కాంగ్రెస్: ప్రధానికి ‘కాంగ్రెస్ ఫోబియా’ ఉంది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-11T03:51:00+05:30 IST

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ‘కాంగ్రెస్ ఫోబియా’తో బాధపడుతున్నారని, అందుకే ఆయన తన ప్రసంగమంతా తమ పార్టీని విమర్శిస్తూ మణిపూర్ గురించి క్లుప్తంగా మాట్లాడారని కాంగ్రెస్ విమర్శించింది. గురువారం లోక్‌సభలో అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చపై ప్రధాని మాట్లాడారు.

కాంగ్రెస్: ప్రధానికి 'కాంగ్రెస్ ఫోబియా' ఉంది

అందుకే మణిపూర్ గురించి తక్కువ మాట్లాడారు: కాంగ్రెస్

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 10: ప్రధని నరేంద్ర మోదీ ‘కాంగ్రెస్ ఫోబియా’తో బాధపడుతున్నారని, అందుకే ఆయన ప్రసంగమంతా తమ పార్టీని విమర్శిస్తూ మణిపూర్ గురించి కొద్దిసేపు మాట్లాడారని కాంగ్రెస్ విమర్శించింది. గురువారం లోక్‌సభలో అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చపై ప్రధాని మాట్లాడారు. మణిపూర్‌పై కాకుండా కాంగ్రెస్‌ను విమర్శించడంపై మోదీ దృష్టి సారించడంతో ప్రతిపక్షం సభ నుంచి వాకౌట్ చేసింది. ఈ సందర్భంగా కాంగ్రెస్ పార్టీ ఉపనేత గౌరవ్ గొగోయ్ పార్లమెంట్ వెలుపల విలేకరులతో మాట్లాడారు. మోదీ ప్రసంగం ప్రారంభమైన తొలి 90 నిమిషాల్లో మణిపూర్‌ ప్రస్తావన ఎక్కడా లేదు. తాము లేవనెత్తిన మూడు ప్రశ్నలకు (మణిపూర్ సమస్య, రెజ్లర్ల ఆందోళన, చైనా చొరబాటు) మోదీ సమాధానం చెప్పకపోవడంతో విపక్షాలు వాకౌట్ చేశాయని చెప్పారు. అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చను ప్రధాని మోదీ ఎన్నికల ర్యాలీలో ప్రసంగంగా ఉపయోగించుకున్నారని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే విమర్శించారు. మణిపూర్ విషయంలో ముందుగా ప్రధాని తన అహంకారాన్ని విడనాడి ఉంటే పార్లమెంటు విలువైన సమయం ఆదా అయ్యేదన్నారు. ఇంతలో, భారతదేశ కూటమి వాకౌట్ తర్వాత, BRS మరియు శిరోమణి అకాలీదళ్ సభ్యులు కూడా సభ నుండి వెళ్లిపోయారు.

‘భారతమాత’ కూడా అసభ్య పదమేనా?: రాహుల్

దేశంలో ‘భారతమాత’ అనే పదాన్ని తప్పుగా వాడుతున్నారని, ఇది అసభ్య (అన్‌పార్లమెంటరీ) పదంగా కూడా చూస్తున్నారని కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. ‘మణిపూర్‌లో భరతమాతను హత్య చేశారు’ అని ఆయన లోక్‌సభలో వ్యాఖ్యానించిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే స్పీకర్ ఓం బిర్లా ఆ పదాన్ని రికార్డుల నుంచి తొలగించారు. దీనిపై రాహుల్‌ను విలేకరులు ప్రశ్నించగా.. ఈ రోజుల్లో భరతమాతను కూడా అన్‌పార్లమెంటరీ పదంగా పరిగణించడం బాధాకరమన్నారు. మరోవైపు కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షాపై కాంగ్రెస్ హక్కుల ఉల్లంఘన నోటీసులిచ్చింది. మహారాష్ట్రలోని విదర్భలో ఆత్మహత్య చేసుకున్న రైతు భార్య కళావతి బందూర్కర్‌పై లోక్‌సభలో అబద్ధాలు చెప్పినందుకు ఈ నోటీసు జారీ చేసినట్లు పార్టీ విప్ మాణిక్కం ఠాగూర్ ఎక్స్ (ట్విట్టర్)లో తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-11T03:51:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *