తాండూరు రాజకీయం: తాండూరు రాజకీయం ఆసక్తికరంగా మారింది.

పదేళ్ల క్రితం ఒకే గొడుగు కింద ఉన్న ముగ్గురు ఇప్పుడు వేర్వేరు పార్టీల తరపున ప్రత్యర్థులుగా మారనున్నారనే ప్రచారం తెలంగాణ రాజకీయాల్లో హాట్ టాపిక్ అవుతోంది.

తాండూరు రాజకీయం: తాండూరు రాజకీయం ఆసక్తికరంగా మారింది.

తాండూరు నాయకులు

తాండూరు రాజకీయం: ఆ ముగ్గురూ ఒకప్పుడు స్నేహితులు.. ఒకే పార్టీలో దోస్త్ మేరా దోస్త్ అంటూ రాజకీయాలు ఆడారు.. ఇప్పుడు బద్ధ శత్రువులు.. ఒకరికొకరు పోటీ పడలేక.. ఆధిపత్యం కోసం ప్రయత్నిస్తున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో వీరిద్దరూ తలపడనున్నారు. మిత్రులు శత్రువులుగా మారిన తర్వాత రాజకీయాలు ఆసక్తికరంగా మారాయి. ఇంతకీ ఎవరు మిత్రులు.. ఎందుకు శత్రుత్వం.. ఎవరు ఏ పార్టీ నుంచి పోటీ చేయబోతున్నారు?

ఉమ్మడి రంగారెడ్డి జిల్లాలోని తాండూరు రాజకీయాలు ఆసక్తికరంగా మారాయి. వచ్చే ఎన్నికల్లో ఇక్కడి నుంచి ముగ్గురు ముఖ్య నేతల మధ్య పోటీ ఉంటుందన్న అంచనాలు పొలిటికల్ హీట్ పుట్టిస్తున్నాయి. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే పైలట్ రోహిత్ రెడ్డి మరోసారి బీఆర్ఎస్ పార్టీ అభ్యర్థిగా పోటీ చేయడం ఖాయమని చెబుతున్నా.. ఆయనపై ఎమ్మెల్సీ మహేందర్ రెడ్డి (పట్నం మహేందర్ రెడ్డి), మాజీ ఎంపీ కొండా విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి పోటీ చేస్తారని సమాచారం. ప్రస్తుతం రోహిత్ రెడ్డి, మహేందర్ రెడ్డిలు ఒకే పార్టీలో ఉన్నప్పటికీ ఎన్నికల నాటికి ఇద్దరూ ప్రత్యర్థులుగా మారతారని పరిశీలకులు అంచనా వేస్తున్నారు.

ఉమ్మడి జిల్లాలో పట్నం మహేందర్ రెడ్డి, కొండా విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి కీలక నేతలుగా రాజకీయాలు నడిపారు. ఈ ఇద్దరికి అత్యంత సన్నిహితుడిగా ఎమ్మెల్యే రోహిత్ రెడ్డి కొనసాగారు. 2014లో ముగ్గురూ ఒకే పార్టీలో ఉన్నారు. ఆ ఎన్నికల్లో తాండూరు నుంచి బీఆర్‌ఎస్‌ తరఫున పట్నం మహేందర్‌రెడ్డి పోటీ చేసి విజయం సాధించారు. ఆ ఎన్నికల్లో చేవెళ్ల పార్లమెంటు సభ్యుడిగా కొండా విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి విజయం సాధించారు. ఈ ఇద్దరు నేతలకు అండగా నిలిచిన పైలట్ రోహిత్ రెడ్డి విజయంలో కీలక పాత్ర పోషించారు. అయితే ఎన్నికల తర్వాత రోహిత్‌రెడ్డికి మహేందర్‌రెడ్డితో విభేదాలు రావడంతో ఆయనకు దూరమయ్యారు. అప్పట్లో మహేందర్ రెడ్డి మంత్రిగా ఉండటంతో రోహిత్ రెడ్డి బీఆర్ ఎస్ లో చేరలేకపోయారు. అదే సమయంలో బీఆర్‌ఎస్‌తో ఎలాంటి వైరం లేని రోహిత్‌రెడ్డితో పాటు అప్పటి ఎంపీ విశ్వేశ్వర రెడ్డి కూడా కాంగ్రెస్‌లో చేరారు.

ఇది కూడా చదవండి: బీఆర్‌ఎస్‌లో వేడి పుట్టిస్తున్న తాండూరు రాజకీయం.. కాంగ్రెస్, బీజేపీల ప్లాన్ ఏంటి?

ఆ విధంగా విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి, రోహిత్ రెడ్డిలు గులాబీ పార్టీని వీడి 2018 ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ టిక్కెట్ పై రోహిత్ రెడ్డి ఎమ్మెల్యేగా పోటీ చేసి విజయం సాధించారు. 2019 ఎన్నికల్లో పార్లమెంటుకు పోటీ చేసిన విశ్వేశ్వర్‌రెడ్డి ఓటమి పాలయ్యారు. ఆ తర్వాత రోహిత్‌రెడ్డి మళ్లీ బీఆర్‌ఎస్‌లో చేరగా, విశ్వేశ్వర్‌రెడ్డి కాంగ్రెస్‌ను వీడి బీజేపీలో చేరారు. ఒకప్పుడు ఒకే పార్టీలో ఉన్న ముగ్గురు నేతలు.. 2019 ఎన్నికల తర్వాత విడిపోయినా.. రోహిత్ రెడ్డి పునరాగమనాన్ని జీర్ణించుకోలేని మహేందర్ రెడ్డి అప్పటి నుంచి గ్యాప్ కొనసాగిస్తూ వస్తున్నారు. ప్రస్తుతం ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో మహేందర్ రెడ్డి తన భవిష్యత్తు ఏమిటో తేల్చుకోవాలని నిర్ణయించుకున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: బీఆర్‌ఎస్‌లో వారసుల సందడి.. విశ్రమించాలనుకున్న సీనియర్లు.. కేసీఆర్ చేయలేకపోతున్నారు.

బీఆర్ఎస్ టికెట్ రాకపోతే ప్రత్యామ్నాయం చూసేందుకు సిద్ధమని మహేందర్ రెడ్డి లీకులు ఇచ్చారు. కాంగ్రెస్‌తో టచ్‌లో ఉన్నట్లు కూడా చర్చ జరిగింది. ఈ ప్రచారం జోరుగా సాగినప్పటికీ మహేందర్ రెడ్డి ఖండించకపోవడంతో అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. ఇప్పటికీ చాలా మందికి అవే అనుమానాలు ఉన్నాయి. బీఆర్ఎస్ నుంచి పైలట్ బరిలోకి దిగితే ప్రత్యర్థిగా మహేందర్ రెడ్డి తరుపున రంగంలోకి దిగుతారని అంటున్నారు. అదే సమయంలో ఈ ఇద్దరిపై భాజపా తరపున పోటీ చేసేందుకు కొండా విశ్వేశ్వర రెడ్డిని నిలబెట్టనున్నారనే సమాచారం ఆసక్తిని రేకెత్తిస్తోంది.

ఇది కూడా చదవండి: హైదరాబాద్ మెట్రో విస్తరణతో అందుబాటు ధరలో ఇళ్లు.

పదేళ్ల క్రితం ఒకే గొడుగు కింద ఉన్న ముగ్గురు ఇప్పుడు వేర్వేరు పార్టీల తరపున ప్రత్యర్థులుగా మారనున్నారనే ప్రచారం తెలంగాణ రాజకీయాల్లో హాట్ టాపిక్ అవుతోంది. మరీ ముఖ్యంగా మాజీ మంత్రి పట్నం మహేందర్ రెడ్డి అడుగులు ఆసక్తిని రేపుతున్నాయి. ఒకప్పుడు రంగారెడ్డి జిల్లా రాజకీయాలను శాసించిన మహేందర్ రెడ్డి టికెట్ కోసం మరో పార్టీలో చేరబోతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *