వర్క్ ఫ్రమ్ హోమ్: టీసీఎస్ ఉద్యోగులకు స్ట్రాంగ్ వార్నింగ్ ఇచ్చింది

ఇంటి నుండి పని చేయండి

ఇంటి నుండి పని: కరోనా సంక్షోభంతో ఐటీ కంపెనీలన్నీ వర్క్ ఫ్రమ్ హోమ్ పద్ధతిని అవలంబించాయి. ఐటీ ఉద్యోగులు దాదాపు మూడేళ్లుగా ఇంటి నుంచే పని చేస్తున్నారు. కానీ ఇప్పుడు చాలా ఐటీ కంపెనీలు కోవిడ్ పరిమితులు లేకపోవడంతో ఇంటి నుండి పనికి స్వస్తి పలికాయి. గత ఏడాది చివరి నుంచి కొన్ని కంపెనీలు ఈ విధానాన్ని తొలగించాయి. మరికొందరు హైబ్రిడ్ విధానాన్ని అనుసరిస్తారు. ఈ నేపథ్యంలో భారత దిగ్గజ ఐటీ కంపెనీ టాటా కన్సల్టెన్సీ సర్వీసెస్ (టీసీఎస్) కూడా వారంలో మూడు రోజులు ఇంటి నుంచే పనిచేసే పరిస్థితిని తీసుకొచ్చింది. అయితే ఈ నిబంధనలు పాటించని ఉద్యోగులపై కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని హెచ్చరించింది.

 

కార్యాలయంలో నెలకు 12 రోజులు (ఇంటి నుండి పని)

గత అక్టోబర్ నుంచి టీసీఎస్ కంపెనీ తమ ఉద్యోగులను వారానికి మూడు రోజులు ఆఫీసుకు రావాలని చెబుతోంది. వారంలో మూడు రోజులు అయితే.. నెలలో 12 రోజులు ఆఫీసు నుంచి పని చేయాలి. కానీ, కొందరు ఉద్యోగులు ఈ నిబంధనను పట్టించుకోవడం లేదు. ఆ ఉద్యోగులకు టీసీఎస్ మెమోలు జారీ చేసింది. నిర్దేశించిన రోస్టర్ ప్రకారం కంపెనీకి వచ్చి నివేదించాలని సూచించారు. నిబంధనలు పాటించని వారిపై క్రమశిక్షణా చర్యలు తీసుకుంటామని మెమోలో స్పష్టంగా తెలుస్తోంది.

 

లేని పక్షంలో కఠిన చర్యలు (ఇంటి నుండి పని)

ఉద్యోగులకు నోటీసుల జారీపై టీసీఎస్ స్పందించింది. గత రెండేళ్లలో సంస్థలో చాలా మంది కొత్త వారిని నియమించినట్లు తెలిపారు. అలాంటి వ్యక్తులు సంస్థలో నేర్చుకోవడం, కలిసి పనిచేయడం, సహోద్యోగులతో సమయం గడపడం, పని వాతావరణాన్ని అలవాటు చేసుకోవడం చాలా ముఖ్యమని ఆమె అన్నారు. దీనివల్ల సంస్థకు చెందిన భావం, పని తీరు ఏర్పడుతుందని టీసీఎస్ వెల్లడించింది.

అత్యంత విలువైన బ్రాండ్‌గా

మరోవైపు, TCS అత్యంత విలువైన బ్రాండ్‌గా మారింది. ఇంటర్‌బ్రాండ్ కంపెనీ అత్యుత్తమ 50 బ్రాండ్‌లతో ఈ జాబితాను విడుదల చేసింది. ఈ జాబితాలో రూ.1,09,576 కోట్ల బ్రాండ్ విలువతో టీసీఎస్ మొదటి స్థానంలో ఉంది. రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ రూ.65,320 కోట్ల బ్రాండ్ విలువతో రెండో స్థానంలో నిలిచింది. రూ.53,324 కోట్లతో ఇన్ఫోసిస్ మూడో స్థానంలో నిలిచింది.

గత పదేళ్లలో టెక్నాలజీ రంగం ఇతర రంగాలను అధిగమించి అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. టాప్ 5 బ్రాండ్లలో 3 టెక్నాలజీ కంపెనీలు కలిగి ఉన్నాయి. ఆర్థిక సేవల రంగం నుంచి మరో 9 కంపెనీలు కూడా ఈ జాబితాలో చోటు దక్కించుకున్నాయి. గృహ నిర్మాణ, ఇన్‌ఫ్రా రంగానికి చెందిన 7 కంపెనీలు ఈ జాబితాలో చోటు దక్కించుకున్నాయి.

గత దశాబ్దంలో వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న రంగాలలో FMCG మొదటి స్థానంలో నిలిచింది. గృహ నిర్మాణ, ఇన్‌ఫ్రా రంగం రూ.6900 కోట్ల నుంచి రూ.34,400 కోట్లకు వృద్ధి చెందగా, టెక్నాలజీ రూ.69,300 కోట్ల నుంచి రూ.2.5 లక్షల కోట్లకు ఎగబాకింది. టాప్ 10 బ్రాండ్‌ల మొత్తం విలువలో మొదటి మూడు బ్రాండ్‌ల వాటా 46 శాతం.

 

పోస్ట్ వర్క్ ఫ్రమ్ హోమ్: టీసీఎస్ ఉద్యోగులకు స్ట్రాంగ్ వార్నింగ్ ఇచ్చింది మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *