ప్రధాని మోదీ: కాంగ్రెస్ అవినీతి పాలనలో దేశం అభివృద్ధికి నోచుకోలేదు: మోదీ

న్యూఢిల్లీ: కాంగ్రెస్ పార్టీపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మరోసారి విమర్శలు గుప్పించారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ అవినీతి పాలనలో దేశం అభివృద్దికి నోచుకోలేదన్నారు. దేశ భవిష్యత్తు గురించి ఆ పార్టీ ఎప్పుడూ ఆలోచించదని విమర్శించారు. ఇప్పుడు దేశం చాలా నెమ్మదిగా ముందుకు సాగుతోందని అన్నారు. శుక్రవారం జరిగిన ‘వికాసిత్ రాజస్థాన్’ కార్యక్రమంలో మోదీ వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా పాల్గొన్నారు.

“స్వాతంత్ర్యం తర్వాత, ఈ రోజు స్వర్ణయుగం వచ్చింది. పదేళ్ల క్రితం ఉన్న నిరుత్సాహకర పరిస్థితులను వెనక్కి నెట్టి ముందుకు సాగడానికి భారతదేశానికి అవకాశం వచ్చింది. ఇప్పుడు భారతదేశం చాలా నెమ్మదిగా ముందుకు సాగుతోంది. వారు 2014 కి ముందు కుంభకోణాలు మరియు బాంబు దాడుల గురించి మాట్లాడతారు. ప్రజలు కూడా ఉన్నారు. కాంగ్రెస్ హయాంలో ఇలాంటి వాతావరణం ఉండేది’’ అని మోదీ అన్నారు.

కాంగ్రెస్‌కు ఎజెండా ఒక్కటే…

కాంగ్రెస్‌కు ఒకే ఒక ఎజెండా ఉందని, అది ‘మోదీ వ్యతిరేకం, తీవ్ర వ్యతిరేకత’ అని ప్రధాని అన్నారు. మోదీ వ్యతిరేక ప్రచారం ద్వారా సమాజాన్ని విభజించేందుకు మోదీ ప్రయత్నిస్తున్నారని ఆరోపించారు. బంధుప్రీతి, వారసత్వ పాలనలో పార్టీ కూరుకుపోయిందని, నేడు అందరూ కాంగ్రెస్‌ను వీడుతున్నారని, అక్కడ ఒకే కుటుంబం కనిపిస్తోందన్నారు. జనవరి 26న గణతంత్ర దినోత్సవానికి ముఖ్య అతిథిగా విచ్చేసిన ఫ్రాన్స్ అధ్యక్షుడు ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్‌కు ఘనస్వాగతం పలికిన రాజస్థాన్ ప్రజలకు మోదీ కృతజ్ఞతలు తెలిపారు.గత రాజస్థాన్ ప్రభుత్వ హయాంలో తరచూ పేపర్ లీకేజీలు జరిగాయని, అది యువతపై ప్రభావం చూపిందని అన్నారు. బీజేపీ అధికారంలోకి రాగానే ప్రత్యేక దర్యాప్తు బృందాన్ని ఏర్పాటు చేశామన్నారు. పేపర్ లీకేజీలకు పాల్పడే వారిపై కేంద్రం కఠిన చట్టం తీసుకొచ్చిందన్నారు. కాగా, ఈ కార్యక్రమంలో రూ.17,000 కోట్ల విలువైన పలు అభివృద్ధి పథకాలకు మోదీ శంకుస్థాపన చేశారు. కార్యక్రమంలో రాజస్థాన్ ముఖ్యమంత్రి, మంత్రులు, ఎంపీలు, ఎమ్మెల్యేలు, స్థానిక ప్రజాప్రతినిధులు పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 16, 2024 | 02:49 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *