గరిష్ట స్థాయిలలో పరీక్ష గరిష్ట స్థాయిలలో పరీక్ష

సాంకేతిక వీక్షణ

నిఫ్టీ గత వారం 18,750 వరకు వెళ్లడం ద్వారా ప్రతిస్పందించింది, అయితే శుక్రవారం బలమైన అప్‌ట్రెండ్‌లో ట్రేడవుతోంది మరియు వారాన్ని 260 పాయింట్ల లాభంతో 18,820 వద్ద గరిష్టంగా ముగించింది. ఇది చిన్న ప్రతిచర్యలలో కూడా మద్దతు స్థాయిల కంటే ఎక్కువగా ఉంది. గరిష్ఠ స్థాయిల్లో కొంత అలసట కనిపించినప్పటికీ, మద్దతు స్థాయిల కంటే దిగువకు చేరలేదు. ఇది బుల్లిష్ ట్రెండ్‌లో మాత్రమే సాధ్యమవుతుంది. గత 12 వారాలలో ఏదైనా ‘V’ ఆకారపు పునరుద్ధరణ ఏకీకృతం లేదా దిద్దుబాటు కారణంగా ఉంటుంది. రానున్న రోజుల్లో ఇది తప్పనిసరి. సాంకేతికంగా అప్‌ట్రెండ్‌లో ఉన్నప్పటికీ ఇన్వెస్టర్లు జాగ్రత్తగా ఉండాలి. అమెరికన్ మార్కెట్లలో ట్రెండ్ ఆధారంగా, ఈ వారం మార్కెట్ జాగ్రత్తగా ప్రారంభం కావచ్చు.

బుల్లిష్ స్థాయిలు: సానుకూల ధోరణిలో ట్రేడింగ్ చేస్తే, మరింత అప్‌ట్రెండ్ కోసం మైనర్ నిరోధం 18,920 కంటే ఎక్కువగా ఉండాలి. ప్రధాన నిరోధం, మానసిక వ్యవధి 19,000. ఇక్కడ స్వల్పకాలిక కన్సాలిడేషన్ ఉండవచ్చు. మరింత పురోగతి సాధించాలంటే ఈ స్థాయికి ఎగువన ఉండడం తప్పనిసరి.

బేరిష్ స్థాయిలు: మరింత బలహీనత కనిపించినప్పటికీ, మైనర్ మద్దతు స్థాయి 18,750 కంటే తక్కువగా ఉంటే, అది స్వల్ప బలహీనతలో ఉంటుంది. ప్రధాన స్వల్పకాలిక మద్దతు స్థాయి 18,500. ఇక్కడ విఫలమైతే, పెట్టుబడిదారులు స్వల్పకాలిక బలహీనతగా భావించి జాగ్రత్తగా ఉండాలి.

బ్యాంక్ నిఫ్టీ: కన్సాలిడేషన్ ట్రెండ్‌లో ట్రేడైన సూచీ 50 పాయింట్ల స్వల్ప నష్టంతో ముగిసింది. ఇది గురువారం బలమైన ప్రతిచర్యలో 540 పాయింట్లను కోల్పోయింది, అయితే శుక్రవారం బలమైన పునరుద్ధరణలో 500 పాయింట్లను పొందింది. మరింత అప్‌ట్రెండ్ కోసం మునుపటి టాప్ మరియు ఆల్-టైమ్ హై 44,250 పైన బ్రేక్ అవసరం. ప్రధాన నిరోధం 45,000. మద్దతు స్థాయి 44,000 వద్ద విఫలమైతే స్వల్పకాలిక బలహీనతకు దారి తీస్తుంది.

నమూనా: గత వారం మార్కెట్ 25 డిఎంఎ కంటే ఎక్కువ కోలుకుంది. ఇది ప్రస్తుతం స్వల్పకాలిక ఓవర్‌బాట్ స్థితిలోకి ప్రవేశిస్తున్నందున, గరిష్ట స్థాయిలలో జాగ్రత్త వహించాలి. నిఫ్టీ ప్రస్తుతం 19,000 వద్ద “స్లోపింగ్ అప్‌వర్డ్ రెసిస్టెన్స్ ట్రెండ్‌లైన్” వద్ద ఉంది. 18,750 వద్ద “క్షితిజసమాంతర మద్దతు ట్రెండ్‌లైన్” దిగువన విరామం స్వల్పకాలిక బలహీనతను సూచిస్తుంది.

సమయం: ఈ సూచిక ప్రకారం, గురువారం మరింత రివర్స్ అయ్యే అవకాశం ఉంది.

సోమవారం స్థాయిలు

నివారణ: 18,860, 18,920

మద్దతు: 18,750, 18,680

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-19T01:48:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *