యూపీ అసెంబ్లీ: నవ్వులు పూయించిన యోగి ఆదిత్యనాథ్, శివపాల్ యాదవ్ సంభాషణ

లక్నో : శుక్రవారం ఉత్తరప్రదేశ్ శాసనసభలో నవ్వులు పూయించాయి. ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్, సమాజ్ వాదీ పార్టీ నేత శివపాల్ యాదవ్ మధ్య జరిగిన సంభాషణ సభలో ఆహ్లాదకరమైన వాతావరణం నెలకొంది. సుహెల్‌దేవ్ భారతీయ సమాజ్ పార్టీ అధినేత ఓం ప్రకాష్ రాజ్‌భర్‌కు మంత్రి పదవి ఇవ్వాలని శివపాల్ యాదవ్ డిమాండ్ చేయగా, సీఎం చమత్కారంగా స్పందించి నవ్వేశారు.

గౌరవనీయులైన ముఖ్యమంత్రి గారు, దయచేసి ఆయనను త్వరగా ప్రమాణ స్వీకారం చేయించండి, లేకుంటే ఆయన మళ్లీ మా వద్దకు వస్తారని శివపాల్ యాదవ్ అన్నారు. వెంటనే సభ్యులు పెద్దగా నవ్వారు.

శివపాల్ యాదవ్ మాటలు విన్న యోగి ఆదిత్యనాథ్ నవ్వు ఆపుకోలేకపోయారు. కానీ ఆయన త్వరగానే నియంత్రణలోకి తెచ్చుకుని, “అధికారంలో ఉన్నప్పుడు మీ మేనల్లుడు (అఖిలేష్ యాదవ్)కు అనుకూలంగా ఉంటే రైతులకు మేలు జరిగేది” అని అన్నారు. కానీ మీ మేనల్లుడు మీ మాట వినడానికి సిద్ధంగా లేడు.

దానికి శివపాల్ స్పందిస్తూ.. మేం చెప్పినందుకే ఇంజినీర్ అయ్యాడు. యూపీకి ముఖ్యమంత్రి అయ్యారు.

అఖిలేష్ యాదవ్ జోక్యం చేసుకుంటూ.. ‘ముఖ్యమంత్రికి కూడా కాస్త చదువు రావాలి. దయచేసి అతని దగ్గర ట్యూషన్ తీసుకోండి” అన్నాడు.

యోగి ఆదిత్యనాథ్ శుక్రవారం శాసనసభలో అఖిలేష్, శివపాల్ పేర్లను పలుమార్లు ప్రస్తావించారు. ఆరుసార్లు గెలిచిన శివపాల్ మళ్లీ గెలిచి సభకు రావడం చాలా కష్టం. 2012-2017 మధ్య అమ్మానాన్నల తగాదాలకు రాష్ట్ర ప్రజలు బలి అయ్యారు. మేనమామ తనపై ఆధిపత్యం చెలాయిస్తాడని మేనల్లుడు భయపడి ఆర్థిక సాయం అందకుండా అడ్డుకున్నాడు. అందుకే 2012 నుంచి 2017 మధ్య సమాజ్ వాదీ పార్టీ ప్రభుత్వ హయాంలో ఎనిమిది ప్రాజెక్టులు మాత్రమే పూర్తయ్యాయని.. 2017-2022 మధ్య తమ ప్రభుత్వం 20 ప్రాజెక్టులను పూర్తి చేసిందన్నారు. 2012 నుంచి 2017 మధ్య 1,95,900 హెక్టార్లకు సాగునీరు అందిందని, 2017 నుంచి 2022 వరకు తమ ప్రభుత్వ హయాంలో 23,17,000 హెక్టార్లకు సాగునీరు అందించామన్నారు. తమ ప్రభుత్వ హయాంలో 44 లక్షల మంది రైతులు లబ్ధి పొందారన్నారు. రాష్ట్రంలో వరదలు, కరువు పరిస్థితులపై చర్చ సందర్భంగా ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

రాజ్‌భర్ గతంలో యోగి ఆదిత్యనాథ్ కేబినెట్‌లో మంత్రిగా పనిచేశారు. 2022 అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందు సమాజ్‌వాదీ పార్టీలో చేరారు. తాజాగా ఆయన మళ్లీ ఎన్డీయేలో చేరారు.

ఇది కూడా చదవండి:

ప్రైవేట్ బస్సులు: వరుస సెలవుల ప్రభావం.. ప్రైవేట్ బస్సుల్లో ఛార్జీలు

రాష్ట్ర బీజేపీ అధ్యక్షుడు: బీజేపీ రాష్ట్ర చీఫ్ సంచలన వ్యాఖ్యలు.. ఏం చెబుతున్నాడో తెలిస్తే..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-12T09:38:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *