రాహుల్ గాంధీ: రాహుల్ గాంధీ: అక్కడ ప్రాణాలు కోల్పోతుంటే ఇక్కడ నవ్వు వచ్చిందా..?

న్యూఢిల్లీ: కేంద్రంలో అధికారంలో ఉన్న బీజేపీపై అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ సందర్భంగా మణిపూర్‌లో భారతమాతను హత్య చేశారని, వారు దేశద్రోహులు, దేశభక్తులు కాదని కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ మరోసారి కేంద్రంపై విరుచుకుపడ్డారు. నెలల తరబడి మణిపూర్ మండుతున్న సమయంలో ఈ అంశంపై జరిగిన చర్చలో పాల్గొన్న ప్రధాని.. నవ్వుతూ జోకులు పేల్చడాన్ని తప్పుబట్టారు. ఇది ప్రధాని పదవికి తగదన్నారు. శుక్రవారం ఢిల్లీలోని ఏఐసీసీ కార్యాలయంలో రాహుల్ మీడియాతో మాట్లాడారు.

‘‘నిన్న పార్లమెంట్‌లో 2 గంటల 13 నిమిషాలు మాట్లాడిన ప్రధాని.. చివర్లో మణిపూర్‌పై కేవలం 2 నిమిషాలే మాట్లాడారు.. మణిపూర్‌ నెలల తరబడి తగలబడిపోతోంది.. ప్రజలు విలువైన ప్రాణాలు కోల్పోయారు.. అత్యాచారాలు జరిగాయి.. కానీ ప్రధాని మాత్రం నవ్వుతున్నారు. జోకులు పేల్చడం.. ఇది ఆయనకు సరికాదు’’ అని మోదీని రాహుల్ విమర్శించారు. కేవలం రెండు రోజుల్లోనే సైన్యం ఈ ఘర్షణలను ఆపగలిగిందని అన్నారు. కానీ మణిపూర్‌ను మండించడం కొనసాగించాలని ప్రధాని కోరుకున్నారు మరియు మంటలను ఆర్పడానికి ప్రయత్నించలేదు. మణిపూర్‌ను తమ ఆధీనంలోకి తీసుకోవాలని సైన్యాన్ని కోరినప్పుడు బీజేపీ తనను విమర్శించిందని అన్నారు. మణిపూర్‌పై అసలు చర్చ జరగలేదని, కేవలం హింస మాత్రమేనని ఆయన ఆరోపించారు. ముందుగా హింసను అదుపు చేశామని, ఆ తర్వాత చరమగీతం పాడాలని అన్నారు.ప్రధాని వద్ద ఇందుకు అవసరమైన అన్ని ఆయుధాలు ఉన్నప్పటికీ ఆయన వాటిని ఉపయోగించలేదని, ఆయన ఏమీ చేయకపోవడంతో వారు నవ్వుకుంటున్నారు.

భారతమాతపై ఎక్కడ దాడి జరిగినా…

మీడియాపై తమకు (కేంద్రానికి) నియంత్రణ ఉందని, రాజ్యసభ, లోక్‌సభ టీవీలు తమ ఆధీనంలో ఉన్నాయని తనకు తెలుసునని, అయినా ఇప్పటికీ తన పని తాను చేసుకుంటూ పోతానని అన్నారు. భరతమాతపై ఎక్కడ దాడి జరిగినా అక్కడే ఉంటానని, భరతమాత రక్షణకు కట్టుబడి ఉంటానని మీడియా అడిగిన ప్రశ్నకు రాహుల్ సమాధానమిచ్చారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-11T16:20:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *