ఇండియా-చైనా స్టాండాఫ్: మరోసారి భారత్-చైనా కోర్ కమాండర్ స్థాయి చర్చలు.. డేట్ ఫిక్స్.. చైనా వింటుందా?

గత వేసవిలో వాస్తవ నియంత్రణ రేఖ (ఎల్‌ఐసి)పై చైనా సైనిక కార్యకలాపాలు పెరిగిన తరుణంలో ఇరు దేశాల మధ్య చర్చలు జరుగుతున్నాయి. చివరి (18వ తేదీ) సమావేశం ఏప్రిల్ 23న జరిగింది.

ఇండియా-చైనా స్టాండాఫ్: మరోసారి భారత్-చైనా కోర్ కమాండర్ స్థాయి చర్చలు.. డేట్ ఫిక్స్.. చైనా వింటుందా?

ఇండియా, చైనా సరిహద్దు

భారత్-చైనా: వాస్తవ నియంత్రణ రేఖ వెంబడి ఉన్న సంఘర్షణ ప్రాంతాల నుంచి సైన్యం ఉపసంహరణ ప్రక్రియ కోసం గత కొన్నేళ్లుగా భారత్-చైనాల మధ్య కోర్ కమాండర్ స్థాయి చర్చలు జరుగుతున్న సంగతి తెలిసిందే. తాజాగా ఇరు దేశాల కమాండర్ స్థాయి అధికారుల మధ్య సమావేశం జరగనుంది. ఇప్పటికే వీరి మధ్య 18 సార్లు సమావేశాలు జరిగాయి. 19వ సారి డేట్ ఫిక్స్ అయింది. ఈ నెల 14న ఇరు దేశాల కమాండర్ స్థాయి అధికారుల మధ్య చర్చ జరగనుంది. సరిహద్దు ప్రాంతాల్లో నెలకొన్న ప్రతిష్టంభనకు ముగింపు పలికేందుకు ఇరు దేశాల సైనికాధికారులు చర్చలు జరుపుతారని ఈ సందర్భంగా ఏఎన్‌ఐ వెల్లడించింది. ఈ సమావేశంలో, చుఘల్-మోల్డో సరిహద్దు పాయింట్ వద్ద భారతదేశం వైపు చర్చలు జరుగుతాయి.

ఇండియా చైనా ట్రూప్స్ : భారత్, చైనా సైనికుల మధ్య మరిన్ని ఘర్షణలు జరిగే అవకాశం ఉంది – నివేదికలో ఆందోళనకర విషయాలు

ఈ సమావేశంలో భారత ప్రతినిధి బృందానికి లడఖ్‌లోని 14 కార్ప్స్ ఆఫ్ ఇండియన్ ఆర్మీ కార్ప్స్ కమాండర్ లెఫ్టినెంట్ జనరల్ రషీమ్ బాలి నాయకత్వం వహిస్తారు. చైనా వైపు దక్షిణ జిన్‌జియాంగ్ మిలిటరీ డిస్ట్రిక్ట్ యొక్క మిలిటరీ చీఫ్ ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. ఉన్నత స్థాయి సైనిక చర్చల నేపథ్యంలో తూర్పు లడఖ్‌లోని వ్యూహాత్మకంగా ముఖ్యమైన డెప్సాంగ్ మరియు డెమ్‌చోక్ ప్రాంతాల నుండి దళాలను ఉపసంహరించుకోవాలని భారతదేశం పట్టుబట్టింది.

చైనా స్మార్ట్ ఫోన్ : పిల్లల స్మార్ట్ ఫోన్ వినియోగ నియంత్రణకు మైనర్ మోడ్ .. చైనా కొత్త ప్రతిపాదనలు

గత వేసవిలో వాస్తవ నియంత్రణ రేఖ (ఎల్‌ఐసి)పై చైనా సైనిక కార్యకలాపాలు పెరిగిన తరుణంలో ఇరు దేశాల మధ్య చర్చలు జరుగుతున్నాయి. చివరి (18వ తేదీ) సమావేశం ఏప్రిల్ 23న జరిగింది. 2020లో ఇది ఇలా ఉంటే, తూర్పు లడఖ్‌లో చైనా, భారత్‌ల మధ్య ఘర్షణలు జరిగాయి. అప్పటి నుండి రెండు దేశాలు వాస్తవ నియంత్రణ రేఖ వెంబడి సైన్యాన్ని మోహరించాయి. చర్చలతో పలు ప్రాంతాల్లో ఉపసంహరణ ప్రక్రియ ముగిసినప్పటికీ, కొన్ని కీలక అంశాల్లో (డెప్పాంగ్, డెమ్‌చోక్) చైనా సైన్యం ఉపసంహరణ నెమ్మదిగా సాగుతున్నట్లు చెబుతున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో ఈ అత్యున్నత స్థాయి సైనిక చర్యల ఫలితాలు ఎలా ఉంటాయో వేచి చూడాల్సిందే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *