రాహుల్: మళ్లీ అసెంబ్లీకి రాహుల్

4 నెలల తర్వాత పార్లమెంటు సభ్యత్వం పునరుద్ధరణ

సుప్రీంకోర్టు స్టే ద్వారా అనర్హత వేటు

లోక్ సభకు హాజరైన యువ నాయకుడు

ప్రతిపక్ష ఎంపీలకు ఘనస్వాగతం

అవిశ్వాసంపై చర్చకు ముందు

‘భారత్’ కూటమిలో ఉత్సాహం

ప్రేమ ద్వేషంపై విజయం సాధించింది

అవిశ్వాసంపై చర్చలో రాహుల్ కీలక వక్త

మణిపూర్‌పై చర్చలు: కాంగ్రెస్

దేశవ్యాప్తంగా ఆ పార్టీ శ్రేణుల సంబరాలు

పార్లమెంట్ మెయిన్ గేట్ వద్ద

కాంగ్రెస్ ఎంపీలు స్వీట్లు పంచారు

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 7 (ఆంధ్రజ్యోతి): నాలుగు నెలల తర్వాత కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ తిరిగి లోక్‌సభకు వచ్చారు. మోడీ ఇంటిపేరుపై తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేసినందుకు గాను వాయనాడ్ ఎంపీకి సూరత్ సెషన్స్ కోర్టు రెండేళ్ల శిక్ష విధించడంతో లోక్ సభ సచివాలయం ఆయనపై అనర్హత వేటు వేసిన సంగతి తెలిసిందే. గుజరాత్ హైకోర్టు కూడా శిక్షను సమర్థించడంతో ఆయన సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించారు. శుక్రవారం కోర్టు శిక్షపై స్టే విధించడంతో, ఆయన లోక్‌సభ సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించాలని కాంగ్రెస్ నేతలు స్పీకర్ ఓం బిర్లాకు విజ్ఞప్తి చేశారు. లోక్‌సభ సెక్రటేరియట్ సోమవారం ఆయనపై అనర్హత వేటును ఎత్తివేసింది. సుప్రీంకోర్టు స్టే ఆర్డర్ కారణంగా రాజ్యాంగంలోని ఆర్టికల్ 102 (1)(2) నిబంధనల ప్రకారం ఆయన అనర్హత వేటు వేసినట్లు నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది. ఆ సమాచారం అందుకున్న రాహుల్ సమావేశంలోకి ప్రవేశించారు. ముందుగా పార్లమెంట్ ఆవరణలోని మహాత్మాగాంధీ విగ్రహానికి నివాళులర్పించారు. అనంతరం లోక్ సభ వైపు అడుగులు వేశారు. కాంగ్రెస్, ‘భారత్’ కూటమి సభ్యులు వారికి ఘనస్వాగతం పలికారు. పార్లమెంట్ ప్రధాన ద్వారం వద్ద కాంగ్రెస్ ఎంపీలు స్వీట్లు పంచారు. సభలో ఆయన తన తల్లి, ఎంపీ సోనియా గాంధీతో కాసేపు గడిపారు. అయితే గందరగోళం నెలకొనడంతో సభ వాయిదా పడింది. పార్లమెంట్ వెలుపల రాహుల్ విలేకరులతో మాట్లాడుతూ.. ‘బ్రదర్, మీరు కూడా సంతోషంగా కనిపిస్తున్నారు. ఇది వింత కాదు’ అని చమత్కరించారు. మరోవైపు.. ఆయన లోక్ సభ సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించడాన్ని ద్వేషంపై ప్రేమ విజయంగా కాంగ్రెస్ అభివర్ణించింది. మోదీ ప్రభుత్వంపై విపక్షాల కూటమి ప్రవేశపెట్టిన అవిశ్వాస తీర్మానంపై రాహుల్ మంగళవారం చర్చను ప్రారంభించనున్న సంగతి తెలిసిందే. కాంగ్రెస్ ఎంపీ మాణిక్కం ఠాగూర్ తమ తరపున కీలక స్పీకర్‌గా వ్యవహరిస్తారని ప్రకటించారు. మణిపూర్‌లో పర్యటించి అక్కడి పరిస్థితులపై మాట్లాడనున్నారు. మణిపూర్ హింసాకాండపై సవివరంగా చర్చించాలని, ప్రధాని మోదీ ప్రకటన చేయాలని డిమాండ్ చేస్తూ పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు ప్రారంభమైనప్పటి నుంచి ‘భారత్’ కూటమి సభా కార్యక్రమాలను అడ్డుకుంటున్న సంగతి తెలిసిందే. ఈ తరుణంలో రాహుల్‌కు పార్లమెంట్‌లో సభ్యత్వం పునరుద్ధరణ జరగడం విపక్షాల్లో ఆనందోత్సాహాలను నింపింది. దేశవ్యాప్తంగా కాంగ్రెస్ శ్రేణులు సంబరాలు చేసుకున్నారు.

దేశ ప్రజలకు ఉపశమనం: ఖర్గే

రాహుల్‌పై అనర్హత వేటు వేయడాన్ని ఖర్గే స్వాగతించారు. ‘ఇది దేశ ప్రజలకు, ముఖ్యంగా వాయనాడ్ (కేరళ) నియోజకవర్గ ప్రజలకు ఉపశమనం కలిగించింది. ప్రతిపక్ష నేతలను టార్గెట్ చేసి ప్రజాస్వామ్యాన్ని అణగదొక్కే బదులు బీజేపీ, మోదీ ప్రభుత్వం మిగిలిన సమయాన్ని పరిపాలన కోసం వినియోగించుకోవాలి’ అని ట్విట్టర్‌లో సూచించారు. ఏఐసీసీ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీ వాద్రా కూడా రాహుల్ లోక్‌సభ సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించడంపై సంతోషం వ్యక్తం చేశారు. దీంతో ప్రజల అసలైన సమస్యలు మళ్లీ పార్లమెంటులో ప్రతిధ్వనిస్తాయన్నారు. రాహుల్ తన ట్విట్టర్ బయోని కూడా మార్చారు. అనర్హత వేటు పడిన తర్వాత సదరు పార్లమెంటు సభ్యుని జీవోను తొలగించి ‘డిస్’ క్వాలిఫైడ్ ఎంపీగా చేశారు. ఇప్పుడు భారత జాతీయ కాంగ్రెస్ సభ్యుడు, అతను ఎంపీగా మారాడు.

మన ప్రజలు కూడా పుంజుకోవాలి: అఖిలేష్

రాహుల్‌ మాదిరిగానే తమ పార్టీ శాసనసభ్యులు ఆజం ఖాన్‌, ఆయన కుమారుడు అబ్దుల్లా ఆజమ్‌లు కూడా తిరిగి పార్టీలోకి వస్తారని సమాజ్‌వాదీ నేత అఖిలేష్‌ యాదవ్‌ ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. రాహుల్ మళ్లీ అసెంబ్లీకి రావడం గొప్ప విషయమని నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ అధినేత ఫరూక్ అబ్దుల్లా అన్నారు. రాహుల్‌పై అనర్హత వేటు వేయడం సత్య విజయంగా రాజస్థాన్ సీఎం అశోక్ గహ్లోత్ అభివర్ణించారు. రాహుల్ శిక్షపై సుప్రీం స్టే విధించడం బీజేపీ పక్షపాత రాజకీయాలను బట్టబయలు చేసిందని శివసేన (ఉద్ధవ్ బాలాసాహెబ్ ఠాక్రే) పేర్కొంది. వచ్చే ఎన్నికల్లో ప్రత్యర్థులకు గట్టి పోటీ ఇస్తారని ‘సామ్నా’ సంపాదకీయంలో అంచనా వేస్తున్నారు.

రాహుల్ సభలో ఉన్నా లేకపోయినా ఒకటే.

రాహుల్ సభ ప్రవేశాన్ని బీజేపీ లైట్ తీసుకుంది. తనకు విధించిన శిక్షపైనే సుప్రీంకోర్టు స్టే విధించిందని.. ఇంకా నిర్దోషిగా బయటపడలేదని బీజేపీ ఎంపీ సుశీల్ మోదీ అన్నారు. అంతకుముందు కూడా ఆయన పార్లమెంటులో ఉన్నారు. ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ ఓడిపోలేదా? పార్టీకి కొత్త లాభం ఏమిటి? అతను \ వాడు చెప్పాడు. ఈ కేసు ఇంకా కోర్టు విచారణలో ఉందని బీజేపీ నేత అమిత్ మాలవీయ అన్నారు.

పేదల కష్టాలు

వినటం లేదు:

రాహుల్

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 7: పెరుగుతున్న నిత్యావసర వస్తువుల ధరల కారణంగా కేంద్రంపై కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ మండిపడ్డారు. సోమవారం పేదల కష్టాలు పట్టించుకోవడం లేదని వాపోయారు. గత మంగళవారం ఢిల్లీలోని ఆజాద్‌పూర్ మండిని సందర్శించిన ఆయన అక్కడి వ్యాపారులతో చర్చల వీడియోను పంచుకున్నారు. ‘కూలీలు, కూరగాయలు, పండ్ల వ్యాపారులు, రైతులను కలిశాను. మండిలో వ్యాపారం మందగించడం గురించి వారితో మాట్లాడాను. పేదల సమస్యలను పరిష్కరించిన ఈ ప్రభుత్వం.. కనీసం వారి సమస్యలను కూడా వినడం లేదు. కాలం మారుతోంది. భారతదేశం మళ్లీ ఏకమవుతుంది. పేదల కన్నీళ్లు తుడుస్తాం’ అని అన్నారు. అంతకుముందు హర్యానాలోని సోనేపట్ జిల్లాలో వరి రైతులతో సమావేశమయ్యారు. సోనియా, ప్రియాంకతో పాటు సహపంకి 30 మంది మహిళలతో కలిసి భోజనం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-08T02:39:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *