అవిశ్వాస తీర్మానం: ‘భారత్‌’ పార్లమెంట్‌ వెలుపల ఉందని ప్రధాని మోదీ అన్నారు.

ఓ వైపు ప్రతిపక్షాలు పెద్ద ఎత్తున నినాదాలు చేయగా, మరోవైపు అధికార పార్టీ నేతలు కూడా ప్రధాని ప్రసంగానికి మద్దతుగా నినాదాలు చేశారు. అయితే స్పీకర్ మాటలను విపక్షాలు పట్టించుకోలేదు

అవిశ్వాస తీర్మానం: ‘భారత్‌’ పార్లమెంట్‌ వెలుపల ఉందని ప్రధాని మోదీ అన్నారు.

నరేంద్ర మోదీ: అవిశ్వాస తీర్మానం సందర్భంగా ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ గురువారం లోక్‌సభలో ప్రసంగించారు. ప్రజల సమస్యలపై కాకుండా రాజకీయాల కోసం పార్లమెంట్ సమావేశాలను వృథా చేస్తున్నాయని విపక్షాలపై ప్రధాని మోదీ మండిపడ్డారు. అయితే మోదీ మాట్లాడుతుండగా మణిపూర్‌ అంశంపై నోరు విప్పాలని విపక్ష నేతలు నినాదాలు చేశారు. కానీ మోడీ అవన్నీ పట్టించుకోకుండా తన ప్రసంగాన్ని కొనసాగించారు. అయితే ప్రతిపక్షాలు ప్లకార్డులు పట్టుకుని పెద్ద ఎత్తున అదే నినాదాలు చేశారు. స్పీకర్ ఒంబిర్లా మోదీ ప్రసంగాన్ని ఒక్కసారిగా ఆపేశారు.

అవిశ్వాస తీర్మానం: అవిశ్వాస తీర్మానంపై విపక్షాలకు ధీటుగా సమాధానం ఇచ్చిన ప్రధాని మోదీ

స్పీకర్ ఓం బిర్లా సభలోని ఎంపీలు ఇరువైపులా ప్రశాంతంగా ఉండాలని, ప్రధాని ప్రసంగం కొనసాగుతోందని, పూర్తిగా మాట్లాడే అవకాశం ఇవ్వాలని కోరారు. ఓ వైపు ప్రతిపక్షాలు పెద్ద ఎత్తున నినాదాలు చేయగా, మరోవైపు అధికార పార్టీ నేతలు కూడా ప్రధాని ప్రసంగానికి మద్దతుగా నినాదాలు చేశారు. అయితే స్పీకర్ మాటలను విపక్షాలు పట్టించుకోలేదు. మోదీకి వ్యతిరేకంగా నినాదాలు చేస్తూనే ఉన్నారు. ఇక చేసేదేమీ లేకుండా మోడీ తన ప్రసంగాన్ని కొనసాగించారు.

అయితే వారి డిమాండ్‌ను ప్రధాని పరిగణనలోకి తీసుకోకపోవడంతో భారత కూటమిలోని విపక్షాలన్నీ పార్లమెంటు నుంచి వాకౌట్ చేశాయి. విపక్షాలపై ప్రధాని విస్మయం వ్యక్తం చేశారు. దేశం మొత్తం ఏకతాటిపై ఉండి మణిపూర్ గురించి చర్చించాల్సిన తరుణంలో ప్రతిపక్షాలు వాకౌట్ చేయడం సరికాదన్నారు. ఇందిరా గాంధీ నాయకత్వంలో ఇది జరగలేదని ప్రధాని గుర్తు చేశారు. నేటి ప్రతిపక్షాల తీరుతో తన హృదయం గాయపడిందని మోదీ అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *