టీ విత్ స్నాక్స్ : టీతో పాటు ఈ స్నాక్స్ తింటున్నారా.. అయితే మీ ఆరోగ్యం ఇలాగే ఉందా..?

స్నాక్స్ తో టీ

స్నాక్స్ తో టీ: ఒక కప్పు వేడి టీ లేదా చాయ్ ఒత్తిడికి గురైన శరీరాన్ని పునరుజ్జీవింపజేస్తుంది మరియు శక్తినిస్తుంది. ఒక కప్పు చాయ్ తాగితే చాలు ఆ ఒత్తిడి అంతా మరిచిపోయి చిన్నగా నవ్వి తిరిగి పనిలోకి వచ్చేస్తుంది. మీరు టీ ప్రియులైతే, మీ మూడ్‌ని రిఫ్రెష్ చేయడానికి ఉదయం, మధ్యాహ్నం మరియు సాయంత్రం మూడు సార్లు టీ తాగండి. టీ మన జీవితంలో భాగమైపోయింది కాబట్టి మన దేశంలో టీ ప్రియుల సంఖ్య రోజురోజుకు పెరుగుతోంది. కానీ ఈ టీ ఇప్పుడు చాలా వెరైటీలలో అందుబాటులో ఉంది. గ్రీన్ టీ, బ్లాక్ టీ, చమోమిలే టీ, మందార టీ ఇలా చాలా రకాలు ఉన్నాయి. అయితే చాయ్ తాగినప్పుడు ఒక్క చాయ్ తాగితే ఎలా ఉంటుంది.. సాయంత్రం పూట చిరుతిళ్లు తిన్నా, ఒక సిప్ టీ తాగినా అది వేరే స్థాయి ఆనందం అనుకునే వారు లేకపోలేదు. మరి ఇదంతా తెలిసి మళ్లీ ఎందుకు చెబుతున్నావ్? ఇక్కడే మనం తప్పు చేస్తున్నాం. కొన్ని ఆహారాలను టీతో కలిపి తీసుకోకూడదు. ఆ పదార్థాలను తీసుకుంటే ఏమవుతుందో చూద్దాం.

ఇవీ సైడ్ ఎఫెక్ట్స్ (టీ విత్ స్నాక్స్)..

  1. టీ తాగేటప్పుడు రుచికోసం మరియు మసాలా ఆహారాలు తినవద్దు. ఉదాహరణకు చాయ్ తాగేటప్పుడు వెల్లుల్లి, ఉల్లిపాయ, వేడి వేడి సాస్, కరివేపాకు, కారం వంటివి తీసుకోకూడదు. ఇవి టీ యొక్క సున్నితమైన రుచిని పాడు చేస్తాయి.
  2. సిట్రస్ పండ్లు నారింజ, నిమ్మ, నిమ్మ, మరియు ద్రాక్ష వంటి సిట్రస్ పండ్లు, వీటిలో ఆమ్లత్వం ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఈ ఆహారాలు టీలోని కాటెచిన్స్ (యాంటీ ఆక్సిడెంట్స్) శోషణను నిరోధించగలవు. ఇది మీ శరీరం గ్రహించగలిగే యాంటీఆక్సిడెంట్ల పరిమాణాన్ని తగ్గిస్తుంది.
  3. పాలు లేదా క్రీమ్ టీలోని పాలీఫెనాల్స్‌ను తటస్థీకరిస్తుంది. వారి యాంటీఆక్సిడెంట్ ప్రయోజనాలను తగ్గిస్తుంది. అయితే, బ్లాక్ టీలలో ఈ ప్రభావం తక్కువగా ఉంటుంది. కొంతమంది తమ టీలో పాలు లేదా క్రీమ్ కలుపుతారు. కాబట్టి అలాంటి వాటికి దూరంగా ఉండండి.
  4. కేకులు, బిస్కెట్లు, చాక్లెట్లు వంటి స్వీట్లు టీ రుచిని పాడు చేస్తాయి. ఎక్కువ చక్కెర తీసుకోవడం వల్ల రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలు పెరుగుతాయి. ఇవి ఇతర ఆరోగ్య సమస్యలను కలిగిస్తాయి. కాబట్టి టీ తాగేటప్పుడు తీపి పదార్థాలకు దూరంగా ఉండటం మంచిది.
  5. వేయించిన ఆహారాలు భారీగా ఉంటాయి. ఇవి శరీరంలో సులభంగా జీర్ణం కావు. మీకు అసౌకర్యంగా అనిపించవచ్చు. టీ జీర్ణక్రియకు సహాయపడుతుంది కానీ టీతో వేయించిన ఆహారాన్ని తినడం వల్ల ఈ ప్రయోజనాన్ని కోల్పోతారు.

సాధారణంగా, టీ రుచిని అధిగమించని తేలికపాటి, రుచికరమైన స్నాక్స్ లేదా సున్నితమైన పేస్ట్రీలను ఎంచుకోవడం ఉత్తమం.

పోస్ట్ టీ విత్ స్నాక్స్ : టీతో పాటు ఈ స్నాక్స్ తింటున్నారా.. అయితే మీ ఆరోగ్యం ఇలాగే ఉందా..? మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *