ఆయిల్ స్కిన్ కేర్: పేరుకుపోయిన నూనెను వదిలించుకోవడానికి ఇంట్లో ఈ చిట్కాలను అనుసరించండి

ఆయిల్ స్కిన్ కేర్

ఆయిల్ స్కిన్ కేర్: కొంతమందికి ఎప్పుడైనా జిడ్డు చర్మం ఉంటుంది. అదే సమ్మర్ సీజన్ లో ఇక చెప్పాల్సిన పని లేదు. జిడ్డు చర్మం ఉన్నవారు ఎన్ని క్రీములు రాసుకున్నా ముఖంపై నూనె పేరుకుపోతుంది. ఫలితంగా మేకప్ వేసుకున్న కొద్దిసేపటికే ముఖం మెరుపును కోల్పోతుంది. ఇంట్లోనే కొన్ని నియమాలు పాటిస్తే ఇలాంటి సమస్యకు చక్కటి పరిష్కారం దొరుకుతుంది.

పసుపులో యాంటీ ఫంగల్ మరియు యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ లక్షణాలు ఉన్నాయి. ఇవి జిడ్డును దూరం చేస్తాయి. ప్రతి రాత్రి ఒక చెంచా పసుపులో కొంత పాలు పోసి మెత్తని పేస్ట్‌లా చేయాలి. ఈ మిశ్రమాన్ని ముఖం మరియు మెడపై రాయండి. కాసేపటి తర్వాత కడిగేస్తే ముఖంపై పేరుకున్న జిడ్డు తొలగిపోతుంది.

 

నిమ్మరసంతో (ఆయిలీ స్కిన్ కేర్)

జిడ్డు చర్మం ఉన్నవారికి నిమ్మరసం బాగా పనిచేస్తుంది. నిమ్మరసంలో కొన్ని నీళ్లు మిక్స్ చేసి అందులో కాటన్ బాల్స్‌లా చేసుకోవాలి. ఆ గుడ్లను కాసేపు ఫ్రిజ్‌లో ఉంచండి. ఆ తర్వాత వాటితో ముఖం కడుక్కుంటే చర్మం శుభ్రపడుతుంది. ఇది తేమను కూడా పొందుతుంది. జిడ్డుకు కూడా దూరంగా ఉంటుంది.

టొమాటో విటమిన్ సి మరియు సిట్రిక్ యాసిడ్ యొక్క మూలాలలో ఒకటి. జిడ్డు చర్మం ఉన్నవారు టొమాటో ముక్కతో ముఖానికి మసాజ్ చేయాలి. పావుగంట తర్వాత చల్లటి నీటితో కడిగేస్తే చర్మం తాజాగా మారుతుంది. జిడ్డు కూడా తొలగిపోతుంది.

ముఖం కడిగిన తర్వాత మొక్కజొన్న పిండిని నీటిలో కలిపి పూతలా వేసుకోవాలి. పదిహేను నిమిషాల తర్వాత కడిగేయాలి. ఈ పిండి పేరుకుపోయిన నూనెను కూడా తొలగిస్తుంది. ఈ కోటింగ్ వేసుకున్నాక మేకప్ వేసుకున్నా చాలా కాలం ఫ్రెష్ గా కనిపిస్తారు.

మీ ముఖంపై నిమ్మకాయను ఎలా ఉపయోగించాలి + ప్రయోజనాలు & సాధ్యమైన దుష్ప్రభావాలు – Vedix

 

కాలానుగుణ లోషన్లు

వేసవిలో చర్మం ఎలాగూ జిడ్డుగా ఉంటుంది కాబట్టి మాయిశ్చరైజర్ , సన్ స్క్రీన్ లోషన్లు వాడాల్సిన అవసరం లేదంటున్నారు. కానీ అది తప్పు. కాలానుగుణ ఉత్పత్తులను ఎంచుకోండి మరియు ఉపయోగించండి. లేదంటే స్కిన్ ట్యాన్ సమస్య వచ్చే అవకాశాలు ఎక్కువ.

పండిన అరటిపండును తీసుకుని మెత్తని గుజ్జులా చేసుకోవాలి. దానికి రెండు చెంచాల ఓట్స్, చెంచా పాలు వేసి బాగా కలపాలి. ఈ పేస్ట్‌ని ముఖానికి ప్యాక్‌లా అప్లై చేసి 20 నుంచి 30 నిమిషాల పాటు ఆరనివ్వాలి. తర్వాత చల్లటి నీటితో శుభ్రం చేసుకోవాలి. ఈ ప్యాక్‌ని వారానికి ఒకటి లేదా రెండు సార్లు వేసుకుంటే మంచి ఫలితం ఉంటుంది.

 

జిడ్డు చర్మాన్ని తగ్గించడం మరియు నివారించడం ఎలా?  |  ఓలే

ఆహారం పట్ల శ్రద్ధ

కొద్దిగా నిమ్మరసం, నిమ్మరసం తీసుకుని బాగా కలపాలి. దానికి కాస్త పసుపు వేసి ఫేస్ ప్యాక్ లా వేసుకోవాలి. దీన్ని 15 నుంచి 20 నిమిషాల పాటు అలాగే ఉంచి తర్వాత చల్లటి నీటితో శుభ్రం చేసుకోవాలి. ఈ ప్యాక్ ముఖాన్ని తాజాగా ఉంచుతుంది.

ఎన్ని ప్యాక్ లు వేసుకున్నా వేసవిలో తినే ఆహారంపై ప్రత్యేక శ్రద్ధ పెట్టాలి. నూనె పదార్థాలు ఎక్కువగా తీసుకుంటే సమస్య పెరిగే అవకాశాలు ఉన్నాయి. కాబట్టి వీలైనంత వరకు వాటికి దూరంగా ఉండటం మంచిది.

 

పోస్ట్ ఆయిల్ స్కిన్ కేర్: పేరుకుపోయిన నూనెను వదిలించుకోవడానికి ఇంట్లో ఈ చిట్కాలను అనుసరించండి మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *