అది ఎప్పుడు కావాలి అంటే అంతే

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-19T01:50:12+05:30 IST

నేషనల్ పెన్షన్ స్కీమ్ (NPS) ఖాతాదారులకు 60 ఏళ్ల వయస్సు వచ్చిన రోజు నుండి వారు కోరుకున్నంత మొత్తం విత్‌డ్రా చేసుకునేందుకు వీలు కల్పించే సిస్టమాటిక్ విత్‌డ్రావల్ ప్లాన్.

అది కావాలి అంతే

NPS ఖాతాలో డబ్బు ఉపసంహరణ కోసం కొత్త ప్లాన్

PFRDA చైర్మన్ దీపక్ మొహంతి

న్యూఢిల్లీ: PFRDA ఒక సిస్టమాటిక్ విత్‌డ్రావల్ ప్లాన్‌ను రూపొందిస్తోంది, ఇది నేషనల్ పెన్షన్ స్కీమ్ (NPS) ఖాతాదారులకు 60 ఏళ్ల వయస్సు వచ్చిన రోజు నుండి వారు కోరుకున్నంత మొత్తం మొత్తాన్ని విత్‌డ్రా చేసుకోవడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. వచ్చే త్రైమాసికం చివరి నాటికి ప్లాన్‌ను ప్రకటించే అవకాశం ఉందని, ప్రస్తుతం డిజైన్ చివరి దశలో ఉందని పీఎఫ్‌ఆర్‌డీఏ చైర్మన్ దీపక్ మొహంతి తెలిపారు. ప్రస్తుత నిబంధనల ప్రకారం, వినియోగదారులు 60 ఏళ్లు దాటిన తర్వాత ఏకమొత్తంలో 60 శాతం మొత్తాన్ని విత్‌డ్రా చేసుకోవచ్చు. మిగిలిన 40 శాతం యాన్యుటీ కొనుగోలుకు తిరిగి వెళుతుంది. కానీ ఈ కొత్త ప్లాన్ వారికి 75 సంవత్సరాల వయస్సు వరకు నెలవారీ, త్రైమాసిక, అర్ధ-వార్షిక మరియు వార్షిక ప్రాతిపదికన కొంత మొత్తాన్ని విత్‌డ్రా చేసుకునే వెసులుబాటును ఇస్తుంది. చాలా మంది కస్టమర్‌లు ఫండ్ తమకు మంచి రాబడిని ఇస్తున్నప్పుడు యాన్యుటీని తీసుకోవాల్సిన అవసరాన్ని తాము ప్రశ్నిస్తున్నామని, బదులుగా ఖాతాను నిర్వహించడానికి మరియు నిర్దిష్ట వ్యవధిలో వాయిదాలలో కొంత డబ్బును విత్‌డ్రా చేసుకునే సదుపాయాన్ని అభ్యర్థిస్తున్నట్లు చెప్పారు. ప్రజల సగటు ఆయుర్దాయం పెరిగినందున ప్రవేశ వయస్సు 70 సంవత్సరాలకు మరియు నిష్క్రమణ వయస్సు 75 సంవత్సరాలకు పెంచబడింది. మొహంతి ప్రకారం, వారి ఆర్థిక పరిస్థితి ఆధారంగా యాన్యుటీని వాయిదా వేయడానికి మరియు అధిక యాన్యుటీని పొందే అవకాశం వారికి ఉంటుంది. వీటన్నింటినీ కొత్త ప్రణాళికలో చేర్చేందుకు కృషి చేస్తున్నామన్నారు. ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరం ప్రథమార్థంలో పీఎఫ్‌ఆర్‌డీఏ నిధి నిర్వహణ (ఏయూఎం) రూ.10 లక్షల కోట్లు దాటుతుందని ఆయన చెప్పారు. ప్రస్తుతం ఇది రూ. 9.5 లక్షల కోట్లు. ప్రభుత్వానికి ప్రత్యామ్నాయ పెన్షన్ ఉత్పత్తిని ప్రవేశపెట్టే చట్టానికి సవరణను కూడా సూచించినట్లు మహంతి చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-19T01:50:12+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *