ముస్లిం మన్ కీ బాత్ వినండి: మోదీజీ..ముస్లిం మన్ కీ బాత్ వినండి

ప్రధాని మోదీ జీ..మీ మన్ కీ బాత్ కాదు ముస్లింల మన్ కీ బాత్ వినండి..దేశంలో ద్వేషం పెరిగిపోతోంది..ఆ దిశగా ఆలోచించండి..ముస్లింల మన్ కీ బాత్ వినండి..

ముస్లిం మన్ కీ బాత్ వినండి: మోదీజీ..ముస్లిం మన్ కీ బాత్ వినండి

ముస్లిం మన్ కీ బాత్ వినండి

ముస్లిం మన్ కీ బాత్ : ప్రధాని మోదీ బాన్ కీ మాత్ దేశంలో అందరికీ తెలిసిందే. కానీ జామా మసీదు షాహీ ఇమామ్ సయ్యద్ అహ్మద్ బుఖారీ ప్రధాని మోదీకి సలహా ఇచ్చారు. “ద్వేషపూరిత తుఫాను” నుండి “దేశాన్ని రక్షించడానికి”, ముస్లింలు మన్ కీ బాత్ వినాలని సూచించారు. దేశంలో విద్వేషం తుఫానులా విస్తరిస్తున్నదని సయ్యద్ అహ్మద్ బుఖారీ ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ముస్లింల మన్ కీ బాత్ వినాలని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీకి విజ్ఞప్తి చేశారు.

బుఖారీ శుక్రవారం (ఆగస్టు, 2023) చారిత్రాత్మక మసీదులో ప్రసంగించారు. ఈ సందర్భంగా నోహ్ అల్లర్లు, నడుస్తున్న రైలుపై రైల్వే పోలీసుల కాల్పుల్లో నలుగురు ప్రాణాలు కోల్పోయిన ఘటనలను ఆయన ప్రస్తావించారు. దేశంలో విద్వేషాలు రెచ్చిపోతున్నాయని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ద్వేషపూరిత భావన దేశ ప్రజలకు మంచిది కాదని ఆయన ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు.

ఇలాంటి శత్రుత్వం శాంతిభద్రతలకు అత్యంత ప్రమాదకరమని అన్నారు. సమాజంలోని మేధావులతో ప్రధాని మోదీ, హోంమంత్రి అమిత్ షా చర్చించి ఇలాంటి విద్వేషాలను అదుపు చేయాలని కోరారు.

రాహుల్ గాంధీ: రాహుల్ గాంధీ వయనాడ్ పర్యటనకు బయలుదేరారు

ప్రధాని మోదీ మాట్లాడుతూ.. మీరు తరచూ మన్ కీ బాత్ గురించి మాట్లాడుతున్నారని, అందుకే ముస్లింల మన్ కీ బాత్ వినాలని, ప్రస్తుత పరిస్థితులతో ముస్లింలు ఇబ్బంది పడుతున్నారని, తమ భవిష్యత్తు గురించి ఆందోళన చెందుతున్నారని ఆయన అన్నారు. విద్వేషాలు, మతపరమైన దాడుల నుంచి ముస్లింలను రక్షించడంలో చట్టాలు బలహీనంగా ఉన్నాయని ఈ సందర్భంగా ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు. అంతేకాదు ముస్లింలను తరిమికొట్టేందుకు ముస్లింలతో వ్యాపార లావాదేవీలకు తెగబడేలా పంచాయతీలు ఏర్పాట్లు చేస్తున్నాయి.. ప్రపంచంలో 57 ఇస్లామిక్ దేశాలున్నాయి.. ఆయా దేశాల్లో ముస్లింలకు ఇంత దారుణమైన పరిస్థితులు ఎదురుకావడం లేదు.. ప్రాణాలకు ముప్పు లేదు. .. వారి ప్రాణాలకు కూడా ఎలాంటి ప్రమాదం లేదు. లేదు..కానీ ఇక్కడ అలా కాదు, దయచేసి మేధావులతో చర్చించి ఇలాంటి ప్రతికూల పరిస్థితులపై చర్యలు తీసుకోండి.

ఇలాంటి విద్వేషపూరిత పరిస్థితులు హిందూ, ముస్లింల మధ్య సత్సంబంధాలకు ముప్పుగా పరిణమిస్తున్నాయని వాపోయారు. భారతదేశంలో ఎందుకు ఈ ద్వేషం? బాధగా అడిగాడు. ఇలాంటి పరిస్థితుల కోసమే మన పూర్వీకులు స్వాతంత్ర్యం కోసం పోరాడారు..? అంటూ తన బాధను వ్యక్తం చేశారు. దేశంలోని ముస్లింల తరపున ప్రధాని మోదీ, అమిత్ షాలు ముస్లిం మేధావులతో మాట్లాడాలని కోరుతున్నట్లు తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *