భృతి కోసం 12 లక్షల మంది ఎదురుచూస్తున్నారు! ఇప్పుడు కరుణిస్తావా?

నిరుద్యోగ భృతి ఇప్పిస్తాం!

ఉద్యోగాలు భర్తీ అయ్యే వరకు అమలు చేయండి

ప్రభుత్వానికి నిరుద్యోగుల డిమాండ్.

గత ఎన్నికల్లో బీఆర్‌ఎస్‌ హామీ ఇచ్చింది

అడపా దడపా యాడ్స్ ఇవే..

రిక్రూట్‌మెంట్ కోసం నోటిఫికేషన్‌ల జారీ

పేపర్ల లీకేజీతో ప్రక్రియలో జాప్యం..

అప్పటి వరకు ‘భృతి’ ఇవ్వాలని డిమాండ్‌ చేశారు

12,00,000 మంది నిరుద్యోగుల సంఖ్య.. (సుమారుగా)

పథకం అమలు వ్యయం 374 కోట్లు

హైదరాబాద్ , ఏప్రిల్ 9 (ఆంధ్రజ్యోతి): చదువుకుని ఉద్యోగం లేని యువతకు నిరుద్యోగ భృతి ఇస్తామని ఐదేళ్ల క్రితం అధికార బీఆర్‌ఎస్ పార్టీ (బీఆర్‌ఎస్) చేసిన హామీ మళ్లీ తెరపైకి వస్తోంది. ప్రభుత్వం ఉద్యోగాల భర్తీకి నోటిఫికేషన్‌ విడుదల చేసినప్పటికీ పలు పరీక్షల ప్రశ్నపత్రాలు లీకేజీ కావడంతో ఉద్యోగాల భర్తీ ప్రక్రియ ఆలస్యమవుతోంది. ఈ ప్రక్రియ పూర్తయ్యే వరకు నిరుద్యోగ భృతి ఇవ్వాలని నిరుద్యోగులు కోరుతున్నారు. 2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా రాష్ట్రంలోని నిరుద్యోగులకు ప్రతినెలా రూ.3,116 భృతి ఇస్తామని బీఆర్ ఎస్ హామీ ఇచ్చింది. ఎన్నికల అనంతరం ప్రభుత్వం ఏర్పడిన తర్వాత మంత్రులు కొన్ని ప్రకటనలు చేశారు. నిరుద్యోగ భృతి పథకం అమలును పరిశీలిస్తున్నట్లు చెప్పారు. అయితే.. ఇప్పటి వరకు ఈ హామీ నెరవేరలేదు. ఉద్యోగాల భర్తీలో జాప్యం జరుగుతున్న తరుణంలో ఇప్పుడు నిరుద్యోగ భృతి అమలు చేయాలా? అనే ప్రశ్న అభ్యర్థుల నుంచి వస్తోంది. రాష్ట్రంలో ఖాళీగా ఉన్న 80 వేల పోస్టుల భర్తీకి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయం తీసుకున్న సంగతి తెలిసిందే. అందులో భాగంగా ఇప్పటికే పలు పోస్టుల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది. కొన్ని పోస్టులకు పరీక్షలు కూడా నిర్వహించారు. అయితే ఈ పోస్టుల భర్తీలో అపశ్రుతి చోటుచేసుకుంది.

అనేక పరీక్షా పత్రాల లీక్ (TSPSC పేపర్ లీక్) కారణంగా పరీక్షలు రద్దు చేయబడ్డాయి. అపాయింట్‌మెంట్ షెడ్యూల్ పూర్తిగా మారిపోయింది. దీంతో ఉద్యోగాల భర్తీ ప్రక్రియలో జాప్యం జరుగుతోంది. ఎప్పటికి పూర్తవుతుందనే దానిపై స్పష్టత లేదు. ప్రస్తుతం పలు ఉద్యోగాలకు నోటిఫికేషన్లు విడుదలయ్యాయి. ఈ ఉద్యోగాల కోసం పెద్ద సంఖ్యలో అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకున్నారు. గ్రూప్-4 ఉద్యోగాల కోసం అత్యధికంగా 9.5 లక్షల దరఖాస్తులు వచ్చాయి. ఈ సంఖ్యను బట్టి రాష్ట్రంలో ఎంతమంది నిరుద్యోగులు ఉన్నారనే విషయంపై ఓ అవగాహన వస్తోంది.

kdd.jpg

12 లక్షల మంది నిరుద్యోగులు.

గ్రూప్-4 ఉద్యోగాలతోపాటు ఇతర సాంకేతిక ఉద్యోగాల దరఖాస్తులను పరిగణనలోకి తీసుకుంటే… రాష్ట్రంలో దాదాపు 12 లక్షల మంది నిరుద్యోగులు ఉండవచ్చని అంచనా. ప్రస్తుతం విడుదల చేసిన నోటిఫికేషన్ల ద్వారా ఉద్యోగాల భర్తీ ప్రక్రియ పూర్తయ్యే వరకు ఈ నిరుద్యోగ భృతి కోసం అభ్యర్థుల నుంచి డిమాండ్ వస్తోంది. ఆయా పోస్టులకు వచ్చిన దరఖాస్తులను పరిశీలించి ఈ నిరుద్యోగ భృతిని అమలు చేయవచ్చని సూచించారు. ప్రభుత్వ ఉద్యోగులను, ఇతర ఆదాయ వనరులు ఉన్నవారిని తొలగించడం ద్వారా ఈ భృతిని అమలు చేయడం ద్వారా కొంత ప్రయోజనం చేకూరుతుందని ఈ దరఖాస్తుల్లో పేర్కొన్నారు. దరఖాస్తు చేసుకున్న ఈ 12 లక్షల మందికి ఈ పథకం అమలు చేసినా… నెలకు రూ. 374 కోట్లు ఖర్చవుతుందని, దీన్ని ఆరు నెలల పాటు అమలు చేస్తే… రూ. 2,244 కోట్ల వరకు నిధులు అవసరమవుతాయని నిరుద్యోగులు చెబుతున్నారు. ఉద్యోగాల భర్తీలో జాప్యం వల్ల నష్టపోకుండా ఈ విధంగా అభ్యర్థులను ఆదుకునే అవకాశం ఉంటుందని పేర్కొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-10T11:30:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *