి సారించారు. పక్క రాష్ట్రాల్లో ఇతర పార్టీల నేతలను దూరం పెట్టడంపై దృష్టి సారించారు. అందులో భాగంగానే ఒడిశా మాజీ సీఎం గిరిధర్ గమాంగ్, శశిర్ గమాంగ్, ఆంధ్రప్రదేశ్ నుంచి తోట చంద్ర శేఖర్, మాజీ మంత్రి రావెల కిషోర్ బాబు బీఆర్ఎస్‌లో చేరారు. అయితే వారంతా హైదరాబాద్ వచ్చి కండువా కప్పుకున్నారు. కానీ.. ఇతర రాష్ట్రాల నుంచి వచ్చిన అడ్మిషన్లకు పెద్దగా స్పందన లేదు. తెలంగాణతో పాటు మహారాష్ట్రలో మాత్రమే చేరికల పేరుతో కేసీఆర్ హడావుడి చేస్తున్నారు. ఇప్పటికే అక్కడ రెండు ప్రవేశ సమావేశాలు జరిగాయి. ఫిబ్రవరి 5న నాందేడ్, మార్చి 26న కందర్ లోహాలో సమావేశాలు నిర్వహించి.. అక్కడి స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల్లో పోటీ చేయబోతున్నట్లు ప్రకటించారు.

Untitled-60.jpg

బీఆర్‌ఎస్‌లో చేరేందుకు ఎవరూ ముందుకు రావడం లేదా?

అయితే.. మహారాష్ట్రలో దూసుకుపోతున్న కారు.. కర్ణాటకకు ఎందుకు వెళ్లడం లేదనేది రాజకీయ వర్గాల్లో ఆసక్తికర చర్చ. అక్కడ చేరేందుకు ఎవరు ముందుకు రావడం లేదు? అందుకు కేసీఆర్ ప్రయత్నించడం లేదా? కేసీఆర్ కర్నాటక వెళ్లకపోవడానికి మరేదైనా కారణం ఉందా? త్వరలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న కర్ణాటకపై కాకుండా మహారాష్ట్రపై కేసీఆర్ ఎందుకు దృష్టి సారించారు అనేది చర్చనీయాంశంగా మారింది. ఇప్పటికే అక్కడ ఎన్నికల షెడ్యూల్ విడుదలైంది. పార్టీలు ఎన్నికల ప్రచారాన్ని ప్రారంభించాయి. అన్ని రాజకీయ పార్టీలు కూడా తమ అభ్యర్థులను ప్రకటించాయి. కానీ బీఆర్‌ఎస్‌లో మాత్రం కర్ణాటక ఎన్నికల సందడి లేదు. ఎన్నికల గడువు సమీపిస్తున్నప్పటికీ.. కేసీఆర్ అక్కడ సమావేశాలు నిర్వహించడం లేదు. ఎవరూ చేర్చబడలేదు. మామూలుగా అయితే ఎవరూ పట్టించుకోరు కానీ.. తన తొలి టార్గెట్ కర్నాటక అని ప్రకటించిన కేసీఆర్ ఇప్పుడు ఎందుకు వెనక్కి తగ్గారనేది ఆసక్తిగా మారింది.

Untitled-80.jpg

బీఆర్‌ఎస్‌తో పనిలో యూటర్న్!

దేవెగౌడ పార్టీ జేడీఎస్‌తో పొత్తు ఖాయమైందని, వచ్చే ఎన్నికల్లో ఆ పార్టీతోనే పోటీ చేస్తానని కేసీఆర్ ముందుగానే సంకేతాలిచ్చారు. 50 సీట్లు తగ్గకుండా తెలుగు ప్రజలు అధికంగా ఉన్న ఏపీ, తెలంగాణ కర్ణాటక సరిహద్దు జిల్లాల్లో గులాబీ పార్టీ పోటీ చేస్తుందన్నారు. కర్నాటకలోని మిగిలిన నియోజకవర్గాల్లో జేడీఎస్‌కు కరూ పార్టీ మద్దతు ఇస్తుందని ఆయన ప్రకటించారు. తెలంగాణ భవన్‌లో జరిగిన బీఆర్‌ఎస్ అధికారిక ప్రకటన కార్యక్రమంలో కర్ణాటకలో పోటీపై పార్టీ నేతలకు కేసీఆర్ క్లారిటీ ఇచ్చారు. జేడీఎస్ నేత కుమారస్వామి కూడా కేసీఆర్ ప్రతిపాదనకు మొదట ఓకే చెప్పారు. బీఆర్‌ఎస్‌కు సంపూర్ణ మద్దతు ప్రకటించారు. ఎప్పుడు పిలిచినా వచ్చి కేసీఆర్‌కు మద్దతుగా నిలిచారు. అయితే ఆ తర్వాత కుమారస్వామి బీఆర్‌ఎస్‌తో కలిసి పనిచేయడంపై యూటర్న్ తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. మొదట్లో కేసీఆర్ పిలిచిన ప్రతి చిన్న కార్యక్రమానికి హాజరైన కుమారస్వామి ఖమ్మంలో జరిగిన బీఆర్ఎస్ ఆవిర్భావ సభకు రాకుండా చేతులెత్తేశారు. అప్పటి నుంచి ఇటువైపు చూడలేదు. దాంతో జేడీఎస్ మద్దతుతో కర్ణాటకలో అడుగు పెట్టాలని భావిస్తున్న బీఆర్ఎస్ బాస్ కేసీఆర్ కు కలిసి రావడం లేదనే ప్రచారం జరుగుతోంది.

శీర్షిక లేని-90.jpg

బలహీనమైన బీఆర్‌ఎస్‌ కంటే కాంగ్రెస్‌తో వెళ్లడమే మేలు!

అంతకుముందు కర్ణాటకలో కాంగ్రెస్‌తో కలిసి జేడీఎస్ సంకీర్ణ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసింది. కుమారస్వామి కాంగ్రెస్ మద్దతుతో మే 2018 నుండి జూలై 2019 వరకు కర్ణాటక సీఎంగా పనిచేశారు. ఆ తర్వాత రాజకీయ పరిణామాలతో సీఎం పదవిని కోల్పోయారు. కర్ణాటకలో కాంగ్రెస్ అనూహ్యంగా పుంజుకుందని అంటున్నారు. గ్రౌండ్ రియాలిటీ చూసి కుమారస్వామి మనసు మార్చుకున్నారని అంటున్నారు. కర్ణాటకలో అసలు బలం లేని బీఆర్‌ఎస్ కంటే కాంగ్రెస్‌తో కలిసి వెళ్లడమే మంచిదని కుమారస్వామి ఆలోచిస్తున్నారు. కర్ణాటకలో బీఆర్‌ఎస్‌ ప్రవేశానికి కుమారస్వామి అంగీకరించడం లేదని కేసీఆర్‌ పార్టీని పోటీకి ఆహ్వానిస్తే బీజేపీకి మేలు జరుగుతుందని తెలుస్తోంది. అందుకే హైదరాబాద్ రాష్ట్రంలో ఉన్న కర్నాటక ప్రాంతంలో బీఆర్ ఎస్ పోటీ చేయవద్దని కేసీఆర్ ను కుమారస్వామి కోరారు. అందుకే కేసీఆర్ కర్ణాటక అసెంబ్లీ ఎన్నికల వైపు చూడటం లేదని తెలుస్తోంది. శాసనసభ ఎన్నికల తర్వాత పార్లమెంటుకు కర్ణాటకలో అడుగుపెట్టాలని, ఆ తర్వాత జేడీఎస్ పార్టీ మద్దతు తీసుకోవాలని కేసీఆర్ యోచిస్తున్నట్లు చర్చ జరుగుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *