పురుషుల కోసం పవిత్ర నడుము దారం : స్త్రీ పురుషుల మధ్య సంబంధం ఏమిటి? భారతీయ సంప్రదాయం వెనుక సైన్స్

మగవారికి పుట్టుమచ్చలతో సంబంధం ఏమిటి..? ఆ బంధం వెనుక కారణం ఏమిటి? ఇది కేవలం సంప్రదాయమా లేక భారతదేశంలో పురుషులు కట్టే టై వెనుక మరేదైనా కారణం ఉందా?

పురుషుల కోసం పవిత్ర నడుము దారం : స్త్రీ పురుషుల మధ్య సంబంధం ఏమిటి?  భారతీయ సంప్రదాయం వెనుక సైన్స్

పురుషులకు మొలతడు

పురుషుల కోసం మొలతాడు : ఒక మనిషి మొలకెత్తాడు. ఎదగలేని మనిషి లేడు. మొలకెత్తిన మగ. నీ మొలకలు కట్టకపోతే మగవాడా? ఈ విధంగా, మొలకలు మనిషి జీవితంలో భాగమయ్యాయి. ఒక భాగం మాత్రమే కాదు, అది శరీరంలో ఒక భాగంగా మారింది. మొగవాల్లకు మొలటూకి ఉన్న సంబంధం ఏమిటి? ఇంకా చాలా ఎక్కువే ఉన్నాయంటున్నారు నిపుణులు..మొలటు అంటే ఓటో మాత్రమే కాదు, ముఖ్యంగా మగవాళ్లు మూలాటూ కట్టుకోవడం వెనుక ఓ సైన్స్ కూడా ఉందని అంటున్నారు.

సాధారణంగా భారతీయ సంప్రదాయాలన్నీ సైన్స్ నుంచి వచ్చినవే. సైన్స్ బాగా అభివృద్ధి చెందిన ఈ యుగంలో సంప్రదాయాన్ని మూఢనమ్మకాలుగా కొట్టిపారేసినా ఆ సంప్రదాయం వెనుక సైన్స్ దాగి ఉందన్న సంగతి మర్చిపోతున్నాం. అంటే భారతీయుల దూరదృష్టి… భారతీయ సంప్రదాయాల్లో స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది. మగవాళ్లు కట్టే ‘మొలాడు’ కట్టడం వెనుక కారణం కూడా ఇదే.

మహిళ బీచ్‌లో బిడ్డకు జన్మనిచ్చింది: బీచ్‌లో బిడ్డకు జన్మనివ్వాలని కోరిక, 6437 కిలోమీటర్లు ప్రయాణించి కల నెరవేర్చుకుంది..

పురుషులు స్పెర్మ్ లేకుండా ఉండకూడదని పెద్దలు చెబుతారు. ఎందుకు..? అంటే పెద్దలు ఏదేదో చెబుతారు కానీ చాలా మందికి కారణం తెలియదు. అంతే అంటున్నారు పెద్దలు. అయితే పురుషుల సున్తీ చేయడం వెనుక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయని నిపుణులు అంటున్నారు.

సాధారణంగా, పుట్టిన తరువాత, శిశువు అబ్బాయి లేదా అమ్మాయి అనే తేడా లేకుండా కడుగుతారు. కానీ ఆడపిల్లకి నిర్ణీత వయస్సు వచ్చినప్పుడు అంటే ఐదేళ్లలోపు పొదుగు కట్టడం మానేస్తారు. కానీ అబ్బాయికి పెద్దవాడైనా, పెళ్లయినా తలపాగా పెట్టుకోవాలని పెద్దలు చెబుతుంటారు. ఎందుకో తెలుసుకుందాం..

చిన్న పిల్లలకు సున్తీ చేయిస్తే వారి ఎదుగుదల సమయంలో ఎముకలు, కండరాలు సక్రమంగా పెరుగుతాయి. ప్రధానంగా మగ పిల్లల ఎదుగుదల సమయంలో పురుషాంగం అసమతుల్యత చెందకుండా ఉండేందుకు పురుషాంగానికి సున్తీ చేస్తారు. మొలకను కట్టుకుంటే రక్తప్రసరణ కూడా మెరుగవుతుంది. పురుషులలో హెర్నియా నుండి స్పెర్మ్‌ను రక్షిస్తుంది. ఇది పరిశోధనలో కూడా రుజువైంది.

వజ్రాలు: వజ్రాలు మరియు భూమి మధ్య సంబంధం ఏమిటి? వజ్రం చేయడానికి ఎన్ని సంవత్సరాలు పడుతుందో తెలుసా?

వృషణాలు అధిక వేడికి గురైతే పురుషుల్లో స్పెర్మ్ కౌంట్ తగ్గిపోతుంది. కాబట్టి వేడిని పీల్చుకునే నల్ల జీలకర్ర పురుష సంతానోత్పత్తిని మెరుగుపరచడంలో పరోక్షంగా సహాయపడుతుందని చెప్పబడింది. ఏది ఏమైనా హిందూమతంలో ఇలాంటి సంప్రదాయాలు పాటించాలని పెద్దలు చెబుతుంటారు. కాబట్టి పుట్టుమచ్చ కట్టుకోవడం ఒక ఆచారంగా కొనసాగుతుంది. కాగా.. మొలకల్లో చాలా రకాలున్నాయి. పెద్దలు పిల్లలకు వారి వారి స్థాయిల ప్రకారం బంగారు మరియు వెండి పూసలు ఇస్తారు.

మొలకలపై నమ్మకాలు..సంప్రదాయం వెనుక జాగ్రత్తలు
మొలకలపై పిన్నులు పెట్టవద్దు..
మొలకలు కట్టుకుంటే చూపు రాదు.
మొలకను కట్టుకుంటే నెగెటివ్ ఎనర్జీ పోయి పాజిటివ్ ఎనర్జీ వస్తుంది.
స్నానం చేసేటప్పుడు పురుషులు పూర్తిగా నగ్నంగా ఉండకూడదు.అందుకే గోచీలు వేసుకుని స్నానం చేసేవారు.
వేదాలలో కూడా పురుషులు నగ్నంగా స్నానం చేయకూడదని చెప్పబడింది.
వృషణాలు చాలా సున్నితంగా ఉంటాయి. ఎలాంటి గాయం కాకుండా ఉండేందుకు వస్త్రంతో స్నానం చేయాలి.
నదులు, కాలువలు, సముద్రాల్లో స్నానం చేసేటపుడు కచ్చితంగా ఇన్నర్ వేర్ (గోచీ) వేసుకోవాలి.. లేదంటే నీటి జీవుల వల్ల ఇబ్బందులు రాకుండా ఉండాలంటే గోచీ లాంటివి వేసుకోవాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *