విధుల్లో చేరినా.. ఆందోళన ఆగడం లేదు! | విధుల్లో చేరినా.. ఆందోళన ఆగడం లేదు!

రిటైర్మెంట్ వార్తలు పుకార్లు

మనల్ని బలహీనపరిచే కుట్ర

సాక్షి మాలిక్, పునియా, వినేష్

న్యూఢిల్లీ: లైంగిక ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న భారత రెజ్లింగ్ సమాఖ్య చీఫ్ బ్రిజ్‌భూషణ్‌పై చర్యలు తీసుకోవాలని కొద్దిరోజులుగా దేశ రాజధాని ఢిల్లీలో రెజ్లర్లు చేస్తున్న నిరసనలో కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది. ఈ పోరాటానికి నాయకత్వం వహిస్తున్న అగ్రశ్రేణి రెజ్లర్లు బజరంగ్ పునియా, వినేష్ ఫోగట్, సాక్షి మాలిక్ రైల్వే శాఖలో ఉద్యోగాల్లో చేరారు. ఉద్యమానికి ద్రోహం చేస్తూ పోరాటం నుంచి తప్పుకుంటున్నట్లు వస్తున్న వార్తలను మల్లయోధులు ఖండించారు. అవన్నీ తప్పుడు ప్రచారమని, ఉద్యోగాలు చేస్తూనే తమ పోరాటాన్ని కొనసాగిస్తామని సోమవారం స్పష్టం చేశారు.

అంతేకాదు, బ్రిజ్‌భూషణ్‌పై మహిళా రెజ్లర్లు చేసిన ఫిర్యాదును ఉపసంహరించుకున్నట్లు వచ్చిన వార్తలను తప్పుడు ప్రచారమని, వారిని నిర్వీర్యం చేసే కుట్రగా పునియా అభివర్ణించారు. మహిళా రెజ్లర్లను లైంగికంగా వేధిస్తున్న బ్రిజ్‌భూషణ్‌పై ఏప్రిల్ 23 నుంచి రెజ్లర్లు ఆందోళనలు చేస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. ఈ వార్త పూర్తిగా అవాస్తవం.. సత్యాగ్రహ పోరాటంతో పాటు రైల్వేలో విధులు నిర్వహిస్తున్నాం.. న్యాయం జరిగే వరకు మా ఆందోళన కొనసాగుతుంది.. తప్పుడు వార్తలు సృష్టించొద్దు.. మా ఉద్యమాన్ని ముందుకు తీసుకెళ్లేందుకు వ్యూహరచన చేస్తున్నాం. ఓఎస్‌డీగా నాకు చాలా బాధ్యతలు ఉన్నాయి.. నిరసనలకు కూర్చోకుండా ఉద్యమ వ్యూహాలు రచిస్తూ ఉద్యోగిగా నా బాధ్యతలు నిర్వర్తిస్తానని సాక్షి మాలిక్ వివరించారు.’మాకు చెడ్డపేరు వచ్చేలా ఈ వార్తలను ప్రచారం చేస్తున్నారు.. మేం వదులుకోలేదు. ఉద్యమం.. అలాగే మహిళా రెజ్లర్లు తమ ఫిర్యాదును ఉపసంహరించుకున్నారనే వార్త కూడా అవాస్తవం.. న్యాయం జరిగే వరకు మా పోరాటం కొనసాగుతుంది’ అని అన్నారు.రైల్వేలో..బజరంగ్ ఓఎస్డీగా, ఆయన భార్య సంగీతా ఫోగట్ క్లర్క్‌గా పనిచేస్తున్నారు సాక్షి. మాలిక్ అధికారిగా, ఆమె భర్త సత్యవర్త్ సీనియర్ క్లర్క్‌గా, వినేష్ ఓఎస్‌డీగా పనిచేస్తున్నారు.

మా బాధ నీకు తెలుసా..: వినేష్

రెజ్లర్లు తమ ఆందోళనను విరమించుకున్నారని తప్పుడు వార్తలు ప్రచారం చేస్తున్న వారిపై వినేష్ ఫోగట్ మండిపడ్డారు. ‘మహిళా రెజ్లర్లు ఎంత బాధపడుతున్నారో ఈ వార్తలను ప్రచారం చేసే వారికి తెలుసా? పక్షపాత మీడియా గూండా ముందు మోకరిల్లుతోంది’’ అని ఫోగట్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు.

.అమిత్ షాతో భేటీ..

శనివారం రాత్రి హోంమంత్రి అమిత్ షాను కలిశారని సాక్షి వెల్లడించింది. ‘ఆయనతో జరిగిన సమావేశంలో సమస్య పరిష్కారం కాలేదు. చట్టం అందరికీ సమానమేనని.. చట్టం తన పని తాను చేసుకుపోతుందని అమిత్ షా అన్నారు. మరి..మా వాదన స్పష్టంగా ఉంది. నిందితులను అరెస్టు చేయాలి. వినేష్, నేను, బజరంగ్ ఒక్కటయ్యాం’ అని సాక్షి తెలిపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-06T00:47:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *