థమన్ ఎస్: ట్రోల్స్ సంగీత దర్శకుడు థమన్ ఎస్ అంటే ఏమిటి..

పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ (PSPK), సుప్రీమ్ హీరో సాయి ధరమ్ తేజ్ జంటగా P. సముద్రఖని దర్శకత్వంలో రూపొందుతున్న చిత్రం ‘బ్రో’. పీపుల్ మీడియా ఫ్యాక్టరీ బ్యానర్‌పై టిజి విశ్వప్రసాద్ నిర్మిస్తున్న ఈ చిత్రానికి వివేక్ కూచిబొట్ల సహ నిర్మాతగా వ్యవహరిస్తున్నారు. మాటల మాంత్రికుడు త్రివిక్రమ్ శ్రీనివాస్ స్క్రీన్ ప్లే, డైలాగ్స్ అందిస్తున్నారు. జూలై 28న ప్రేక్షకుల ముందుకు రానున్న ఈ సినిమాకి సంబంధించి ఇప్పటికే విడుదలైన టీజర్, ఇతర ప్రచార చిత్రాలు సినిమాపై అంచనాలను పెంచిన సంగతి తెలిసిందే. థమన్ సంగీతం అందించిన ఈ సినిమా నుంచి తాజాగా ‘మై డియర్ మార్కండేయ’ అనే పాటను విడుదల చేశారు. ఈ సందర్భంగా థమన్ ‘బ్రో’ సినిమా విశేషాలను మీడియాకు తెలియజేశాడు. అతను \ వాడు చెప్పాడు..

రీమేక్ సినిమాలకు సంగీతం అందించడం ఎలా అనిపిస్తుంది?

ఎవరెస్టును అధిరోహించినట్లే. పవన్ కళ్యాణ్‌తో మూడు సినిమాలు వచ్చాయి, కేవలం రీమేక్‌లు మాత్రమే. వకీల్ సాబ్, భీమ్లా నాయక్, బ్రో.. మ్యూజిక్ పరంగా ఏం చేయాలో అది చేస్తున్నాను. పాటలు సినిమాకు హెల్ప్ అవుతాయి. వకీల్ సాబ్‌లోని ‘మగువా మగువా’ లాంటి పాటను కూడా ఫైట్‌కి ఉపయోగించాం. ‘బ్రో’ సినిమా విడుదలయ్యాక చాలా మందిని కదిలిస్తుంది. మనసుకు హత్తుకునే సన్నివేశాలు చాలా ఉన్నాయి. స్క్రీన్ ప్లే, డైలాగ్స్ అద్భుతంగా ఉన్నాయి. త్రివిక్రమ్‌గారి రచన సినిమాను మరో స్థాయికి తీసుకెళ్లింది. పవన్ కళ్యాణ్ ఉంటే సహజంగానే సినిమా స్థాయి పెరుగుతుంది.

మాతృక సంగీతాన్ని కూడా ప్రభావితం చేస్తుందా?

అసలు సినిమాలో పాటలే లేవు. నేపథ్య సంగీతం బాగా కుదిరింది. సముద్రఖనిగారు అక్కడ ఆ పాత్ర పోషించారు కాబట్టి సరిపోయింది. అయితే పవన్ కళ్యాణ్ ఇక్కడ ఉన్నందున మరింత పని చేయాల్సి ఉంది. అతను తెరపై కనిపిస్తే, మేము సంగీతం కోసం అడుగుతాము. అందుకే బ్రో శ్లోకం కంపోజ్ చేసాము. బ్యాక్ గ్రౌండ్ మ్యూజిక్ పరంగా అయితే చాలా హ్యాపీగా ఉంది. ఖచ్చితంగా అగ్రస్థానం. (బ్రో సినిమా గురించి ఎస్ థమన్)

మేనమామ, మేనల్లుడి కలయిక ఛాలెంజింగ్‌గా అనిపిస్తుందా?

ఆ పాటను మాస్ ప్రొడక్షన్ చేయలేం. సామెత చెప్పినట్లే. స్పెషల్ సాంగ్స్ కంపోజ్ చేయలేం. ఇది అలాంటి సినిమా కాదు. కొన్ని పరిధులు ఉన్నాయి. సమయం ఎంత ముఖ్యమో ప్రమోషనల్ సాంగ్ చేస్తున్నాం. త్వరలో తేజ్ డ్యూయెట్ సాంగ్ రానుంది. అలాగే శ్లోకాలన్నీ కలిపి ఒకే పాటగా విడుదల చేయబోతున్నాం. దీంతోపాటు క్లైమాక్స్‌లో మాంటేజ్‌ సాంగ్‌కి సన్నాహాలు చేస్తున్నాం. మొత్తం నాలుగు పాటలు ఉంటాయి. పవన్ కళ్యాణ్, సాయి ధరమ్ తేజ్ అద్భుతంగా నటించారు. సినిమాలో చాలా సర్ ప్రైజ్ లు ఉన్నాయి.

థమన్-2.jpg

ఈ చిత్రానికి సంబంధించి మీకు ఏమైనా సూచనలు ఉన్నాయా?

లేదా. మనం ఊహించనంత పెద్ద సినిమా ఇది. త్రివిక్రమ్ స్క్రీన్‌ప్లే రాసుకున్నప్పుడు అందరి వెంట్రుకలు లేచి నిల్చున్నాయి. ఈ సినిమా అందరినీ కదిలిస్తుంది. కుటుంబ ప్రేక్షకులను కట్టిపడేస్తుంది. జీవితం అంటే దాని అర్థం. సున్నితమైన సమస్యలున్నాయి. కొన్ని సన్నివేశాలు చూసి తేజ్ కన్నీళ్లు పెట్టుకున్నాడు. కళ్యాణ్ మరియు తేజ్ మధ్య మంచి అనుబంధాన్ని మనం తెరపై చూడవచ్చు. (ఎస్ థమన్ ఇంటర్వ్యూ)

పవన్ కళ్యాణ్ గెటప్ గురించి..?

మీరు సినిమా చూడండి. ప్రతి సన్నివేశం నచ్చుతుంది. పవన్ కళ్యాణ్ చాలా బాగా చేసాడు. చాలా రోజుల తర్వాత డిఫరెంట్ పవన్ కళ్యాణ్ ని ఈ సినిమాలో చూస్తున్నాను. వకీల్ సాబ్, భీమ్లా నాయక్ సినిమాలకు పూర్తి భిన్నంగా కొత్త పవన్ కళ్యాణ్ ని చూస్తాం.

ఈ చిత్రానికి మీ సంగీతం ఎలా ఉండబోతోంది?

భీమ్లా నాయక్ లాగా ‘బ్రో’ సినిమాలో మాస్ సాంగ్స్ ఉండవు. సినిమాకు కావాల్సిన పాటలను కంపోజ్ చేస్తాను. సంగీతం, సాహిత్యం రెండూ సినిమా సందర్భానికి తగ్గట్టుగానే ఉన్నాయి. సముద్రఖని గారు, త్రివిక్రమ్ గారు లాంటి దిగ్గజాలు ఉన్నారు. ఈ కథలో వారికి ఏం కావాలో, ఎలాంటి పాట కావాలో వారికి తెలుసు. దానికి తగ్గట్టుగానే పాటలున్నాయి. బ్రో సినిమాలో పాటలు, నేపథ్య సంగీతంలో కొత్తదనం ఉంది. ఇప్పటికే చిత్రబృందంతో పాటు దర్శకుడు కూడా సినిమాను వీక్షించి, నేపథ్య సంగీతం కోసం కన్నీళ్లు పెట్టుకున్నారు. సినిమా, సంగీతంతో మేమంతా చాలా హ్యాపీగా ఉన్నాం.

మీరు సోషల్ మీడియాలో ట్రోల్స్ గురించి పట్టించుకుంటారా?

నేను ట్రోల్స్ చూస్తూ ఉంటాను. అందులోని మంచిని తీసుకుని చెడును వదిలేస్తాను. ప్రశంసలు పొందుతూనే విమర్శలను కూడా స్వీకరించగలగాలి. నేను సంగీతంపై ఎంత శ్రద్ధ చూపుతాను, సంగీతం కోసం ఎంతగా కష్టపడుతున్నానో మన దర్శక, నిర్మాతలకు తెలుసు. సోషల్ మీడియాలో కొందరు విమర్శిస్తే మనం పట్టించుకోనవసరం లేదు.

ఒకేసారి ఇన్ని సినిమాలు చేయడం ఎలా సాధ్యం?

ఈ స్థాయికి రావడానికి నాకు 25 ఏళ్లు పట్టింది. ఒక్కో మెట్టు ఎక్కుతూ నేర్చుకుంటూ ఇంత దూరం వచ్చాను. ఒత్తిడిలో పని చేయడం నేర్చుకున్నాను. 2013-14లోనే నేను పనిచేసిన పదికి పైగా సినిమాలు ఒకే ఏడాది విడుదలయ్యాయి. చేతిలో ఎన్ని సినిమాలు ఉన్నా లేట్ చేయను. రాత్రి పగలు కష్టపడి సమయానికి సంగీతాన్ని పూర్తి చేస్తాను.

సముద్రఖనితో పని అనుభవం ఎలా ఉంది?

మొదటి సినిమా చూసి కన్నీళ్లు పెట్టుకున్నాడు. థమన్ బ్యాక్ గ్రౌండ్ స్కోర్ చేశాడని అందరికీ చెప్పారు. ఓ దర్శకుడు కన్నీళ్లు పెట్టుకోవడం ఇదే తొలిసారి. ఇలాంటి అద్భుతమైన సన్నివేశాలు సినిమాలో చాలానే ఉన్నాయి. ప్రస్తుతం సెకండాఫ్ బ్యాక్ గ్రౌండ్ స్కోర్ వర్క్ పూర్తయింది. ఇలాంటి సినిమాలకు బ్యాక్ గ్రౌండ్ స్కోర్ అందించడం చాలా కష్టం. ఆ భావోద్వేగాల ప్రకారం చేయండి. (సంగీత దర్శకుడు ఎస్ థమన్)

****************************************

****************************************

****************************************

****************************************

****************************************

****************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-10T23:25:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *