పట్టిసీమ ఆదా!

పట్టిసీమ ప్రాజెక్ట్ మరోసారి హాట్ టాపిక్ గా మారుతోంది. ఇరిగేషన్ అధికారులు పట్టిసీమ పంపులను ప్రారంభించారు. ఒకటి రెండు రోజుల్లో… గోదావరి నీరు… కృష్ణాకు చేరనుంది. ఈ సమయంలో.. తెలుగుదేశం పార్టీ నేతలు.. ఏపీ ప్రభుత్వాన్ని టార్గెట్ చేయడం ప్రారంభించారు. దీనికి కారణం పట్టిసీమ దండగ అంటూ విపక్షాలు మాట్లాడినప్పుడు.. జగన్మోహన్ రెడ్డితో పాటు వైసీపీ కూడా ఓ విధానంగా పోరాడింది. నిజానికి గోదావరికి ముందుగా వరద వస్తుంది. ఆ తర్వాత కృష్ణానదికి వరద వస్తే అదృష్టం.. లేకుంటే డెల్టా రైతులు నీటి కోసం ఎదురుచూడాల్సిన పరిస్థితి.

ఈ పరిస్థితిని మార్చేందుకు చంద్రబాబు పట్టిసీమను నిర్మించి జూన్ లోనే డెల్టాలో మొదటి పంటకు నీరందించారు. కానీ వైసీపీ ప్రభుత్వంలో ఎవరూ సంతోషంగా లేరన్నారు. అందుకే కృష్ణా డెల్టాలో.. వర్షాలు కురిస్తే పట్టిసీమ ప్రాజెక్టు పనికిరాదని నిరూపించే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు. కానీ పట్టిసీమ నుంచి నీటిని విడుదల చేసే సమయంలో అదే పని చేస్తున్నారు. ఈ ఏడాది సరైన సమయంలో వర్షాలు కురవలేదు. సాగు కోసం దీన్ని దాటాల్సిన పరిస్థితి నెలకొంది. ఇలాంటి తరుణంలో పట్టిసీమ పంపులు ఆన్ చేయాల్సి వచ్చింది. సైలెంట్ గా ఆన్ చేయమని ఆదేశించింది. గోదావరి నీటి లభ్యత కారణంగా.. స్వల్పంగానే ఉన్నా.. తరలింపు మొదలైంది. కృష్ణా డెల్టాను ఆదుకునేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు.

పట్టిసీమ నిర్మిస్తామని, డెల్టాను కాపాడుతామని చెబుతున్న టీడీపీ.. అప్పట్లో విమర్శించిన వైసీపీని కార్నర్ చేసేందుకు వెనుకాడడం లేదు. గతంలో జగన్మోహన్ రెడ్డి పట్టిసీమ ప్రాజెక్టు దండగన్న వీడియోలు పలు సందర్భాల్లో సోషల్ మీడియాలో హల్ చల్ చేస్తున్నాయి. ఇప్పుడు.. జగన్మోహన్ రెడ్డి.. తప్పు చేశారు.. మడమ తిప్పారు.. అంటూ విమర్శలు గుప్పిస్తున్నారు. జగన్మోహన్ రెడ్డి మాట మీద నిలబడే దమ్ము మీకు ఉంటే నీటి పంపకాలు ఆపాలని అంటున్నారు.

దీనికి కౌంటర్ గా వైసీపీ ఫ్యాక్ట్ చెక్ ను విడుదల చేసింది. ప్రకాశం బ్యారేజీలో వేల టీఎంసీల నీరు సముద్రం పాలైన మాట వాస్తవం. గోదావరి నుంచి లక్షల టీఎంసీలు పోయాయి.. పోలవరం అవసరం లేదా?. నీళ్లు రావడమే కాదు… ఎప్పుడు కావాలంటే అప్పుడు. ఈ లాజిక్ తెలియని పాలకులు రైతుల నుంచి వడ్డీలు తీసుకోవడానికి వెనుకాడటం లేదు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ పట్టిసీమ ఆదా! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *