మోడీ: చివరి బంతిని సిక్సర్ కొట్టండి!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-09T02:57:00+05:30 IST

లోక్‌సభలో అవిశ్వాస తీర్మానం ప్రవేశపెట్టిన ప్రతిపక్షాలపై ప్రధాని మోదీ విరుచుకుపడ్డారు. తీర్మానంపై చర్చలో పాల్గొన్న విపక్ష ఎంపీల జాబితాను ప్రస్తావిస్తూ..

మోడీ: చివరి బంతిని సిక్సర్ కొట్టండి!

ఓడిపోతామని తెలిసినా అవిశ్వాసం

విపక్షాలపై ప్రధాని మోదీ నిప్పులు చెరిగారు

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 8: లోక్‌సభలో అవిశ్వాస తీర్మానం ప్రవేశపెట్టిన ప్రతిపక్షాలపై ప్రధాని మోదీ విరుచుకుపడ్డారు. తీర్మానంపై చర్చలో పాల్గొనే విపక్ష ఎంపీల జాబితాను ప్రస్తావిస్తూ.. సంఖ్యాబలం లేదని ఆక్షేపించారు. మంగళవారం ఇక్కడ జరిగిన బీజేపీ పార్లమెంటరీ పార్టీ సమావేశంలో ఆయన మాట్లాడారు. 2024 ఎన్నికలకు ముందు విపక్ష ‘భారత్‌’ కూటమి సెమీఫైనల్‌ కావాలని మోదీ అన్నారు. దీనిని ‘ఢిల్లీ బిల్లు’ రూపంలో రాజ్యసభలో ప్రకటించారు. అయితే ఫలితం ఎలా ఉందో అందరూ చూశారు. ఊహించిన దానికంటే ఎక్కువ మెజారిటీ (131-102)తో ఎన్డీయే గెలిచిందని చెప్పారు. బిల్లు రాజ్యాంగబద్ధమైందనడానికి ఇదే నిదర్శనం. ప్రతిపక్షాలు పరస్పర అవిశ్వాసంతో పీడిస్తున్నాయన్నారు. తాము సమైక్యంగా ఉన్నామని తెలిపేందుకే మంగళవారం అవిశ్వాస తీర్మానం పెట్టారని ధ్వజమెత్తారు. అవిశ్వాస తీర్మానంలో ఎవరు ఏకమయ్యారో, ఎవరు లేరో తేలిపోతుందన్నారు. ‘భారత్’ కూటమి ‘ఘమండియా (అభిమాన కూటమి)’ అని పునరుద్ఘాటించారు. కేంద్ర న్యాయశాఖ సహాయ మంత్రి అర్జున్ రామ్ మేఘ్వాల్ విలేకరులతో మాట్లాడుతూ.. భారత్ అగ్రరాజ్యంగా ఆవిర్భవించేందుకు ప్రతిపక్ష కూటమి పెద్ద అడ్డంకిగా మారిందని అన్నారు. అవినీతి, కుటుంబ రాజకీయాలు, బుజ్జగింపు రాజకీయాలతో దేశం విడిచి వెళ్లేందుకు బుధవారం బీజేపీ నిర్వహిస్తున్న కార్యక్రమానికి ఎంపీలందరూ హాజరుకావాలని మోదీ కోరినట్లు మేఘవాల్ తెలిపారు. అలాగే, దేశ విభజన విషాదాల సంస్మరణను పురస్కరించుకుని మౌన ప్రదర్శనలు నిర్వహించేందుకు అనేక కార్యక్రమాలు నిర్వహించాలని ప్రధాని పిలుపునిచ్చారు. 15న స్వాతంత్య్ర దినోత్సవాన్ని పురస్కరించుకుని ‘హరఘర్ తిరంగ’ నిర్వహించాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-09T02:57:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *