హైకోర్టు ధర్మాసనం: ఆస్తులు ప్రకటించకపోవడం అవినీతి లాంటిదని…

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-12T11:20:01+05:30 IST

ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే అభ్యర్థులు తమ కుటుంబ సభ్యులందరికీ సంబంధించిన ఆస్తులను ప్రకటించకుండా లేదా దాచకుండా ఉంటే అది అవినీతిగా పరిగణించబడుతుంది

హైకోర్టు ధర్మాసనం: ఆస్తులు ప్రకటించకపోవడం అవినీతి లాంటిదని...

– ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే అభ్యర్థులు వాస్తవాలు వెల్లడించాలి

– కలబురగి హైకోర్టు బెంచ్

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే అభ్యర్థులు తమ కుటుంబ సభ్యులందరికీ చెందిన ఆస్తులను ప్రకటించకపోవడం, దాచకపోవడం అవినీతికి పాల్పడటమేనని, అనర్హత వేటుకు ఇదే కారణమని హైకోర్టు అభిప్రాయపడింది. గ్రామ పంచాయతీ సభ్యుల అనర్హత వేటుకు సంబంధించిన పిటిషన్‌పై విచారణ సందర్భంగా కలబురగి హైకోర్టు ధర్మాసనం న్యాయమూర్తి సూరజ్ గోవిందరాజ్ శుక్రవారం తన అభిప్రాయాన్ని వెల్లడించారు. యాదగిరి జిల్లా నాయకల్ గ్రామపంచాయతీ సభ్యురాలు అబిదాబేగం దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌ను సింగిల్ జడ్జి ధర్మాసనం విచారించింది. పిటిషనర్ ఆస్తి వివరాలను సమర్పించకపోతే అటువంటి పరిణామాలకు దారితీస్తుందని స్పష్టం చేయబడింది, అయితే గ్రామస్వరాజ్ మరియు పంచాయత్ రాజ్ చట్టం, 1993 ప్రకారం అనర్హత వేటుకు అవకాశం ఇచ్చినట్లు స్పష్టంగా ఉంది. హైకోర్టు బెంచ్ తీర్పును తోసిపుచ్చింది. స్థానిక కోర్టు అబాదీ బేగం సభ్యత్వాన్ని రద్దు చేసింది. మహ్మద్ ఇస్మాయిల్ దాఖలు చేసిన పిటిషన్ ప్రకారం, అక్టోబర్ 31, 2022న అబిదా బేగం ఎన్నిక చెల్లదని కోర్టు తీర్పునిచ్చింది. అబిదా బేగం హైకోర్టును ఆశ్రయించగా దానిని కొట్టివేసింది. కానీ పిటిషన్‌లో ఇస్మాయిల్‌ నాయక్‌ల పంచాయతీ సభ్యులందరినీ, ప్రజాప్రతినిధులందరినీ ప్రస్తావించలేదని ధర్మాసనం స్పష్టం చేసింది. రెండు పార్టీల మధ్య వివాదం మాత్రమే ఉన్నందున, పిటిషనర్ గెలిస్తే, ప్రత్యర్థి సభ్యత్వాన్ని రద్దు చేసినట్లు చెప్పారు. అయితే ప్రజాస్వామ్యయుతంగా ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే ప్రతి అభ్యర్థి తన ఆస్తులను ప్రకటించాల్సిందేనని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-12T11:20:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *