అనసూయ : స్వాతంత్ర్య సమరయోధురాలు ‘బేగం హజ్రత్ మహల్’గా అనసూయ.. సినిమా..?

పాన్ ఇండియా సినిమాల్లో కూడా నటిస్తున్న అనసూయ తాజాగా స్వాతంత్ర్య సమరయోధురాలు ‘బేగం హజ్రత్ మహల్’గా ఉన్న ఫోటోను షేర్ చేసింది. బయోపిక్ వస్తుందా?

అనసూయ : స్వాతంత్ర్య సమరయోధురాలు 'బేగం హజ్రత్ మహల్'గా అనసూయ.. సినిమా..?

స్వాతంత్ర్య సమరయోధురాలు బేగం హజ్రత్ మహల్‌లో అనసూయ భరద్వాజ్

అనసూయ భరద్వాజ్ : టాలీవుడ్ నటి అనసూయ టీవీ షోలతో మంచి పాపులారిటీ సంపాదించుకుంది మరియు ఆ తర్వాత పలు సినిమాల్లో ముఖ్యమైన పాత్రలు పోషించింది మరియు ఇప్పుడు ఆమె వరుస ఆఫర్లతో ముందుకు సాగుతోంది. ఆమె పుష్ప వంటి పాన్ ఇండియా మూవీలో కూడా ప్రధాన పాత్ర పోషించింది. సోషల్ మీడియాలో ఫుల్ యాక్టివ్ గా ఉండే అనసూయ తాజాగా ఓ పోస్ట్ చేసి అందరి దృష్టిని ఆకర్షిస్తోంది. అనసూయ కూడా స్వాతంత్ర్య సమరయోధురాలు ‘బేగం హజ్రత్ మహల్’ లుక్‌లో ఉన్న ఫోటోను షేర్ చేసింది.

కార్తీక్ దండు: విరూపాక్ష దర్శకుడి నుండి మరో థ్రిల్లర్.. ఈసారి లెజెండ్ నుండి మిస్టరీ..

దీంతో తన బయోపిక్‌లో అనసూయ నటించబోతుందా అనే ప్రశ్న అందరిలో మొదలైంది. అయితే ఇది బయోపిక్ కాదు. ఈ ఏడాది 76వ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవాన్ని జరుపుకోబోతున్నాం. స్వాతంత్య్ర సమరయోధుల త్యాగాలను స్మరించుకుంటూ ఈ ఆగస్టు 15వ తేదీని ఘనంగా నిర్వహించేందుకు అందరూ సన్నాహాలు చేస్తున్నారు. ఈ ఎపిసోడ్‌లో అనసూయ కూడా యోధులపై తన భక్తిని చాటుకుంది. 1857లో సైనిక తిరుగుబాటు సమయంలో భారతదేశ స్వాతంత్ర్య ఉద్యమంలో ముఖ్యమైన పాత్ర పోషించిన బేగం హజ్రత్ మహల్, దాని గురించి అందరికీ తెలియజేయడానికి ఆమె రూపాన్ని కలిగి ఉన్న ఫోటోను పంచుకున్నారు. ఈ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం నాడు చరిత్ర చెప్పని ‘బేగం హజ్రత్ మహల్’ లాంటి స్వాతంత్ర్య సమరయోధుల గురించి తెలుసుకుందాం.

కుషి సినిమా : విజయ్ దేవరకొండ సమంత ఖుషి ఆడియో లాంచ్.. స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ స్పెషల్..

బేగం హజ్రత్ స్వాతంత్ర్య పోరాటం ప్రారంభమైనప్పుడు పోరాట రహిత మహిళా యోధులలో ఒకరు. 1856లో, బ్రిటీష్ సైనికులు ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలోని అవధ్‌ను స్వాధీనం చేసుకున్నప్పుడు బేగం హజ్రత్ అవధ్ అవధ్ రాష్ట్ర వ్యవహారాలకు బాధ్యత వహించారు. ఆ సమయంలో రాజా జైలాల్ సింగ్ నాయకత్వంలో బ్రిటిష్ సైనికులతో బేగం హజ్రత్ దళం తిరుగుబాటు చేసింది. బ్రిటీష్ వారి నుండి లక్నోను స్వాధీనం చేసుకున్న తర్వాత బేగం హజ్రత్ తన కుమారుడు బిర్జిస్ ఖద్రాను అవధ్ పాలకుడిగా ప్రకటించారు. ఆమె 1879లో నేపాల్ రాజధాని ఖాట్మండులో మరణించింది. ఆమె పోరాట స్ఫూర్తికి గుర్తుగా భారత ప్రభుత్వం తపాలా బిళ్లను కూడా విడుదల చేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *