ఉత్తరాఖండ్: ఉత్తరాఖండ్‌లో భారీ వర్షం కారణంగా డిఫెన్స్ కాలేజీ భవనం కుప్పకూలింది

ఉత్తరాఖండ్

ఉత్తరాఖండ్: ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాలకు ఉత్తరాఖండ్‌లోని మల్దేవ్తాలోని డెహ్రాడూన్ డిఫెన్స్ కాలేజీ భవనం సోమవారం కుప్పకూలింది. భారత వాతావరణ శాఖ (ఐఎండీ) ఆదివారం రెడ్ అలర్ట్ ప్రకటించింది. రానున్న ఇరవై నాలుగు గంటల్లో రాష్ట్రంలోని ఆరు జిల్లాల్లో మెరుపులతో కూడిన భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది.

52కి చేరిన మృతుల సంఖ్య..(ఉత్తరాఖండ్)

చమోలి జిల్లాలోని పిపాల్‌కోటి ప్రాంతంలోని బద్రీనాథ్ జాతీయ రహదారి అడపాదడపా కురుస్తున్న వర్షాల కారణంగా కొండచరియలు విరిగిపడటంతో శిధిలాల కారణంగా మూసుకుపోయింది. పలు వాహనాలు కూడా శిథిలాల కింద చిక్కుకుపోయాయి. శిథిలాల కింద ఒకరు చిక్కుకున్నట్లు కూడా ఆయన తెలిపారు. ఉత్తరాఖండ్ అసెంబ్లీ స్పీకర్ రీతూ ఖండూరి భూషణ్ ఆదివారం రాష్ట్రంలోని కోట్‌ద్వార్‌లో విపత్తు ప్రభావిత ప్రాంతాలను పరిశీలించారు. అధికారిక లెక్కల ప్రకారం వర్షాల కారణంగా 52 మంది మృతి చెందగా, 37 మంది గాయపడ్డారు. ఉత్తరాఖండ్‌లో కురుస్తున్న భారీ వర్షాల కారణంగా పలుచోట్ల కొండచరియలు విరిగిపడటంతో పాటు వరదలు సంభవించాయి.

రుద్రప్రయాగ్, శ్రీనగర్, దేవప్రయాగ్ వద్ద అలకనంద, మందాకిని, గంగా నదులు ప్రమాద స్థాయికి మించి ప్రవహిస్తున్నాయి. , చమోలి జిల్లాలో అలకనంద మరియు దాని ఉపనదులైన పిండార్, నందాకిని మరియు బిర్హితో సహా డజను నదుల ఒడ్డున వరద ముంపు ప్రాంతాలు ఉన్నాయి. భారీ వర్షాలు చంద్రశ్వర్ నగర్ మరియు షీషమ్ ఝరితో సహా రిషికేశ్‌లోని వివిధ లోతట్టు ప్రాంతాలను కూడా ముంచెత్తాయి. రాష్ట్ర విపత్తు ప్రతిస్పందన దళం ప్రజలను సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలించారు. రిషికేశ్ సమీపంలోని గ్రామీణ ప్రాంతాలు జలమయమయ్యాయి. రిషికేశ్ గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో బంగాళా నాలా, సౌంగ్, సుస్వా నదులు కూడా పొంగిపొర్లుతున్నాయి.

పోస్ట్ ఉత్తరాఖండ్: ఉత్తరాఖండ్‌లో భారీ వర్షం కారణంగా డిఫెన్స్ కాలేజీ భవనం కుప్పకూలింది మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *