‘చైనా’కి సీపీఎం నేత కారత్ సాయం!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-11T03:47:17+05:30 IST

సీపీఎం జాతీయ నేత ప్రకాష్ కారత్, అమెరికన్ కుబేరుడు నెవిల్ రాయ్ సింఘం మధ్య వచ్చిన ఈ-మెయిల్ సందేశాలను ఈడీ పరిశీలించింది. చైనాకు అనుకూలంగా ప్రచార కార్యక్రమాలను రూపొందించేందుకు ‘న్యూస్ క్లిక్’

'చైనా'కి సీపీఎం నేత కారత్ సాయం!

అతను డ్రాగన్ కోసం పనిచేసే నెవిల్లే రాయ్‌తో సంబంధం కలిగి ఉన్నాడు

మనీలాండరింగ్ కేసులో ఇడి దృష్టి!

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 10: సీపీఎం జాతీయ నేత ప్రకాష్ కారత్, అమెరికన్ కుబేరుడు నెవిల్ రాయ్ సింఘం మధ్య వచ్చిన ఈ-మెయిల్ సందేశాలను ఈడీ పరిశీలించింది. ‘న్యూస్ క్లిక్’ అనే న్యూస్ పోర్టల్ చైనాకు అనుకూలంగా ప్రచార కార్యక్రమాలను రూపొందించేందుకు నెవిల్ రాయ్ నుంచి భారీ మొత్తంలో లెక్కల్లో చూపని నిధులను స్వీకరిస్తోందన్న ఆరోపణలపై ఈడీ దర్యాప్తు చేస్తోంది. దీనిపై 2021లో మనీలాండరింగ్ కేసు నమోదైంది. ED వర్గాల ప్రకారం, ఈ కేసులో నేర పరిశోధన సమయంలో కారత్ మరియు రాయ్ మధ్య ఇమెయిల్ సంభాషణలు వెలుగులోకి వచ్చాయి. అలాగే ప్రముఖ సామాజిక కార్యకర్త తీస్తా సెతల్వాద్ ఖాతాలో ‘న్యూస్ క్లిక్’ 40 లక్షలు జమ చేసినట్లు ఆరోపణలు వచ్చాయి. ప్రముఖ రచయిత, ‘న్యూస్ క్లిక్’ సలహాదారు పరంజయ్ గుహా సహా ఈ పోర్టల్‌లో పనిచేస్తున్న సిబ్బంది, ఇతర జర్నలిస్టుల ఖాతాల్లో రూ. 72 లక్షలు అని విమర్శించారు. కాగా, తమపై వచ్చిన ఆరోపణలపై కారత్, తీస్తా ఇంకా స్పందించలేదు. మరోవైపు చైనా ప్రయోజనాల కోసం పనిచేస్తున్న వ్యాపారవేత్త నెవిల్లే రాయ్‌తో కారత్ పలు మెయిల్ సంభాషణలు జరిపినట్లు ఇడి వర్గాలు తెలిపాయి. అటువంటి ఒక మెయిల్‌లో, కారత్ భారతదేశ చైనా వ్యతిరేక విధానంపై తన అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేసినట్లు ఈ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. చైనా నుంచి పెట్టుబడులు రావడం లేదు. ఉత్పత్తులను కూడా దిగుమతి చేసుకోవడం లేదు. ఇది మన దేశానికి భారీ నష్టాన్ని కలిగిస్తుంది, ”అని కారత్ సింఘమ్‌కు ఆ ఇమెయిల్‌లో తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-11T03:47:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *