నితిన్ దేశాయ్ మృతి: ఆడియో టేప్ బయటకు.. కేసు నమోదు చేసిన భార్య!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-04T19:01:29+05:30 IST

ఉత్తమ కళా దర్శకుడిగా నాలుగు జాతీయ అవార్డులు అందుకున్న బాలీవుడ్ ఆర్ట్ డైరెక్టర్ నితిన్ చంద్రకాంత్ దేశాయ్ ఇటీవల ఆత్మహత్య చేసుకున్న సంగతి తెలిసిందే. అప్పుల బాధతో మృతి చెందినట్లు సమాచారం. ఆత్మహత్య కేసును దర్యాప్తు చేస్తున్న రాయగఢ్ పోలీసులు శుక్రవారం విలేకరులతో మాట్లాడారు.

నితిన్ దేశాయ్ మృతి: ఆడియో టేప్ బయటకు.. కేసు నమోదు చేసిన భార్య!

ఉత్తమ కళా దర్శకుడిగా నాలుగు జాతీయ అవార్డులు అందుకున్న బాలీవుడ్ ఆర్ట్ డైరెక్టర్ నితిన్ చంద్రకాంత్ దేశాయ్ ఇటీవల ఆత్మహత్య చేసుకున్న సంగతి తెలిసిందే. అప్పుల బాధతో మృతి చెందినట్లు సమాచారం. ఆత్మహత్య కేసును దర్యాప్తు చేస్తున్న రాయగఢ్ పోలీసులు శుక్రవారం విలేకరులతో మాట్లాడారు. నితిన్‌కు చెందిన ఎన్‌డి ఆర్ట్స్ స్టూడియో నుండి ఆడియో రికార్డర్ (ఆడియో టేప్ లీక్) రికవరీ చేయబడింది. ఇందులో దాదాపు 15 ఆడియో క్లిప్ లు ఉన్నాయని అంటున్నారు. 20 నిమిషాల నిడివిగల ఆడియోలో నితిన్ తన బాధను వ్యక్తం చేసినట్లు సమాచారం. ఇప్పటికే చాలా దూరం వచ్చింది.. ఇక నడిచే ఓపిక లేదు’’ అని ఆడియోలో పేర్కొన్న ఆయన.. ఫైనాన్స్ కంపెనీ విధానాల వల్ల అప్పుల ఊబిలో కూరుకుపోయిందని అన్నారు. వారి నుంచి బయటపడటం చాలా కష్టంగా మారింది.కంపెనీలో ఫైనాన్స్ తీసుకున్న నలుగురి గురించి నితిన్ చాలా మాట్లాడాడని.. త్వరలోనే నలుగురిని విచారిస్తామని పోలీసులు తెలిపారు.తన జీవితం గురించి చెప్పినట్లు పోలీసులు తెలిపారు. మరికొన్ని ఆడియోలలో కథ. (నితిన్ దేశాయ్ ఆత్మహత్య)

కానీ బాలీవుడ్ మీడియా, పోలీసుల కథనం ప్రకారం నితిన్ కు రూ.252 కోట్ల అప్పులున్నట్లు తెలుస్తోంది. సీఎఫ్ ఎం అనే ఫైనాన్స్ కంపెనీ నుంచి 2016-18లో రెండు విడతలుగా రూ.180 కోట్ల రుణం తీసుకున్నాడు. ఈ అప్పు కోసం 42 ఎకరాల భూమి, ఇతర ఆస్తులను తనఖా పెట్టాడు. అప్పు తీర్చలేక అనేక ఇబ్బందులు పడ్డాడు. దాంతో ఫైనాన్స్ కంపెనీ నితిన్ నుంచి డబ్బులు వసూలు చేసే బాధ్యతను ఎడెల్వీస్ అసెట్ రీకన్‌స్ట్రక్షన్ అనే కంపెనీకి అప్పగించింది. నేషనల్ కంపెనీ లా ట్రిబ్యునల్‌లో ఎడిల్‌వీస్ పిటిషన్ దాఖలు చేసింది. వాదనలు విన్న కోర్టు రుణ రికవరీ ప్రక్రియకు అంగీకరించింది. ఇదంతా తట్టుకోలేక ఒత్తిడికి గురై నితిన్ ఈ నెల 2న తన స్టూడియోలో ఆత్మహత్య చేసుకున్నాడు.

ఫైనాన్స్ కంపెనీపై కేసు…

దీనిపై నితిన్ భార్య ఈసీఎల్ కంపెనీ అధికారులు, ఇతర ఉద్యోగులపై పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేసింది. ఐపీసీ సెక్షన్‌ 306, 34 కింద పోలీసులు ఎఫ్‌ఐఆర్‌ నమోదు చేశారు. (కేసు ఫైల్)

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-04T19:01:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *