మణిపూర్ హింస: రాష్ట్రపతిని కలిసేందుకు భారత కూటమి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-01T19:06:42+05:30 IST

మణిపూర్‌లో పరిస్థితిని తెలుసుకునేందుకు ఇటీవల రాష్ట్రానికి వచ్చిన విపక్ష నేతల బృందంతో సహా 21 మంది ఎంపీలు బుధవారం ఉదయం 11.30 గంటలకు రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ముతో సమావేశం కానున్నారు. మణిపూర్‌లో పరిస్థితిని రాష్ట్రపతికి వివరించనున్నారు.

మణిపూర్ హింస: రాష్ట్రపతిని కలిసేందుకు భారత కూటమి

న్యూఢిల్లీ: మణిపూర్‌లో పర్యటించిన ప్రతిపక్ష నేతల అలయన్స్ ఇండియా (ఇండియా) ఫ్లోర్ లీడర్‌లు, 21 మంది ఎంపీల బృందం బుధవారం ఉదయం 11.30 గంటలకు రాష్ట్రపతి ద్రౌపదీ ముర్ముతో భేటీ కానున్నారు. రాజ్యసభలో ప్రతిపక్ష నేత మల్లికార్జున్ ఖర్గే ఈ బృందానికి నాయకత్వం వహిస్తారు. ఈ సందర్భంగా మణిపూర్‌లో పరిస్థితిని రాష్ట్రపతికి వివరించనున్నారు. హర్యానాలో మత ఘర్షణలు చెలరేగడం, పార్లమెంటు పనితీరు వంటి అంశాలపై కూడా ప్రతినిధి బృందం రాష్ట్రపతితో చర్చించే అవకాశం ఉంది.

సంచలన వీడియో

జూలై 19న మణిపూర్‌లో జరిగిన ఘోరంపై సోషల్ మీడియాలో ఓ వీడియో దేశవ్యాప్తంగా సంచలనంగా మారింది. మే 4న ఈ ఘటన జరిగింది, ఇందులో ఇద్దరు మహిళలను విపులంగా ఊరేగించారు. మే 3న మత ఘర్షణలు చెలరేగిన ఒక రోజు తర్వాత ఈ ఘటన జరగగా.. సీబీఐ తాజాగా దర్యాప్తు చేసి ఎఫ్‌ఐఆర్‌ నమోదు చేసింది. ఐపీసీ, ఐటీ చట్టంలోని పలు సెక్షన్ల కింద కేసు నమోదు చేశారు. మణిపూర్‌లో హింస చెలరేగినప్పటి నుండి, 60 మంది మైతీలు, 113 మంది కుకీలు, ముగ్గురు CAPF సిబ్బంది, ఒక నేపాలీ, ఒక నాగా, ఒక గుర్తు తెలియని వ్యక్తి మరియు 20 మంది మహిళలు (17 కుకీలు, ముగ్గురు మైతీలు, ఒక నాగా) సహా 180 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. 10,000కు పైగా ఎఫ్‌ఐఆర్‌లు నమోదయ్యాయి. మే 3న జరిగిన అల్లర్లలో 120 మంది ప్రాణాలు కోల్పోగా, 3000 మందికి పైగా గాయపడ్డారు. మణిపూర్‌లో సాధారణ పరిస్థితులను పునరుద్ధరించేందుకు మణిపూర్ పోలీసులతో సహా 40,000 మంది కేంద్ర బలగాలను మోహరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T19:06:42+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *