హిమోగ్లోబిన్: హిమోగ్లోబిన్ లోపంతో బాధపడుతున్నారా..? ఇవి ఆహారంలో తప్పనిసరి

హిమోగ్లోబిన్

హిమోగ్లోబిన్: మన ప్రస్తుత జీవనశైలి, తీసుకునే ఆహారం మరియు ఒత్తిడి వల్ల మనకు చాలా వ్యాధులు వస్తున్నాయి. ఇవన్నీ కలిసి వ్యాధులను మాత్రమే కాకుండా అనేక రకాల వ్యాధులను కూడా కలిగిస్తాయి. హిమోగ్లోబిన్ లోపం ప్రపంచవ్యాప్తంగా సర్వసాధారణమైన ఆరోగ్య సమస్యలలో ఒకటి. హిమోగ్లోబిన్ ఎర్ర రక్త కణాలలో ఉండే ప్రోటీన్. ఇది శరీర భాగాలకు ఆక్సిజన్‌ను సరఫరా చేస్తుంది మరియు శరీర కణాల నుండి ఊపిరితిత్తులకు కార్బన్ డయాక్సైడ్‌ను తీసుకువెళుతుంది.

 

వైద్య గణాంకాల ప్రకారం, సాధారణ హిమోగ్లోబిన్ శాతం పురుషులలో 13.5 గ్రాములు మరియు స్త్రీలలో 12 గ్రాములు ఉండాలి. ఇంతకంటే తక్కువగా ఉంటే రక్తహీనత, తొందరగా అలసట, శ్వాస సమస్యలు, హార్మోన్ల సమస్యలు, రోగనిరోధక శక్తి తగ్గడం, జుట్టు రాలడం, చర్మం పాలిపోవడం, గర్భిణీ స్త్రీలలో గర్భస్రావం వంటి సమస్యలను ఎదుర్కోవాల్సి వస్తుంది.

ప్రెగ్నెన్సీ, పీరియడ్స్ కారణంగా పురుషుల కంటే స్త్రీలు ఈ సమస్యకు ఎక్కువగా గురవుతారు. దేశంలో సగానికి పైగా మహిళలు మరియు పిల్లలు ఐరన్ లోపంతో బాధపడుతున్నారని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి. శరీరంలో ఐరన్ లోపం, కాలేయ సమస్యలు, కొన్ని అంటు వ్యాధులు వంటి సమస్యలు శరీరంలో హిమోగ్లోబిన్ స్థాయిలు తగ్గడానికి కారణమవుతాయి. కాబట్టి శరీరంలో హిమోగ్లోబిన్ తగ్గకుండా ఉండాలంటే బలమైన పోషకాలున్న ఆహారాన్ని తీసుకోవాలి.

 

బీట్‌రూట్‌లో పోషకాలు పుష్కలంగా ఉంటాయి. బీట్‌రూట్‌లో ఐరన్ ఎక్కువగా ఉండటమే కాకుండా ఫైబర్ మరియు పొటాషియం కూడా పుష్కలంగా ఉంటాయి. అంతేకాకుండా, బీట్ రూట్‌లో విటమిన్లు B1, B2, B6, B12, C పుష్కలంగా ఉన్నాయి, ఇవి ఎర్ర రక్త కణాల అభివృద్ధికి మరియు హిమోగ్లోబిన్‌ను పెంచడానికి సహాయపడతాయి.

బీట్రూట్

అత్యంత శక్తివంతమైన ప్రయోజనాలతో కూడిన ఆకుకూరల్లో పాలకూర ఒకటి. పాలలో విటమిన్ సి పుష్కలంగా ఉంటుంది. అంతే కాకుండా క్యాన్సర్‌ను నిరోధించే కెరోటినాయిడ్స్ వంటి యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు ఇందులో పుష్కలంగా ఉంటాయి. పాలకూర కంటి వ్యాధులు రాకుండా కాపాడుతుంది.

ఇంట్లో హిమోగ్లోబిన్ కౌంట్ పెంచడానికి సింపుల్ చిట్కాలు - Tata 1mg Capsules

బీన్స్, బఠానీలు, చిక్‌పీస్, కాయధాన్యాలు మరియు సోయా వంటి చిక్కుళ్ళు ఐరన్, మెగ్నీషియం మరియు పొటాషియం సమృద్ధిగా ఉంటాయి. ఇది కాకుండా, వాటిలో కరిగే ఫైబర్స్ కూడా ఉంటాయి. ఇది జీర్ణవ్యవస్థను మెరుగుపరుస్తుంది మరియు జీర్ణ సమస్యల నుండి శరీరాన్ని కాపాడుతుంది.

మన దేశంలో రెడ్ మీట్ వినియోగం తక్కువ. కానీ రెడ్ మీట్ లో వైట్ మీట్ కంటే ఎక్కువ ప్రొటీన్ మరియు మైయోగ్లోబిన్ ఉంటుంది. ఇందులో ఐరన్, జింక్, విటమిన్ బి మరియు అధిక మొత్తంలో ఉండే ప్రొటీన్లు రోగనిరోధక శక్తిని పెంచి ఆరోగ్యానికి తోడ్పడతాయి. ఇందులో ఇతర పోషకాలు కూడా పుష్కలంగా ఉంటాయి. సెలీనియం, వివిధ విటమిన్లు మరియు అరుదైన హీమ్ ఐరన్ కూడా రెడ్ మీట్‌లో ఉన్నాయి. రక్తహీనతతో బాధపడేవారికి, హిమోగ్లోబిన్ పెంచడానికి రెడ్ మీట్ మంచి ఆహారంగా చెప్పవచ్చు.

శరీరంలో రక్తాన్ని పెంచే ఆహారాలు!  |  శరీరంలో రక్తాన్ని అతి వేగంగా పెంచే ఆహారాలు!  - తెలుగు బోల్డ్‌స్కై

పోస్ట్ హిమోగ్లోబిన్: హిమోగ్లోబిన్ లోపంతో బాధపడుతున్నారా..? ఇవి ఆహారంలో తప్పనిసరి మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *