స్వీట్ కార్న్ తినండి: మొక్కజొన్న తింటే షుగర్ లెవల్స్ పెరుగుతాయా?

మొక్కజొన్నను పచ్చిగా లేదా ఉడికించి తినవచ్చు. స్వీట్ కార్న్ లో ఫోలిక్ యాసిడ్ ఉంటుంది. మొక్కజొన్నలో ఉండే ఫోలిక్ యాసిడ్ క్యాన్సర్ నిరోధక గుణాలను కలిగి ఉంటుంది.

స్వీట్ కార్న్ తినండి: మొక్కజొన్న తింటే షుగర్ లెవల్స్ పెరుగుతాయా?

మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులకు స్వీట్ కార్న్

స్వీట్ కార్న్ తినండి : మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులు స్వీట్ కార్న్ డైట్ తీసుకోవడం ఖచ్చితంగా సురక్షితమని నిపుణులు అంటున్నారు. మొక్కజొన్న శరీరానికి శక్తిని మరియు పోషకాలను అందిస్తుంది. ఇందులో సోడియం మరియు కొవ్వు చాలా తక్కువ. మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులు మొక్కజొన్న తినాలనుకుంటే పరిమిత పరిమాణంలో తీసుకోవడం మంచిది.

ఇంకా చదవండి: ఇటలీ ప్రభుత్వం : రాత్రి పూట ఫుల్ ఆల్కహాల్ తాగితే.. ఫ్రీ క్యాబ్ హోమ్.. కొత్త పథకం..

స్వీట్ కార్న్ లో చక్కెర శాతం ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఇది సాధారణంగా చక్కెరను స్టార్చ్‌గా మార్చడానికి బాధ్యత వహించే జన్యువుల మ్యుటేషన్‌ను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. సాధారణంగా స్వీట్ కార్న్ అపరిపక్వంగా ఉన్నప్పుడు స్నాక్స్‌గా తింటారు. అలాగే మొక్కజొన్నలను ఉపయోగించి కొన్ని రకాల ఎడిబుల్స్ తయారు చేస్తారు. మొక్కజొన్నను పచ్చిగా లేదా ఉడికించి తినవచ్చు. స్వీట్ కార్న్ లో ఫోలిక్ యాసిడ్ ఉంటుంది. మొక్కజొన్నలో ఉండే ఫోలిక్ యాసిడ్ క్యాన్సర్ నిరోధక గుణాలను కలిగి ఉంటుంది.

ఇంకా చదవండి: లోకాయుక్త దాడులు : స్టోర్ కీపర్ ఇంటిపై లోకాయుక్త దాడులు…రూ.10 కోట్ల అక్రమ ఆస్తులు

మొక్కజొన్నలో డైటరీ ఫైబర్ పుష్కలంగా ఉంటుంది. అలాగే, ఇది కరగని మరియు కరిగే ఫైబర్ యొక్క మంచి నిష్పత్తిని కలిగి ఉంటుంది. మొక్కజొన్న జీర్ణాశయంలో బ్యాక్టీరియాను గుణించటానికి అనుమతిస్తుంది అని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి. పెద్దప్రేగు క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది. స్వీట్ కార్న్‌లో మితమైన ఫైబర్ ఉంటుంది. ఫైబర్‌లలో, ప్రధానమైనవి లిగ్నిన్, సెల్యులోజ్ లేదా హెమిసెల్యులోజ్ వంటి కరగని ఫైబర్‌లు. స్వీట్ కార్న్‌లో లుటిన్, జియాక్సంతిన్ మరియు ఫెరులిక్ యాసిడ్ వంటి యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు ఉంటాయి.

ఇంకా చదవండి: మొటిమలు: మీ ముఖం మీద మొటిమలు మీ ఆరోగ్యం గురించి చెబుతాయి..

అదే క్రమంలో మొక్కజొన్న పోషకాలను అందించడమే కాకుండా, గ్లూకోజ్ స్థాయిలను కొంత పరిమితికి పెంచుతుంది. మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులు ప్రధానంగా తక్కువ GI ఆహారాలపై దృష్టి పెట్టాలి. శరీరం తగినంత ఇన్సులిన్‌ను ఉత్పత్తి చేయడంలో విఫలమైతే, రక్తంలో చక్కెర పెరగవచ్చు. అధిక GI విలువలు కలిగిన ఆహారాలు చక్కెరను వేగంగా విడుదల చేస్తాయి. మొక్కజొన్న GI విలువ 52. కాబట్టి తక్కువ GI ఆహారాలు క్రమంగా చక్కెరను విడుదల చేసే అవకాశం ఉంది. రక్తంలో చక్కెర స్థాయిని అదుపులో ఉంచడంలో ఇది ఉపయోగపడుతుంది. కానీ పరిమిత మోతాదులో తీసుకున్నప్పుడు మాత్రమే ఇది సాధ్యమవుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *