సీఎం జగన్: అక్టోబర్ నుంచి విశాఖ ప్రభుత్వ పాలన.. సీఎం జగన్ కీలక నిర్ణయం!

చలో విశాఖ అంటూ తరచూ ప్రకటనలు చేసే ఏపీ ప్రభుత్వం.. ఈసారి కూడా ముహూర్తం ఫిక్స్ చేసినట్లు కనిపిస్తోంది. వచ్చే అక్టోబరు నుంచి మరో రెండు నెలల్లో విశాఖపట్నంలో ప్రభుత్వ పాలన కొనసాగుతుందని సీఎం జగన్ ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

సీఎం జగన్: అక్టోబర్ నుంచి విశాఖ ప్రభుత్వ పాలన.. సీఎం జగన్ కీలక నిర్ణయం!

సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌: మూడు రాజధానులపై పట్టుబట్టి సీఎం జగన్‌ కీలక నిర్ణయం తీసుకున్నారా? త్వరలో విశాఖ వెళ్తాం అంటూ నిత్యం ప్రకటనలు గుప్పించే జగన్.. ఈసారి ముహూర్తం ఫిక్స్ చేసుకున్నారా? పరిపాలనా రాజధానిపై కోర్టులో వివాదం కొనసాగుతుండటంతో.. ప్రస్తుతం సీఎం క్యాంపు కార్యాలయాన్ని విశాఖపట్నంలోని తన నివాసానికి మార్చుకోవాలని సీఎం జగన్ ఆలోచిస్తున్నారు. సీఎం జగన్ విశాఖకు వెళ్లడం ఖాయమా? అధికారులు ఏం చేస్తున్నారు?

చలో విశాఖ అంటూ తరచూ ప్రకటనలు ఇచ్చే ఏపీ ప్రభుత్వం ఈసారి కూడా ముహూర్తం ఫిక్స్ చేసినట్లు తెలుస్తోంది. వచ్చే అక్టోబరు నుంచి మరో రెండు నెలల్లో విశాఖపట్నంలో ప్రభుత్వ పాలన కొనసాగుతుందని సీఎం జగన్ ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నారు. పరిపాలన మొత్తం విశాఖకు తరలిపోతుందా? లేదా? అన్నదానిపై క్లారిటీ లేకపోయినా.. సీఎం క్యాంపు కార్యాలయాన్ని విశాఖకు తరలించనున్నట్లు సమాచారం. రుషికొండలో ఇప్పటికే సీఎం కార్యాలయ భవనాలు సిద్ధంగా ఉన్నాయని చెబుతున్నారు. రాజధానిని అమరావతిలోనే ఉంచాలని రాజధాని రైతులు కేసులు వేయడంతో జగన్ కోరుకున్న మూడు రాజధానుల ప్రతిపాదన ఏళ్ల తరబడి ముందుకు సాగలేదు. ఇప్పుడు కూడా కోర్టు కేసు అడ్డంకిగా ఉన్నా.. రాష్ట్రంలో ఎక్కడి నుంచైనా పాలించే వెసులుబాటు ముఖ్యమంత్రికి ఉండటంతో జగన్ విశాఖపట్నం వెళ్లాలని నిర్ణయించుకున్నారు.

గత ఎన్నికల్లో గెలిచిన తర్వాత ముఖ్యమంత్రి జగన్ మూడు రాజధానులను ప్రతిపాదించారు. రాష్ట్రం అన్ని రకాలుగా అభివృద్ధి చెందాలంటే రాజధాని ప్రాంతంలో అభివృద్ధి జరగకూడదన్నది జగన్ ఆలోచన. అంతేకాదు ప్రస్తుత ఆర్థిక పరిస్థితిలో అమరావతిలో రాజధాని నిర్మించడాన్ని వైసీపీ ప్రభుత్వం భారంగా భావిస్తోంది. అందుకే అన్ని వనరులున్న విశాఖను పరిపాలనా రాజధానిగా చేయాలని ప్రతిపాదించారు. అమరావతి రైతులు దీనిని వ్యతిరేకిస్తూ కోర్టుకు వెళ్లగా.. అసెంబ్లీ ఆమోదించిన బిల్లు కూడా లోపభూయిష్టంగా ఉండడంతో ప్రభుత్వం దానిని వెనక్కి తీసుకుంది. అయితే విశాఖపట్నంలో పరిపాలన రాజధాని ఏర్పాటు నిర్ణయానికి ఇప్పటికీ కట్టుబడి ఉన్నారు. విశాఖపట్నం నుంచి ఎప్పటికప్పుడు పరిపాలన సాగిస్తామని గతంలో చాలాసార్లు ప్రకటించారు. సంక్రాంతి, ఉగాది, దసరా, జూన్, జులై వంటి పండుగలతో పాటు విశాఖ రాజధాని అనే అంశం ఎప్పుడూ హాట్ టాపిక్. ఇన్నాళ్లు ఈ తేదీలు, మాసాలు వాయిదా పడుతూ వచ్చినా.. ఈసారి మాత్రం అక్టోబర్ తేదీని ఖరారు చేసినట్లు పరిశీలకులు చెబుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: వాలంటీర్ల జీతాల పెంపుపై ఏపీ ప్రభుత్వం కీలక నిర్ణయం?

మరో ఎనిమిది నెలల్లో ఎన్నికలు జరిగే అవకాశం ఉన్నందున విశాఖకు మార్చాలని సీఎం జగన్ పట్టుదలగా ఉన్నారు. ఎన్నికల్లో తన నిర్ణయాన్ని అమలు చేసి విశాఖను ఒక్కరోజు పాలించి తాను అనుకున్నది చేసి చూపించాలన్నారు జగన్. అందుకే రుషికొండలో పర్యాటక శాఖ నిర్మిస్తున్న భవనాల్లో ఒక దానిని క్యాంపు కార్యాలయంగా తీర్చిదిద్దాలని ముఖ్యమంత్రి నిర్ణయించినట్లు తెలుస్తోంది. ఉన్నత స్థాయిలో ఈ నిర్ణయం తీసుకోవడంతో సీఎం భద్రతా విభాగం కూడా ఆ భవనాలను పరిశీలించినట్లు సమాచారం. రుషికొండ నిర్మాణంపై వివాదం నెలకొన్నా ప్రభుత్వం మాత్రం పట్టుదలగా వ్యవహరిస్తోంది. శరవేగంగా నిర్మాణం పూర్తవుతోంది.

ఇది కూడా చదవండి: భీమిలిలో అవంతి శ్రీనివాస్‌కు పరిస్థితులు అనుకూలంగా లేవా.. సీటు మారుతుందా?

కార్పొరేట్ తరహాలో నిర్మిస్తున్న ఈ భవనాల్లోనే ప్రభుత్వ కార్యాలయాలను ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు చెబుతున్నారు. అయితే ప్రస్తుతం సీఎం క్యాంపు కార్యాలయం తరలింపునకు ఎలాంటి అడ్డంకులు, సమస్యలు లేవని, పెండింగ్‌లో ఉన్న పనులు అక్టోబర్‌లోగా పూర్తి చేయాలని ఆదేశాలు జారీ చేశారు. ప్రస్తుతం పనులు జరుగుతున్నాయి. అనుకున్న ప్రకారం పనులు పూర్తయితే సీఎం పట్టుదల మేరకు అక్టోబర్ లో విశాఖ రావడం ఖాయం.. అయితే సచివాలయం.. సీఎం ముఖం, మంత్రుల కార్యాలయాలు కూడా వస్తాయా? మంత్రులు కూడా క్యాంపు కార్యాలయాలు ఏర్పాటు చేస్తారా? లేక సీఎం ఒక్కరే విశాఖ నుంచి పరిపాలన ప్రారంభిస్తారా? ఇది స్పష్టంగా లేదు.

ఇది కూడా చదవండి: ఎంపీగా నాయిని.. ఎమ్మెల్యేగా సై.. వైసీపీలో ఆసక్తికర రాజకీయాలు.. ఎమ్మెల్యేగా పోటీ చేసేందుకు ఎంపీల ఆసక్తి.. ఎంపీలు ఎవరు? కారణాలేంటి?

రుషికొండలో విశాఖ అధికారుల హడావుడి చూస్తుంటే అక్టోబర్ ముహూర్తానికి పక్కాగా ఏర్పాట్లు చేస్తున్నట్టు కనిపిస్తోంది. మరో రెండు నెలల్లో సీఎం నివాసం, క్యాంపు కార్యాలయం మార్పుపై మరింత స్పష్టత వచ్చే అవకాశం ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *