డీజీపీ ఆదేశాలు: రౌడీల పట్ల జాగ్రత్త వహించండి.. ఎవరినీ ఉపేక్షించకండి

– ప్రయత్నించకపోయినా లేదా పరారీలో ఉన్నా తక్షణ అరెస్టు

– అన్ని స్టేషన్లకు డీజీపీ ఆదేశాలు

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): రాష్ట్రంలో శాంతిభద్రతలు క్షీణిస్తున్నాయన్న విమర్శల నేపథ్యంలో రాష్ట్ర పోలీసు శాఖ అప్రమత్తమైంది. రౌడీల పట్ల జాగ్రత్త వహించాలని, ఎవరినీ ఉపేక్షించవద్దని రాష్ట్ర డీజీపీ శంకర్ జీవల్ అన్ని పోలీస్ స్టేషన్లకు సర్క్యులర్ జారీ చేశారు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పేరుమోసిన రౌడీల నుంచి ఇప్పుడు రౌడీషీటర్ల జాబితాలో చేరుతున్న యువత వరకు ఎవరినీ విడిచిపెట్టవద్దని, వీలైనంత త్వరగా అరెస్టు చేయాలని స్పష్టం చేశారు. విచారణకు హాజరుకాకుండా రౌడీలను తయారు చేసి ప్రజలను భయబ్రాంతులకు గురిచేస్తున్న వారిని అరెస్టు చేయాలన్నారు. మొదటి దశలో అరెస్ట్ వారెంట్లు జారీ చేసిన రౌడీలను అరెస్ట్ చేసి జైలుకు పంపాలని కోర్టు ఆదేశించింది. ఈ ప్రక్రియను త్వరితగతిన పూర్తి చేయాలని ఆదేశించారు. గతంలో రాష్ట్రంలో చెన్నై అయోధ్యకుప్పం వీరమణి, వెల్లై రవి, బంక్ కుమార్, చిన్నతంబి, దిండుగల్ పాండి దాదాగిరిలో పేరుమోసిన రౌడీలు. వీరంతా పోలీసుల ఎన్‌కౌంటర్‌లో మరణించారు. గత కొన్నేళ్లుగా రాష్ట్రంలో పోలీసుల గళం వినిపించడం లేదు. దీంతో యువత రౌడీయిజం వైపు మొగ్గు చూపుతున్నారు. వీధి రౌడీలు పుట్టుకొస్తున్నారు. సాధారణ దోపిడీ నుంచి మొదలు పెట్టి హత్యలు, దోపిడీలు, కిడ్నాప్‌ల వరకు ఎలాంటి అడ్డంకులు లేకుండా అఘాయిత్యాలకు పాల్పడుతున్నారు. మదురైకి చెందిన రౌడీ వరిచియూరు సెల్వం ఇటీవల నగల దుకాణం నడుపుతూ వాట్సాప్ వీడియో కాల్స్ ద్వారా ప్రత్యర్థులను చంపడాన్ని తన అనుచరులు చూసి ఆనందించారు. సౌత్ జోన్ ఐజీ అస్రా గార్గ్ నేతృత్వంలోని ప్రత్యేక పోలీసు బృందం వరిచియూరు సెల్వంను అరెస్టు చేసి కోర్టులో హాజరుపరిచారు.

చెన్నై చుట్టుపక్కల జిల్లాల్లో…

ఇటీవల చెన్నై సమీపంలోని తిరువళ్లూరు, కాంచీపురం, చెంగల్‌పట్టు జిల్లాల్లో అల్లర్లు జరిగాయి. వారు బాంబు దాడులు మరియు హత్యలు, లేదా బాంబు దాడులు మరియు దోపిడీలు లేదా ఇళ్లపై బాంబులు విసరడం వంటి హింసాత్మక చర్యలకు పాల్పడతారు. వారందరికీ హెచ్చరికగా కొద్దిరోజుల క్రితం గుడువాంజేరి వద్ద ఎస్‌ఐ శివగురునాధన్‌పై వేట కత్తులతో దాడి చేసిన రౌడీలు చోటా వినోద్, రమేష్‌లను పోలీసులు హతమార్చారు. ఈ ఘటనతో రాష్ట్రవ్యాప్తంగా రౌడీల వివరాలు సేకరించారు. వివరాల ప్రకారం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 18 వేల మందికి పైగా తిరుగుతున్నట్లు తెలిసింది. వీరి సంఖ్య ఇంకా ఎక్కువగానే ఉండవచ్చని పోలీసు అధికారులు భావిస్తున్నారు.

nani1.jpg

పోలీసు అధికారులు ఈ రౌడీలను వారి నేరాల స్థాయిని బట్టి వివిధ కేటగిరీలుగా విభజించారు. పేరుమోసిన దాదాలు ‘ఎ ప్లస్’ కేటగిరీలో ఉన్నారు. ఈ తరహా రౌడీలు కిడ్నాప్‌లు, హత్యలు, దోపిడీలు చేస్తుంటారు. అదేవిధంగా రౌడీల్లో ఏ,బీ, సీ అనే మరో మూడు కేటగిరీలు ఉన్నాయి.వివిధ కేసుల్లో అరెస్టయ్యే రౌడీల్లో చాలా మంది బెయిల్ పొందిన తర్వాత విచారణకు గైర్హాజరవుతున్నారు. వీరిపై అరెస్ట్ వారెంట్లు కూడా జారీ అవుతున్నాయి. ఆ వారెంట్ల ప్రకారం పోలీసులు ముమ్మరంగా గాలిస్తున్నా ఈ రౌడీలు అజ్ఞాతంలో బతుకుతున్నారు. ఇలాంటి రౌడీలపై నిఘా ముమ్మరం చేసి వీలైనంత త్వరగా అరెస్ట్ చేసి జైలుకు పంపాలని డీజీపీ రాష్ట్రవ్యాప్తంగా అన్ని పోలీస్ స్టేషన్లకు ఆదేశాలు జారీ చేశారు. ముందుగా బెయిల్‌పై స్వేచ్ఛగా ఉన్న రౌడీలను అరెస్టు చేయాలని, నెలల తరబడి విచారణకు హాజరుకాని రౌడీలను అరెస్టు చేయాలని, చివరకు అరెస్ట్ వారెంట్లు జారీ చేసిన రౌడీలను అరెస్టు చేయాలని డీజీపీ శంకర్ జీవల్ ఆదేశించారు. అన్ని జిల్లాల్లో జైలులో ఉన్న రౌడీలు, బెయిల్‌పై విడుదలైన రౌడీలు, అరెస్ట్ వారెంట్లు జారీ చేసిన రౌడీల వివరాలను సేకరించాలని పోలీసు అధికారులు తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-06T07:49:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *