గల్లా ఫ్యామిలీ: గల్లా కుటుంబం తరపున ఎవరు పోటీ చేసినా సరే.. టిక్కెట్లు ఇచ్చేందుకు రెడీ!

ఎన్నికలు దగ్గర పడుతున్నాయని.. ఇంకా రేసులో ఉన్నామని అరుణకుమారి పుట్టినరోజున గల్లా కుటుంబం రచ్చ సృష్టించిందని అంటున్నారు.

గల్లా ఫ్యామిలీ: గల్లా కుటుంబం తరపున ఎవరు పోటీ చేసినా సరే.. టిక్కెట్లు ఇచ్చేందుకు రెడీ!

వచ్చే ఎన్నికల్లో గల్లా అరుణ కుమారి పోటీ చేయనున్నారు

గల్లా కుటుంబ రాజకీయం: ఏడు దశాబ్దాల రాజకీయ అనుభవం..మూడు తరాల రాజకీయ వారసత్వం..సుదీర్ఘ హయాంలో ఎన్నో గొప్ప విజయాలు..వేలాది మంది కార్మికులు..లక్షలాది మంది అభిమానులు..అలాంటి అండదండలున్న కుటుంబం..సభ్యులు ఆ కుటుంబం ఎమ్మెల్యే, ఎంపీ, మంత్రి పదవులు అనుభవించింది.. ఎందుకు? హఠాత్తుగా రాజకీయాలు (ఏపీ పాలిటిక్స్) చేయాలనుకున్నారు. తమ వ్యాపారాలు, తమపై ఆధారపడిన కార్మికులే ముఖ్యమని భావించారు. మళ్లీ ఏం జరిగినా ఇప్పుడు రాజకీయాల నుంచి తప్పుకున్నా.. విశ్రాంతి మాత్రం కాదన్న సంకేతాలు ఇస్తున్నారు. కాంగ్రెస్ లో ఓ వెలుగు వెలిగింది.. ఇదంతా టీడీపీలో చక్రం తిప్పుతున్న గల్లా కుటుంబానికే.. కొద్ది రోజులుగా రాజకీయాలకు దూరంగా ఉన్న గల్లా కుటుంబ సభ్యులు మళ్లీ యాక్టివ్ అవుతున్నారా? వారిని మళ్లీ రాజకీయాల్లోకి లాగుతున్నదెవరు?

టీడీపీ ఎంపీ గల్లా జయదేవ్ కుటుంబానికి రాష్ట్రంలోనే ప్రత్యేక గుర్తింపు ఉంది. ముఖ్యంగా రాయలసీమ ప్రాంతంలో గల్లా కుటుంబానికి చాలా ప్రాధాన్యత ఉంది. గుంటూరు నుంచి వరుసగా రెండుసార్లు ఎంపీగా ఎన్నికైన గల్లా జయదేవ్ గత కొంతకాలంగా రాజకీయాలకు దూరంగా ఉంటున్నారు. గుంటూరు సిట్టింగ్ ఎంపీ కూడా.. జయదేవ్ అటువైపు చూడడం లేదు. టీడీపీలో చురుకైన నాయకుడు జయదేవ్ స్వతహాగా పారిశ్రామికవేత్త. చిత్తూరు జిల్లాలో అమరరాజా బ్యాటరీస్ కంపెనీ అతని కుటుంబ యాజమాన్యంలో నడుస్తోంది. ఈ పరిశ్రమలో వేలాది మంది కార్మికులు ఉపాధి పొందుతున్నారు. వైసీపీ ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత పరిశ్రమల వల్ల కాలుష్యం పెరుగుతోందని నోటీసులు ఇవ్వడం రాజకీయంగా చర్చనీయాంశమైంది. జయదేవ్ టీడీపీలో ఉన్నందునే ప్రభుత్వం ఇలాంటి చర్యలు తీసుకుంటోందని ఆరోపించారు. అప్పటి నుంచి గల్లా జయదేవ్ రాజకీయాల్లో తన ప్రయత్నాలు తగ్గించుకున్నారు. ప్రభుత్వ వైఖరి వల్ల.. పరిశ్రమ విస్తరణలో బిజీగా ఉండడంతో గతంలో కనిపించిన దూకుడు జయదేవ్ ప్రదర్శించడం లేదు.

ఇక జయదేవ్ తాత రాజగోపాలనాయుడు రెండుసార్లు చిత్తూరు ఎంపీగా పనిచేశారు. గతంలో తపనంపల్లి ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికయ్యారు. జయదేవ్ తల్లి అరుణకుమారి కూడా నాలుగుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికయ్యారు. కాంగ్రెస్ హయాంలో మంత్రిగా పనిచేశారు. ఉమ్మడి చిత్తూరు జిల్లాలోని చంద్రగిరి, పూతలపట్టు, నగిరి, తిరుపతి వంటి నాలుగైదు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాలను ప్రభావితం చేయగల సత్తా గల్లా కుటుంబానికి ఉంది. అయితే తన తండ్రి రామచంద్ర నాయుడు నుంచి అమరరాజు చైర్మన్ గా బాధ్యతలు చేపట్టిన జయదేవ్.. రాజకీయాలపై పూర్తి స్థాయిలో దృష్టి సారించలేకపోవడంతో కొద్దికాలం విరామం ప్రకటించారు. ఈ పరిస్థితుల్లో టీడీపీ కూడా గుంటూరుకు ప్రత్యామ్నాయ అభ్యర్థిని వెతుకుతోంది.

ఇది కూడా చదవండి: జనసేనతో పొత్తు పెట్టుకుంటే బుచ్చయ్య చౌదరి ప్రాణత్యాగం చేస్తారా?

గల్లా కుటంబ ప్రస్థానం రాజకీయాల్లో చరిత్ర సృష్టిస్తున్న తరుణంలో మాజీ మంత్రి అరుణ మళ్లీ యాక్టివ్‌గా మారడం రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది. చంద్రగిరిలో నాలుగుసార్లు గెలిచిన అరుణకుమారి 2014లో టీడీపీ తరపున పోటీ చేసి ఓడిపోయారు. 2019లో పోటీకి దూరంగా ఉండి.. వచ్చే ఎన్నికల్లో అరుణకుమారి కూతురు రమాదేవి పోటీ చేయాలని తొలుత భావించారు. అయినా ప్రతిపాదన ముందుకు సాగలేదు. అయితే ఇప్పుడు మళ్లీ తెరపైకి వస్తోంది అరుణకుమారి. తిరుపతిలో కాసేపు కనిపించని అరుణకుమారి పుట్టినరోజును అభిమానుల మధ్య గ్రాండ్‌గా జరుపుకున్నారు. ఎన్నికలు దగ్గర పడుతున్నాయని.. ఇంకా రేసులో ఉన్నామని అరుణకుమారి పుట్టినరోజున గల్లా కుటుంబం రచ్చ సృష్టించిందని అంటున్నారు. గల్లా కుటుంబం తరపున ఎవరు పోటీ చేసినా టికెట్ ఇచ్చేందుకు టీడీపీ సిద్ధంగా ఉంది. అయితే ఎవరు పోటీ చేస్తారనే విషయంపై స్పష్టత రాకపోవడంతో టీడీపీ నాయకత్వం కూడా ఎటూ తేల్చుకోలేకపోతోంది. అదే సమయంలో చంద్రగిరి టీడీపీ అభ్యర్థిగా ఇప్పటికే పులపర్తి నానిని ప్రకటించారు. అరుణ మళ్లీ పోటీ చేయాలనుకుంటే ఎక్కడి నుంచి బరిలోకి దిగుతారనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.

ఇది కూడా చదవండి: తిరుపతి బరిలో వైసీపీ కొత్త అభ్యర్థి.. తెరపైకి డాక్టర్ శిరీష పేరు!?

పారిశ్రామిక నేపథ్యంతో పాటు రాజకీయ ప్రాధాన్యత కారణంగా కార్మికుల్లో గల్లా కుటుంబంపై అభిమానం ఉంది. అదే సమయంలో సూపర్ స్టార్ కృష్ణ అల్లుడు జయదేవ్ కు హీరో మహేష్ బాబు అభిమానుల మద్దతు ఉంది. అంతటి శక్తిమంతమైన గల్లా కుటుంబం రాజకీయ అధికారంలో విశ్రాంతి తీసుకోవాలనుకుంటోందా అనే చర్చ జోరుగా సాగుతోంది. మళ్లీ యాక్టివ్‌గా మారడంతో విశ్రాంతి కాదు.. బ్రేక్ అని అంటున్నారు పరిశీలకులు. వీటిలో ఏది నిజం? వచ్చే ఎన్నికల్లో గల్లా కుటుంబం పోటీ చేస్తుందా లేదా? అన్న ఉత్కంఠ ఏపీ రాజకీయాల్లో ఉత్కంఠ రేపుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *