రాఘవ్ చద్దా: రాఘవ్ చద్దా రాజ్యసభ నుండి సస్పెండ్ అయ్యారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-11T18:21:02+05:30 IST

ఐదుగురు రాజ్యసభ సభ్యుల సంతకాలను ఫోర్జరీ చేశారన్న ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దాపై సస్పెన్షన్ వేటు పడింది. ఈ అంశంపై ప్రివిలేజెస్ కమిటీ నివేదిక సమర్పించే వరకు సభ నుంచి సస్పెండ్ చేస్తున్నట్లు రాజ్యసభ చైర్మన్ జగదీప్ ధన్కర్ శుక్రవారం ప్రకటించారు.

రాఘవ్ చద్దా: రాఘవ్ చద్దా రాజ్యసభ నుండి సస్పెండ్ అయ్యారు

న్యూఢిల్లీ: ఐదుగురు రాజ్యసభ సభ్యుల సంతకాలను ఫోర్జరీ చేశారన్న ఆరోపణలపై ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్) ఎంపీ రాఘవ్ చద్దాపై సస్పెన్షన్ వేటు పడింది. రాఘవ్ చద్దా చర్య అనైతికమని, ఆయనను సస్పెండ్ చేయాలని డిమాండ్ చేస్తూ రాజ్యసభ నాయకుడు పీయూష్ గోయల్ శుక్రవారం సభలో ఒక తీర్మానాన్ని ప్రవేశపెట్టారు. ఈ నేపథ్యంలో ప్రివిలేజెస్ కమిటీ ఈ అంశంపై నివేదిక సమర్పించే వరకు సభ నుంచి సస్పెండ్ చేస్తున్నట్లు రాజ్యసభ చైర్మన్ జగదీప్ ధనఖర్ ప్రకటించారు. మరో ఆప్ ఎంపీ సంజయ్ సింగ్ పై వచ్చిన ఆరోపణలపై ప్రివిలేజ్ కమిటీ నిర్ణయం తీసుకునే వరకు ఆయనపై విధించిన సస్పెన్షన్ ను పొడిగిస్తున్నట్లు సమాచారం.

రాఘవ్ చద్దా ప్రతిపాదించిన సెలెక్ట్ కమిటీ తీర్మానంపై సంతకాలు తమవి కావని బీజేపీ ఎంపీలు ఎస్ ఫాంగ్నన్ కొన్యాక్, నరహరి అమీన్, సుదాన్షు త్రివేది, ఏఐఏడీఎంకే ఎంపీ తంబిదురై, బీజేడీ ఎంపీ సస్మిత్ పాత్ర ఇటీవల జగదీప్ ధంకర్‌కు ఫిర్యాదు చేశారు. తమ అనుమతి లేకుండా తమ పేర్లను అందులో పొందుపరిచారని, తమ సంతకాలను ఫోర్జరీ చేశారని, హక్కులకు భంగం కలిగించారని ఫిర్యాదులో పేర్కొన్నారు.

అడిగినందుకు: రాఘవ్ చద్దా

రాజ్యసభ నుంచి తన సస్పెన్షన్‌పై రాఘవ్ చద్దా తీవ్రంగా స్పందించారు. ‘నేనెందుకు సస్పెండ్‌ చేశాను.. నేనేం నేరం చేశాను? అతిపెద్ద పార్టీ అయిన బీజేపీని ప్రశ్నించినందుకే సస్పెండ్ చేశారా? ఢిల్లీ సర్వీసెస్‌ బిల్లుపై బీజేపీ నుంచి న్యాయం చేయాలని డిమాండ్‌ చేస్తూ తన వాదన వినిపించడం నేరమా?’’ అని ఆయన ప్రశ్నించారు. ఈ వారం తనకు ప్రివిలేజెస్ కమిటీ నుంచి రెండుసార్లు నోటీసులు వచ్చాయని, పార్లమెంట్‌లో మాట్లాడేందుకు అనుమతించలేదని చద్దా అన్నారు.బిజెపి తనపై సంకేతాలను ఫోర్జరీ చేసిందని ఆరోపిస్తోందని, వాస్తవానికి ఏ ఎంపీ కూడా కమిటీ వేయాలని ప్రతిపాదించలేదని, అది లేదని చద్దా అన్నారు. దీనికి వ్రాతపూర్వక అనుమతి లేదా సంతకం అవసరం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-11T18:21:02+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *