ఖరీదైన టీపాట్: అబ్బా..ఈ ఒక్క టీ పాట్ ధర రూ.24 కోట్లు..

ఓ టీ పాట్ ధర రూ.24 కోట్లు..అంటే దాని విశేషాలు అన్నీ ఇన్నీ కావు. అందుకే ఆమెకు గిన్నిస్‌ రికార్డు వచ్చింది.

ఖరీదైన టీపాట్: అబ్బా..ఈ ఒక్క టీ పాట్ ధర రూ.24 కోట్లు..

ప్రపంచంలో అత్యంత ఖరీదైన టీపాట్

ప్రపంచంలో అత్యంత ఖరీదైన టీపాట్: అది టీ పాట్. దీన్ని చూడగానే కాదు, దీని ధర వింటేనే కళ్లల్లో నీళ్లు తిరుగుతాయి. ఎందుకంటే దీని ధర ఆ రేంజ్ లో ఉంటుంది. సాధారణంగా టీ పాట్లను పింగాణీతో తయారు చేస్తారు. వాటి ధర కూడా ఎక్కువే. చైనా పింగాణీకి మంచి గిరాకీ ఉంది కాబట్టి చైనా పింగాణీతో తయారైన టీపాయ్ ఖరీదు రూ.వెయ్యి అనుకుందాం…కానీ ఇప్పుడు మనం చెప్పుకోబోయే టీపాయ్ ధర రూ.వేలు కాదు లక్షలు కాదు. అది కోట్లలో ఉంది.

ఈ టీ పాట్ ధర రూ. 24 కోట్లు.. షాక్ అవుతున్నారా..? ఎంత ఖర్చవుతుంది..ధర ఓ రేంజ్ లో ఉంది. మరియు దీని ధర చాలా ఎక్కువగా ఉంది, మీరు దీన్ని చూస్తే, మీ కళ్ళు నిజంగా మిరుమిట్లు గొలుపుతాయి. ఎందుకంటే దాని ప్రత్యేకత అలాంటిది. ఎందుకంటే ఈ టీపాయ్‌లో వందల కొద్దీ వజ్రాలు పొదిగాయి. 18 క్యారెట్ల బంగారంతో తయారు చేయబడిన ఈ టీ పాట్‌లో 1658 వజ్రాలు పొదగబడ్డాయి.

శాండ్‌విచ్: శాండ్‌విచ్ కట్ చేసినందుకు కూడా బిల్లు కట్టిన రెస్టారెంట్.. కాష్మార్‌కు డబుల్ షాక్

అందుకే ఇంత ఖర్చు అవుతుంది. దీంతో ఈ టీపాయ్ ప్రపంచంలోనే అత్యంత విలువైన టీపాయ్‌గా నిలిచింది. ఈ టీపాట్ కళ మరియు చరిత్రకు చిహ్నం. ఇది 2016 నుండి చెప్పుకోదగిన రికార్డును కలిగి ఉంది. ఇప్పటివరకు ఈ రికార్డును ఏదీ బద్దలు కొట్టలేదు. ఈ టీపాయ్‌లో 18 క్యారెట్ల బంగారంతో పొదిగిన 1658 వజ్రాలు, 6.67 క్యారెట్ల కెంపులు కూడా అమర్చబడ్డాయి. దీంతో అక్షరాల ధర రూ. 24 కోట్లు.. దీంతో గిన్నిస్ రికార్డు (గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డ్స్) కొల్లగొట్టింది. ఈ టీపాయ్ గురించి గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డ్ సోషల్ మీడియాలో షేర్ చేయడంతో.. వజ్రాలతో మెరిసిపోతున్న ఈ టీపాయ్ వైరల్ అవుతోంది.

ఈ టీకప్ UKకి చెందిన ఎన్ సేథియా ఫౌండేషన్ మరియు లండన్‌కు చెందిన న్యూబీ టీస్ సహకారంతో రూపొందించబడింది. దీనిని ఇటాలియన్ ఆభరణాల వ్యాపారి ఫుల్వియో స్కావియా తయారు చేశారు. 2016లో ప్రపంచ రికార్డును అందుకుంది. ఈ టీ కప్పులో 1658 వజ్రాలు, 18 క్యారెట్ల బంగారం, 386 థాయ్ మరియు బర్మీస్ కెంపులు ఉంచబడ్డాయి. ఈ వివరాలను గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డ్స్ సంస్థ ఈ నెల 9న తన ట్విట్టర్ పేజీలో పోస్ట్ చేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *