టీఎస్పీఎస్సీ పేపర్ లీక్: కేంద్ర సంస్థ రంగ ప్రవేశం! అన్నీ నిర్ధారించుకున్న తర్వాతే ప్రవేశం!

పేపర్ లీకేజీపై ఈడీ కేసు నమోదు!

ఇటీవల రేవంత్ విదేశీ నిధులపై ఫిర్యాదు చేశారు.

అన్నీ కన్ఫర్మ్ చేసుకున్న ఈడీ రంగంలోకి దిగుతుంది!!

సిట్‌తో సమాంతర విచారణ

కోర్టు అనుమతితో నిందితుడిపై విచారణకు అవకాశం

హైదరాబాద్/హిమాయత్ నగర్, ఏప్రిల్ 2 (ఆంధ్రజ్యోతి): తెలంగాణ రాష్ట్ర పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ (టీఎస్‌పీఎస్సీ) ప్రశ్నపత్రం లీకేజీ కేసులో ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) రంగంలోకి దిగింది. ఆదివారం సాయంత్రం ఈ విషయంపై కేసు (ఈసీఐఆర్) నమోదు చేసినట్లు మీడియాకు లీక్ అయింది. టీపీసీసీ అధ్యక్షుడు రేవంత్‌రెడ్డి, బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్‌ ఇచ్చిన ఫిర్యాదులతో పాటు పబ్లిక్‌ డొమైన్‌లోని ఆధారాలతో ఈడీ కేసు నమోదు చేసినట్లు తెలుస్తోంది. ముఖ్యంగా ఈ కేసులో హవాలా ద్వారా డబ్బు చేతులు మారినట్లు ఇడి అనుమానిస్తోంది. పేపర్ లీకేజీపై టీఎస్ పీఎస్సీ కార్యదర్శి అనితారామచంద్రన్ ఫిర్యాదు మేరకు బేగంబజార్ పోలీసులు తొలుత కేసు నమోదు చేయగా.. కేసు తీవ్రత దృష్ట్యా హైదరాబాద్ పోలీస్ కమిషనర్ సీవీ ఆనంద్ ప్రత్యేక దర్యాప్తు బృందాన్ని (సిట్) ఏర్పాటు చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ప్రధాన నిందితులు ప్రవీణ్, రాజశేఖర్ రెడ్డి సహా 15 మందిని సిట్ ఇప్పటివరకు అరెస్టు చేసింది. కోర్టు అనుమతితో పలువురు నిందితులను అదుపులోకి తీసుకుని విచారించారు.

ఇప్పుడు ఈడీ కూడా ఈ కేసులో మనీలాండరింగ్ కోణంలో సమాంతర దర్యాప్తు చేపట్టనుంది. అరెస్టయిన 15 మందిని కోర్టు అనుమతితో విచారించనున్నట్లు తెలుస్తోంది. అవసరమైతే, TSPSC చైర్మన్, కార్యదర్శి, సభ్యులు మరియు ఇతర ఉద్యోగులను కూడా ప్రశ్నించవచ్చు. మనీలాండరింగ్ పరంగా, నిందితుల UPI లావాదేవీలు, బ్యాంక్ ఖాతాలు మరియు నగదు బదిలీలపై కూడా సంబంధిత బ్యాంకులకు నోటీసులు ఇవ్వబడతాయి. ముఖ్యంగా.. టీపీసీసీ అధ్యక్షుడు రేవంత్ రెడ్డి ఇచ్చిన ఫిర్యాదులో.. ప్రవీణ్, రాజశేఖర్ లు హవాలా మార్గాల ద్వారా కోట్లాది రూపాయలను పేపర్ లీకేజీ ద్వారా విదేశాలకు తరలించారని పేర్కొంది. ప్రభుత్వం స్పందించకపోవడంలో ప్రభుత్వ పెద్దలు నాటకాలాడుతున్నారని ఆయన ఫిర్యాదులో పేర్కొన్నారు. ఆధారాలు బయటపెడుతున్న ప్రతిపక్షాలపై సిట్ కేసులు నమోదు చేస్తున్నామని పేర్కొన్నారు. ప్రశ్నపత్రాల లీకేజీతో కోట్లాది రూపాయలు కొల్లగొట్టిన నిందితులను అరెస్ట్ చేయాలని ఆ ఫిర్యాదులో కోరారు. విదేశాల నుంచి వచ్చిన ఎన్నారైలు గ్రూప్-1 పరీక్ష రాశారని, దీనిపై కూడా విచారణ జరిపించాలని కోరారు. కాన్ఫిడెన్షియల్ డిపార్ట్‌మెంట్ చైర్మన్, సెక్రటరీలు శంకర్ లక్ష్మికి తెలియకుండా సాధారణ ఉద్యోగులు టీఎస్‌పీఎస్సీలో లీకేజీకి పాల్పడే అవకాశం లేదని, వారిపై కూడా విచారణ జరిపించాలని రేవంత్ రెడ్డి ఈడీని కోరారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-03T10:52:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *