న్యూస్‌క్లిక్‌కు నోటీసులు : ‘న్యూస్‌క్లిక్’కు ఢిల్లీ హైకోర్టు నోటీసులు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-12T03:50:11+05:30 IST

న్యూస్‌క్లిక్ పోర్టల్‌తో పాటు దాని వ్యవస్థాపకుడు ప్రబీర్ పుర్కాయస్థకు ఢిల్లీ హైకోర్టు శుక్రవారం నోటీసులు జారీ చేసింది. మనీలాండరింగ్ కేసులో తమపై తొందరపడి చర్యలు తీసుకోవద్దని గతంలో జారీ చేసిన ఉత్తర్వులను రద్దు చేయాలని ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ అభ్యర్థించింది.

న్యూస్‌క్లిక్‌కు నోటీసులు : 'న్యూస్‌క్లిక్'కు ఢిల్లీ హైకోర్టు నోటీసులు

ప్రబీర్ వెబ్‌సైట్ వ్యవస్థాపకుడు

వెబ్‌సైట్ వ్యవస్థాపకుడు ప్రబీర్‌కు కూడా

2 వారాలలోపు కౌంటర్ దాఖలు చేయాలని ఆదేశం

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 11: న్యూస్‌క్లిక్ పోర్టల్ మరియు దాని వ్యవస్థాపకుడు ప్రబీర్ పుర్కాయస్థకు ఢిల్లీ హైకోర్టు శుక్రవారం నోటీసులు జారీ చేసింది. మనీలాండరింగ్ కేసులో తమపై తొందరపాటు చర్యలు తీసుకోవద్దని గతంలో ఇచ్చిన ఆదేశాలను రద్దు చేయాలని కోరుతూ ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌లో మెరిట్ ఉందని, దానిని పరిగణనలోకి తీసుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని జస్టిస్ సౌరభ్ బెనర్జీ అన్నారు. ఈ నోటీసులకు రెండు వారాల్లోగా సమాధానం ఇవ్వాలని న్యూస్‌క్లిక్ పోర్టల్, పుర్కాయస్థాన్‌లను ధర్మాసనం ఆదేశించింది. ఈ కేసు విచారణ వచ్చే నెల 6వ తేదీన జరగనుంది. ఇది భారీ నేరపూరిత కుట్ర అని ED ప్రత్యేక న్యాయవాది వాదించారు మరియు న్యూస్‌క్లిక్ చెల్లింపు వార్తల కోసం కోట్ల రూపాయలను పొందింది. ఈ కేసు దర్యాప్తును ఏళ్ల తరబడి వాయిదా వేస్తున్న ఈడీ ఇప్పుడు అత్యుత్సాహం ప్రదర్శిస్తోందని న్యూస్‌క్లిక్ తరఫు న్యాయవాది వాదించారు. వారు దాఖలు చేసిన ఇతర వ్యాజ్యాలతో పాటు ఈ పిటిషన్‌ను కూడా చేపట్టాలన్న న్యూస్‌క్లిక్ అభ్యర్థనను హైకోర్టు తిరస్కరించింది. పెండింగ్‌లో ఉన్న ఇతర కేసులతో సంబంధం లేకుండా ఇది స్వతంత్రంగా ఉంటుందని చెప్పారు. న్యూస్‌క్లిక్ పోర్టల్‌కు చైనాకు అనుకూలంగా ప్రచారం చేసినందుకు అమెరికన్ టెక్ దిగ్గజం నెవిల్లే రాయ్ సింఘమ్ నుంచి భారీగా నిధులు అందుతున్నాయని న్యూయార్క్ టైమ్స్ కథనం ఆరోపించిన కొద్ది రోజుల తర్వాత ED ఈ పిటిషన్‌ను దాఖలు చేసింది. ఇంతలో, ఢిల్లీ హైకోర్టు 2021లో మధ్యంతర ఉత్తర్వును జారీ చేసింది, ఈ-కేసు విచారణ సమయంలో పోర్టల్ మరియు దాని వ్యవస్థాపకుడిపై తొందరపాటు చర్యలు తీసుకోవద్దని EDని ఆదేశిస్తూ.

‘న్యూస్‌క్లిక్’పై కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని 250 మందికి పైగా ప్రముఖుల లేఖ

చైనాకు అనుకూలంగా ప్రచారం చేస్తున్న న్యూస్‌క్లిక్‌పై కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని పలువురు ప్రముఖులు ఆమెను కోరారు. ఈ మేరకు పలువురు మాజీ న్యాయమూర్తులు, రాయబారులు సహా 250 మందికి పైగా ప్రముఖులు రాష్ట్రపతి, ప్రధాన న్యాయమూర్తికి లేఖ రాశారు. చైనాలో తయారైన తప్పుడు వార్తలతో భారతీయ పన్ను చెల్లింపుదారులను తప్పుదోవ పట్టించేందుకు కుట్ర పన్నుతున్నారని లేఖలో ఆరోపించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-12T03:50:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *