యాషెస్ తొలి టెస్టు: రసపట్టులో…

ఆసీస్ లక్ష్యం 281

ప్రస్తుతం 107/3

ఇంగ్లండ్ రెండో ఇన్నింగ్స్ 273

పేలుడు కమ్మిన్స్, లియోన్

బర్మింగ్‌హామ్: యాషెస్ తొలి టెస్టు గందరగోళంగా ముగిసింది. విజయం రెండు జట్ల మధ్యనే. 281 పరుగుల విజయ లక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన ఆస్ట్రేలియా సోమవారం రెండో ఇన్నింగ్స్ ముగిసే సమయానికి 3 వికెట్ల నష్టానికి 107 పరుగులు చేసింది. బ్రాడ్ లబుస్చెన్నె (13), స్మిత్ (6) వికెట్లు పడగొట్టడంతో ఆసీస్ కష్టాల్లో పడింది. కానీ ఓపెనర్ ఖవాజా (34 బ్యాటింగ్) తడబడుతున్నాడు. అతనితో పాటు ఓవర్ నైట్ బ్యాట్స్ మెన్ గా బోలాండ్ (13 బ్యాటింగ్) క్రీజులో ఉన్నాడు. చివరి రోజు ఆసీస్ మరో 174 పరుగులు జోడించనుందా? లేక ఇంగ్లండ్ బౌలర్లు చివరి ఏడు వికెట్లు తీస్తారా? అన్నది చూడాలి. అంతకుముందు ఇంగ్లండ్ రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో 273 పరుగులకు ఆలౌటైంది. ఓవర్ నైట్ స్కోరు 28/2తో నాలుగో రోజు రెండో ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభించిన ఆతిథ్య జట్టుకు పేసర్ కమిన్స్ (4/63), స్పిన్నర్ లియాన్ (4/80) క్యాచ్ అందుకోలేకపోయారు. రెండు సెషన్లలో చివరి 8 వికెట్లను కోల్పోయింది. అయితే మిడిలార్డర్‌లో జో రూట్ (46), హ్యారీ బ్రూక్ (46), బెన్ స్టోక్స్ (43) సాయం చేసేందుకు ప్రయత్నించారు. రూట్‌తో మూడో వికెట్‌కు 50 పరుగుల భాగస్వామ్యానికి ముందు పోప్ (14)ను కమిన్స్ అద్భుతమైన అవుట్-స్వింగింగ్ యార్కర్‌తో బౌల్డ్ చేశాడు. ఆ తర్వాత బ్రూక్-రూట్ జోడీ బాగా ఆడింది. బేస్ బాల్ వ్యూహం ప్రకారం ఇద్దరూ ఎదురుదాడికి దిగడంతో పరుగులు త్వరగా వచ్చాయి. అయితే నాలుగో వికెట్‌కు 52 పరుగులు జోడించిన తర్వాత లియాన్ ఈ ఇద్దరిని వెనక్కి పంపాడు. కెప్టెన్ స్టోక్స్ కూడా ప్రమాదకరంగా కనిపించినా కమిన్స్ ఎక్కువసేపు క్రీజులో నిలువలేదు. గత సిరీస్‌లో బ్యాట్స్‌మెన్ దురదృష్టకరంగా కనిపించడంతో ఇంగ్లండ్‌కు మంచి ఆధిక్యం లభించింది. అయితే ఈ జట్టు తొలిరోజు తొలి ఇన్నింగ్స్‌ను డిక్లేర్ చేయకుంటే 300కు పైగా ఆధిక్యంతో ఆసీస్‌కు సవాల్‌ విసిరే అవకాశం ఉండేది.

సారాంశం స్కోర్‌లు

ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్: 393/8 డిక్లేర్డ్; ఆస్ట్రేలియా తొలి ఇన్నింగ్స్‌: 386.

ఇంగ్లండ్ రెండో ఇన్నింగ్స్: 273 ఆలౌట్ (జో రూట్ 46, హ్యారీ బ్రూక్ 46, బెన్ స్టోక్స్ 43, కమిన్స్ 4/63, లియాన్ 4/80); ఆస్ట్రేలియా రెండో ఇన్నింగ్స్: 30 ఓవర్లలో 107/3 (ఖవాజా 34 బ్యాటింగ్, వార్నర్ 36, బ్రాడ్ 2/28).

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *