IPL గుజరాతీ టైటాన్స్ VS చెన్నై: చెన్నై ఇన్నింగ్స్‌కు బ్రేక్

వరుణుడి ఆటంకం.. టైటాన్స జోరు

214/4తో భారీ స్కోరు.. సుదర్శన్ సెంచరీ మిస్సయ్యాడు

ఐపీఎల్ ఫైనల్‌లో అత్యధిక పరుగులు (0/56) చేసిన మూడో బౌలర్‌గా తుషార్ దేశ్‌పాండే నిలిచాడు. వాట్సన్ (0/61), ఫెర్గూసన్ (0/56) ముందంజలో ఉన్నారు.

ఐపీఎల్ ఫైనల్‌లో సుదర్శన్ మూడో అత్యధిక వ్యక్తిగత స్కోరు (96). వాట్సన్ (117 నాటౌట్), సాహా (115 నాటౌట్) అగ్రస్థానంలో ఉన్నారు.

ఐపీఎల్ ఫైనల్ పవర్‌ప్లేలో అత్యధిక పరుగులు (62) చేసిన తొలి జట్టుగా గుజరాత్ నిలిచింది

ఐపీఎల్ సీజన్‌లో అత్యధిక పరుగులు (890) చేసిన రెండో బ్యాట్స్‌మెన్ గిల్. విరాట్ (2016లో 973) అగ్రస్థానంలో ఉన్నాడు. ఒకే వేదిక (అహ్మదాబాద్)లో ఒక సీజన్‌లో అత్యధిక పరుగులు (572) చేసిన బ్యాట్స్‌మెన్ కూడా గిల్. బెంగళూరులో విరాట్ 597 పరుగులతో అగ్రస్థానంలో ఉన్నాడు.

ఐపీఎల్ ఫైనల్‌లో 50+ పరుగులు చేసిన రెండో అతి పిన్న వయస్కుడైన ఆటగాడిగా (21 ఏళ్లు) సుదర్శన్ నిలిచాడు. మనానా వోహ్రా (20) అగ్రస్థానంలో ఉంది. రజతా పాటిదార్ (112 నాటౌట్) తర్వాత అతను రెండో అన్‌క్యాప్డ్ ప్లేయర్‌గా నిలిచాడు.

అహ్మదాబాద్: సోమవారం జరిగిన ఐపీఎల్ ఫైనల్ మ్యాచ్‌కు కూడా వరుణుడు అడ్డుపడ్డాడు. అయితే టాస్ ఓడి బ్యాటింగ్ కు దిగిన గుజరాత్ టైటాన్స్ నిర్ణీత 20 ఓవర్ల వరకు ఆడగలిగింది. సాయి సుదర్శన్ (47 బంతుల్లో 8 ఫోర్లు, 6 సిక్సర్లతో 96) తృటిలో సెంచరీ చేజార్చుకోగా.. ఓపెనర్ వృద్ధిమాన సాహా (39 బంతుల్లో 54, 1 సిక్స్ తో 54), గిల్ (20 బంతుల్లో 7 ఫోర్లతో 39) రాణించారు. దీంతో టైటాన్స్ 4 వికెట్లకు 214 పరుగుల భారీ స్కోరు సాధించింది. పతిరణకు రెండు వికెట్లు దక్కాయి. టైటాన్స్ ఇన్నింగ్స్ ముగిసిన వెంటనే, విరామ సమయంలో ఐదు నిమిషాల పాటు తేలికపాటి వర్షం కురిసింది. దీంతో చెన్నై ఇన్నింగ్స్ రాత్రి 9.45 గంటలకు ప్రారంభమైంది. మూడు బంతుల తర్వాత భారీ వర్షం మొదలైంది. రాత్రి 10.15 గంటలకు వర్షం తగ్గుముఖం పట్టడంతో మైదానం ఆటకు అనుకూలంగా లేకపోవడంతో అంపైర్లు రెండుసార్లు తనిఖీలు చేశారు. చివరకు అర్ధరాత్రి 12.10 గంటలకు 15 ఓవర్లలో 171 పరుగులకు కుదించినట్లు ప్రకటించారు.

అందరూ విదేశీయులే..

టాస్ గెలిచిన చెన్నై ప్రత్యర్థిని బ్యాటింగ్ కు ఆహ్వానించడంతో గుజరాత్ బ్యాట్స్ మెన్ రెచ్చిపోయారు. మరోవైపు, చెన్నై పేలవమైన ఫీల్డింగ్ మరియు పేలవమైన బౌలింగ్‌తో పవర్‌ప్లేలో అనేక అవకాశాలను వృధా చేసింది. దీనికి తోడు ఎవరూ ఊహించని విధంగా సుదర్శన్ బ్యాట్ ఝుళిపించడంతో టైటాన్స్ భారీ స్కోరు సాధించింది. దీపక్ చాహర్ మూడు పరుగుల వద్ద బ్యాక్‌వర్డ్ స్క్వేర్ లెగ్ వద్ద గిల్ వేసిన సులభమైన క్యాచ్‌ను వదులుకున్నాడు. గిల్ కోసం ధోనీ అతనిని అక్కడే ఉంచినప్పటికీ, అతను రెండవ ఓవర్లో అవకాశాన్ని కోల్పోయాడు. సొంత ఓవర్లో సాహా ఇచ్చిన రిటర్న్ క్యాచ్ కూడా అందుకోలేకపోయాడు. చెన్నై బౌలర్లపై ఓపెనింగ్ జోడీ చెలరేగి బౌండరీల వర్షం కురిపించింది. మూడో ఓవర్లో 6, 4, 4 బాదిన సాహా.. తర్వాతి ఓవర్లో గిల్ హ్యాట్రిక్ ఫోర్లతో ఆకట్టుకున్నాడు. అంతేకాకుండా, తీవ్రమైన ఇన్నింగ్స్‌లో ఆరో ఓవర్‌లో, గిల్ మరోసారి హ్యాట్రిక్ ఫోర్లతో విజృంభించడంతో పవర్‌ప్లేలో జట్టు 62 పరుగులు చేసింది. కానీ ఏడో ఓవర్లో సాహా రనౌట్‌ను మిస్ చేసుకున్న జడేజా.. గిల్ వికెట్ తీసి అతడికి ఉపశమనం కలిగించాడు. ధోని మెరుపు వేగంతో చేసిన స్టంపింగ్‌తో గిల్‌ ఉలిక్కిపడ్డాడు.

ఈ జోడీ తొలి వికెట్‌కు 42 బంతుల్లో 67 పరుగులు చేసింది. మరోవైపు సాహాతో జతకట్టిన సుదర్శన్ కూడా స్పీడ్ కనబరచడంతో 12వ ఓవర్లో గుజరాత్ స్కోరు వంద దాటింది. అలాగే 36 బంతుల్లోనే అర్ధ సెంచరీ పూర్తి చేసిన సాహా.. ధోని వేసిన స్లో బాల్ కు చాహర్ క్యాచ్ ఇచ్చాడు. దీంతో రెండో వికెట్‌కు 64 పరుగుల భాగస్వామ్యానికి తెరపడింది. మరో ఎండ్‌లో వేగం పెంచిన సుదర్శన్ అనూహ్యంగా చెలరేగిపోయాడు. 15వ ఓవర్లో రెండు భారీ సిక్సర్లు బాది 33 బంతుల్లో హాఫ్ సెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు. ఆ తర్వాత 16వ ఓవర్‌లో రెండు ఫోర్లు బాది, తర్వాతి ఓవర్‌లో వరుసగా 6,4,4,4తో 20 పరుగులు చేశాడు. పేసర్ పతిరణ 18వ ఓవర్లో 9 పరుగులు మాత్రమే ఇచ్చి పరుగుల వరదను ఆపేశాడు. ఆ తర్వాత 19వ ఓవర్లో హార్దిక్ రెండు సిక్సర్లు, సుదర్శన్ ఒక ఫోర్ తో 18 పరుగులు చేయడంతో స్కోరు 200కి చేరింది.కానీ సెంచరీ ఖాయం చేసుకున్న సుదర్శన్ ఆఖరి ఓవర్లో రెండు సిక్సర్లు బాది మూడో బంతికి ఎల్బీడబ్ల్యూ అయ్యాడు. అలాగే చివరి బంతికి రషీద్ డకౌట్ కావడంతో టైటాన్స్ 14 పరుగులు చేయగలిగింది.

స్కోర్‌బోర్డ్

గుజరాత్ టైటాన్స్:

సాహా (సి) ధోని (బి) చాహర్ 54, గిల్ (స్టంప్డ్) ధోని (బి) జడేజా 39, సాయు సుదర్శన్ (ఎల్బి) పతిరణ 96, హార్దిక్ పాండ్యా (నాటౌట్) 21, రషీద్ (సి) రుతురాజ్ (బి) పతిరణ 0, ఎక్స్‌ట్రాలు : 4; మొత్తం: 20 ఓవర్లలో 214/4; వికెట్ల పతనం: 1-67, 2-131, 3-212, 4-214; బౌలింగ్: దీపక్ చాహర్ 4-0-38-1, తుషార్ దేశ్‌పాండే 4-0-56-0, తీక్షన్ 4-0-36-0, జడేజా 4-0-38-1, పతిరణ 4-0-44-2.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *