బీఆర్ ఎస్ : బీఆర్ ఎస్ లో వారసులు సందడి చేస్తున్నారు.. విశ్రాంతి తీసుకోవాలనుకుంటున్న సీనియర్లు.. కేసీఆర్ కు చేతకావడం లేదు.

బీఆర్‌ఎస్ సీనియర్ ఎమ్మెల్యేలు వచ్చే ఎన్నికల్లో తమ వారసులకు టిక్కెట్లు ఇవ్వాలని కోరగా కేసీఆర్ నిరాకరించారు

బీఆర్‌ఎస్ సీనియర్ ఎమ్మెల్యేలు: అధికార బీఆర్‌ఎస్‌లో వచ్చే ఎన్నికల్లో పోటీ చేయనున్న సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలు ఎవరు? ఈసారి తమ వారసులకు అవకాశం ఇవ్వాలని చూస్తున్న సీనియర్లు ఎవరు? గెలుపు గుర్రాలు తప్పితే సీఎం కేసీఆర్ ఓకే చేస్తారా? ఈసారి వద్దు అని చెప్పి ఎప్పటిలాగే వాయిదా వేయాలా? ఇంతకీ గులాబీ దళంలో ఏం జరుగుతోంది.. వారసులను తీసుకురావాలని సీనియర్లు అంటున్నారు. BRS బాస్ ఏం చెప్పారు? మరి కారు పార్టీలో రాజకీయాల పరదా ఏంటో ఇప్పుడు చూద్దాం.

ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న కొద్దీ గులాబీ పార్టీలో జోరు పెరుగుతోంది. సిట్టింగుల్లో చాలా మందికి సీట్లు ఇస్తాం..వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలుస్తాం.. అంటూ సీఎం కేసీఆర్ ఎమ్మెల్యేల్లో ఆశలు రేకెత్తించడంతో కారు పార్టీ కార్యకర్తలు అత్యుత్సాహం ప్రదర్శిస్తున్నారు. అయితే ఇదే సమయంలో కొందరు సీనియర్లు రాజకీయాల నుంచి తప్పుకోవాలని చూస్తున్నారనే ప్రచారం హాట్ టాపిక్ గా మారింది. ఎలాగైనా గెలుపొందే పార్టీ కావడంతో పలువురు ఎమ్మెల్యేలు తమ వారసులను తెరపైకి తెచ్చి భావి నాయకులను చేయాలని కలలు కంటున్నారు. కొందరు మంత్రులతో పాటు స్పీకర్ పోచారం శ్రీనివాస్ రెడ్డి పేరు కూడా ప్రముఖంగా వినిపిస్తోంది. దాదాపు ప్రతి జిల్లాలోనూ సీనియర్లు విశ్రాంతి తీసుకోవాలని, తమ వారసులకు అవకాశం ఇవ్వాలని కోరుతున్నా సీఎం కేసీఆర్ మాత్రం ససేమిరా… మీరే గెలుస్తారు.

పోచారం భాస్కర్ రెడ్డి

పోచారం భాస్కర్ రెడ్డి

పోటీ చేసేందుకు సీనియర్ ఎమ్మెల్యేల ఉదాసీనత

నల్గొండ నుంచి నిజామాబాద్ వరకు, మహబూబ్ నగర్ నుంచి ఆదిలాబాద్ వరకు పలువురు సీనియర్ ఎమ్మెల్యేలు ఈసారి పోటీకి ఆసక్తి చూపడం లేదని తెలుస్తోంది. ముఖ్యంగా స్పీకర్ పోచారం శ్రీనివాస రెడ్డి తనయుడు భాస్కర్ రెడ్డిని మార్చాలని చూస్తున్నారు. భాస్కర్ రెడ్డి ఇప్పటికే డీసీసీబీ చైర్మన్‌గా ఉన్నారు. బాన్సువాడ నియోజకవర్గం నుంచి గెలుపొందిన పోచారం విశ్రాంతి తీసుకోవాలనుకుంటున్నారని, అయితే పోచారం మళ్లీ పోటీ చేయాలని సీఎం కేసీఆర్ సూచిస్తున్నారు.

అమిత్ గుతా

అమిత్ గుతా

అదేవిధంగా శాసనమండలి చైర్మన్ గుత్తా సుఖేందర్ రెడ్డి తనయుడు అమిత్ ను కూడా తెరపైకి తెస్తున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో మునుగోడు నుంచి సుఖేందర్ రెడ్డి కుమారుడిని పోటీ చేయించాలని చూస్తున్నారని.. ఆ ప్రతిపాదనను సీఎం కేసీఆర్ తోసిపుచ్చుతున్నారు. అవసరమైతే ముందు నుంచి పోటీ చేసేందుకు సిద్ధంగా ఉండాలని సుఖేందర్ రెడ్డికి సీఎం కేసీఆర్ సూచించారు. అలాగే ఆర్టీసీ చైర్మన్ బాజిరెడ్డి గోవర్ధన్ రెడ్డి తనయుడు జగన్ కూడా నిజామాబాద్ రూరల్ నుంచి పోటీ చేసేందుకు ఆసక్తి చూపుతున్నారు. ప్రస్తుతం జెడ్పీటీసీగా ఉన్న జగన్ ఆశలను దెబ్బతీస్తూ.. గోవర్ధన్ రెడ్డిని పోటీకి దింపాలని సీఎం ఆదేశిస్తున్నారు. కాగా, ఉమ్మడి మహబూబ్‌నగర్‌ జిల్లా అలంపూర్‌ ఎమ్మెల్యే కుమారుడు అజయ్‌, షాద్‌నగర్‌ ఎమ్మెల్యే అంజయ్యయాదవ్‌ ఇద్దరు కుమారులు ఈసారి పోటీకి సిద్ధమవుతున్నారు. అబ్రహం, అంజయ్య మళ్లీ పోటీ చేయాలని సీఎం చెబుతున్నారు.

మైనంపల్లి రోహిత్

మైనంపల్లి రోహిత్

మెదక్ రాజకీయాలు ఆసక్తికరంగా ఉన్నాయి

ఇక ముఖ్యమంత్రి సొంత జిల్లా మెదక్ రాజకీయం కూడా ఆసక్తికరంగా మారింది. ప్రస్తుతం మెదక్ నుంచి పద్మా దేవేందర్ రెడ్డి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తుండగా, ఆమె స్థానంలో మల్కాజిగిరి ఎమ్మెల్యే మైనంపాటి హన్మంతరావు తనయుడు రోహిత్ టికెట్ ఆశిస్తున్నారు. అయితే ఒకే కుటుంబంలో ఇద్దరికి టిక్కెట్ ఇచ్చే అవకాశం లేకపోవడంతో మైనంపాటి మల్కాజిగిరిలోనే కొనసాగే అవకాశం ఉంది. మరో అవకాశం ఇవ్వాలని, ఈసారి సర్దుకుపోవాలని రోహిత్‌కు సీఎం చెప్పినట్లు సమాచారం.

వనమా రాఘవ

వనమా రాఘవ

మరోవైపు కొత్తగూడెం ఎమ్మెల్యే వనమా వెంకటేశ్వరరావుపై ఇటీవల హైకోర్టు అనర్హత వేటు వేసింది. దీనిపై ఆయన సుప్రీంకోర్టు నుంచి స్టే తెచ్చుకున్నారు. కానీ, వచ్చే ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు ఆయన విముఖంగా ఉన్నారని చెబుతున్నారు. తన బదులు తన కొడుకు రాఘవకు టికెట్ ఇవ్వాలని కోరుతున్నారు. అయితే వీరిలో ఎవరికీ ఇక్కడ నుంచి టికెట్ దక్కే అవకాశం లేదని బీఆర్ఎస్ వర్గాల సమాచారం. వనమా రాఘవపై అభియోగాలు అడ్డంకిగా మారే అవకాశం కనిపిస్తోంది. పొత్తుల్లో కమ్యూనిస్టులకు ఈ సీటు దక్కుతుందనే మరో ప్రతిపాదన కూడా ఉంది. అలాగే మంచిర్యాల ఎమ్మెల్యే దివాకర్‌రావు కూడా తన కుమారుడు విద్యుత్‌కు ఈసారి టికెట్ ఇవ్వాలని కోరుతున్నారు. అయితే దివాకర్ రావుపై వ్యతిరేకత ఉన్నందున ఇక్కడి నుంచి కొత్తవారికి అవకాశం కల్పించాలనే ప్రతిపాదన కూడా ఉంది.

జోగు ప్రేమేందర్

జోగు ప్రేమేందర్

కేసీఆర్ కు వారసులు వద్దు

ఆదిలాబాద్ నుంచి ఎమ్మెల్యే జోగు రామన్న, నిర్మల్ నుంచి మంత్రి ఇంద్రకరణ్ రెడ్డి ఈసారి పోటీ చేయాలని ప్రతిపాదిస్తే కేసీఆర్ నో అంటున్నారు. సర్వేలు సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలకే ప్రాధాన్యతనిస్తుండటంతో ఈ ఇద్దరు సీనియర్ల ప్రతిపాదనను సీఎం కేసీఆర్ నిర్ద్వంద్వంగా తోసిపుచ్చారు. అదేవిధంగా ఉమ్మడి వరంగల్ జిల్లాలో డోర్నకల్ ఎమ్మెల్యే రెడ్యానాయక్ కు బదులు ఎంపీ కవిత పోటీ చేయాలని కోరుతున్నారు. కవిత సోదరుడు కూడా ఆమెపై టిక్కెట్‌ ఆశిస్తున్నందున రెడ్యానాయక్‌ మళ్లీ పోటీ చేయాలని సీఎం భావిస్తున్నారు. కరీంనగర్ జిల్లా కోర్టుల్లో సీనియర్ ఎమ్మెల్యే కల్వకుంట్ల విద్యాసాగర్ రావు తనయుడు సంజయ్ పోటీ చేసేందుకు ఆసక్తి చూపుతున్నారు. ఈ ఇద్దరికీ సర్వేల్లో సానుకూల ఫలితాలు రావడంతో సీఎం నిర్ణయంపై ఉత్కంఠ నెలకొంది.

ఇది కూడా చదవండి: తెలంగాణ కాంగ్రెస్ లో అనూహ్య పరిణామం.. ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డి మళ్లీ యాక్టివ్ కానున్నారా?

కార్తీక్ రెడ్డి పట్లోళ్ల

కార్తీక్ రెడ్డి పట్లోళ్ల

అదే జిల్లాలోని పెద్దపల్లిలో ఎమ్మెల్యే మనోహర్ రెడ్డి కోడలికి టికెట్ ఇవ్వాలనే ప్రతిపాదన ఉందని, అయితే అది కుదరదని సీఎం తేల్చిచెప్పినట్లు సమాచారం. అదేవిధంగా ఉమ్మడి రంగారెడ్డి జిల్లాలో మంత్రి సబితా ఇంద్రారెడ్డి కూడా విశ్రాంతి తీసుకోవాలని చూస్తున్నారు. ఆయనకు బదులు ఆయన కుమారుడు కార్తీక్ రెడ్డిని మహేశ్వరం నుంచి పోటీకి దింపాలని చూస్తున్నారు. కానీ సబిత ప్రతిపాదనను సీఎం కేసీఆర్ కూడా తోసిపుచ్చుతున్నారు. అదేవిధంగా ఇబ్రహీంపట్నం ఎమ్మెల్యే మంచిరెడ్డి కిషన్‌రెడ్డి తనయుడు ప్రశాంత్‌ కూడా టికెట్‌ ఆశిస్తున్నారు. టిక్కెట్టు ఆశించి నియోజకవర్గంలో పాదయాత్ర కూడా చేశారు. అయితే సర్వేలు ఎమ్మెల్యే కిషన్‌రెడ్డికి అనుకూలంగా ఉండడంతో ప్రశాంత్‌కు టికెట్‌ రాదని ముఖ్యమంత్రి చెబుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: జగ్గారెడ్డి బీఆర్‌ఎస్‌లోకి జంప్ అవుతారా.. కేటీఆర్‌ను కలిశారా?

దీంతో పాటు.. సీనియర్లు, మాజీ ఎమ్మెల్యేలు కూడా తమ వారసులను రంగంలోకి దించాలని చూస్తున్నారు.. కానీ ముఖ్యమంత్రి మాత్రం ప్రయోగాలకు ఇది సమయం కాదని.. వచ్చేలోగా షెడ్యూల్ విడుదలయ్యే అవకాశం ఉంది. రెండు నెలలు.. ఈ నెలలోనే తొలి జాబితా ప్రకటిస్తారనే ఊహాగానాలతో బీఆర్ఎస్ లో వారసుల రాజకీయ రంగ ప్రవేశం హాట్ హాట్ గా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *