ఆగస్టు 15న హై అలర్ట్ : ఉగ్రవాద దాడులకు పాక్ వ్యూహం..ఇంటెలిజెన్స్ హెచ్చరికలతో హై అలర్ట్

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ వేడుకల సందర్భంగా ఢిల్లీలో ఉగ్రదాడికి పాక్ ఉగ్రవాదులు ప్లాన్ వేసినట్లు పలు నిఘా సంస్థలు హెచ్చరించాయి. దీంతో కేంద్ర భద్రతా బలగాలు అప్రమత్తమయ్యాయి. ఆగస్టు 15న పాకిస్థాన్‌కు చెందిన లష్కరే తోయిబా (ఎల్‌ఈటీ), జైషే మహ్మద్‌తో సహా తీవ్రవాద సంస్థలు భద్రతా ఏజెన్సీలు మరియు రైల్వే స్టేషన్‌ల వంటి బహిరంగ ప్రదేశాలను లక్ష్యంగా చేసుకున్నాయని భద్రతా సంస్థలకు ఇంటెలిజెన్స్ హెచ్చరికలు జారీ చేయబడ్డాయి.

ఆగస్టు 15న హై అలర్ట్ : ఉగ్రవాద దాడులకు పాక్ వ్యూహం..ఇంటెలిజెన్స్ హెచ్చరికలతో హై అలర్ట్

ఆగస్టు 15న హై అలర్ట్

ఆగస్టు 15న హై అలర్ట్ : స్వాతంత్య్ర దినోత్సవ వేడుకల సందర్భంగా ఢిల్లీలో ఉగ్రదాడికి పాక్ ఉగ్రవాదులు ప్లాన్ చేశారని పలు నిఘా సంస్థలు హెచ్చరించాయి. దీంతో కేంద్ర భద్రతా బలగాలు అప్రమత్తమయ్యాయి. పాకిస్థాన్‌కు చెందిన లష్కరే తోయిబా (ఎల్‌ఈటీ), జైషే మహ్మద్‌తో సహా ఉగ్రవాద సంస్థలు ఆగస్టు 15న భద్రతా ఏజెన్సీలు మరియు రైల్వే స్టేషన్‌ల వంటి బహిరంగ ప్రదేశాలను లక్ష్యంగా చేసుకున్నాయని భద్రతా సంస్థలకు ఇంటెలిజెన్స్ హెచ్చరిక జారీ చేయబడింది. ఆగస్టు 15న) దేశంలోని ఉగ్రవాద సంస్థలు భద్రతకు విఘాతం కలిగించే అవకాశం ఉందని విదేశీ సంస్థలతో పాటు నిఘా సంస్థలకు కూడా సమాచారం అందింది. (హై అలర్ట్‌లో ఉన్న భద్రతా బలగాలు)

కుప్పకూలిన సిమ్లా ఆలయం: సిమ్లాలో శివాలయం కూలి… 9 మంది మృతి

ఈ ఏడాది ఫిబ్రవరిలో, ఢిల్లీ చుట్టుపక్కల సున్నితమైన బహిరంగ ప్రదేశాలను లక్ష్యంగా చేసుకునేందుకు పాకిస్థాన్‌కు చెందిన ఉగ్రవాద సంస్థలు చేస్తున్న ప్రయత్నాల గురించి ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీలకు సమాచారం అందింది. ఢిల్లీలోని రైల్వేలు, ఢిల్లీ పోలీసు కార్యాలయాలు, ఎన్‌ఐఏ కార్యాలయాలపై ఉగ్రవాదులు దాడులు చేసే ప్రమాదం ఉందని లష్కరే తోయిబాకు చెందిన పాకిస్థాన్ కార్యకర్త ఒకరు వెల్లడించారు. దీంతో ఢిల్లీలోని పలు కీలక ప్రాంతాల్లో నిఘా పెట్టారు.

హిమాచల్ మేఘ విధ్వంసం: హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లో బియాస్ నది మళ్లీ పొంగిపొర్లింది…ఏడుగురి మృతి

ఢిల్లీతో సహా భారతీయ నగరాలను లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి JM ప్లాన్ చేస్తోందని పాక్ ఆక్రమిత కాశ్మీర్‌కు చెందిన ఒక కార్యకర్త వెల్లడించారు. మే 2023లో విడుదల చేసిన వీడియో సందేశంలో ఈ హెచ్చరిక వచ్చిందని ఇంటెలిజెన్స్ తెలిపింది. సరిహద్దు సంస్థలే కాకుండా, స్వదేశీ ఉగ్రవాద సంస్థలు, సిక్కు తీవ్రవాదులు, వామపక్ష తీవ్రవాదులు మరియు ఈశాన్య తిరుగుబాటు గ్రూపులు, ఇంటెలిజెన్స్ వల్ల భద్రతాపరమైన అంతరాయాలు ఏర్పడే అవకాశం ఉంది. వర్గాలు తెలిపాయి.

అమెరికాలో భారీ ప్రమాదం : మిచిగాన్ ఎయిర్ షోలో ఫైటర్ జెట్ కూలిపోయింది

దీంతో ఢిల్లీ పోలీసులు కట్టుదిట్టమైన భద్రతా ఏర్పాట్లు చేశారు. ఢిల్లీ నగరంలో పెట్రోలింగ్‌, వాహనాల తనిఖీలు ముమ్మరం చేశారు. ఎర్రకోటలో 10,000 మంది పోలీసులతో పాటు, 1,000 ఫేషియల్ రికగ్నిషన్ కెమెరాలు మరియు యాంటీ డ్రోన్ సిస్టమ్‌లను మోహరించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *