స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం 2023: ఎర్రకోటలో అత్యధిక ప్రసంగాలు చేసిన ప్రధానమంత్రి ఎవరో తెలుసా?

మంగళవారం ఎర్రకోటలో 77వ స్వాతంత్య్ర దినోత్సవ వేడుకల్లో నరేంద్ర మోదీ పాల్గొని జాతీయ జెండాను ఎగురవేశారు. ఆ తర్వాత 10వ సారి జాతినుద్దేశించి ప్రసంగించారు.

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం 2023: ఎర్రకోటలో అత్యధిక ప్రసంగాలు చేసిన ప్రధానమంత్రి ఎవరో తెలుసా?

జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: 77వ స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం సందర్భంగా మంగళవారం ఎర్రకోటపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎగురవేశారు. అనంతరం ఎర్రకోట నుంచి మోదీ 10వ సారి జాతినుద్దేశించి ప్రసంగించారు. ఈ సందర్భంగా ప్రధాని పలు విషయాలను ప్రముఖంగా ప్రస్తావించారు. నరేంద్ర మోదీ ప్రసంగం సుమారు గంటన్నర పాటు సాగింది. అయితే భారతదేశానికి స్వాతంత్ర్యం వచ్చిన 77 ఏళ్లలో ఎర్రకోటపై అత్యధిక ప్రసంగాలు చేసిన మరో ఇద్దరు ప్రధానులు ఉన్నారు.

ప్రధాని మోదీ ప్రసంగం: ఆగస్ట్ 15న మళ్లీ వస్తాను.. 2047 కల సాకారం కావడానికి వచ్చే ఐదేళ్లు బంగారు క్షణాలు..

జవహర్ లాల్ నెహ్రూ ప్రధానమంత్రిగా ఎర్రకోట వద్ద 17 సార్లు జాతిని ఉద్దేశించి ప్రసంగించారు. ఆ తర్వాతి స్థానంలో ఇందిరా గాంధీ ఉన్నారు. ఎర్రకోట వేదికపై ఆమె 16 సార్లు దేశాన్ని ఉద్దేశించి ప్రసంగించారు. యూపీఏ హయాంలో పదేళ్లపాటు ప్రధానిగా ఉన్న మన్మోహన్ సింగ్ ఆయన స్థానంలో ఉన్నారు. ఆ సమయంలో మన్మోహన్ సింగ్ ఎర్రకోటలో దేశాన్ని ఉద్దేశించి పదిసార్లు ప్రసంగించారు. ఈ ముగ్గురూ కాంగ్రెస్ పార్టీ నేతలే కావడం విశేషం. కాంగ్రెసేతర ప్రధానులలో మన్మోహన్ సింగ్ రికార్డును నరేంద్ర మోదీ సమం చేశారు. మంగళవారం ఎర్రకోటలో 77వ స్వాతంత్య్ర దినోత్సవ వేడుకల్లో నరేంద్ర మోదీ పాల్గొని జాతీయ జెండాను ఎగురవేశారు. ఆ తర్వాత 10వ సారి జాతినుద్దేశించి ప్రసంగించారు.

ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీ: మధ్యతరగతి వారికి ఇళ్ల సాకారం కోసం కొత్త పథకం.. ప్రధాని మోదీ కీలక ప్రకటన

– 1947 నుంచి 1963 వరకు ప్రధానిగా ఉన్న జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ ఎర్రకోటలో 17 ప్రసంగాలు చేశారు.
– ఇందిరాగాంధీ 1966 నుంచి 1976 మధ్య ఎర్రకోటలో ప్రధాని హోదాలో 11 సార్లు జాతిని ఉద్దేశించి ప్రసంగించారు. మళ్ళీ, 1980 నుండి 1984 వరకు, ఆమె మరణించిన సంవత్సరం, ఆమె ఐదేళ్లపాటు ఎర్రకోటపై దేశాన్ని ఉద్దేశించి ప్రసంగించారు.
2004 నుంచి 2013 వరకు ప్రధానిగా ఉన్న మన్మోహన్ సింగ్.. ఆ పదేళ్లలో ఎర్రకోట నుంచి పదిసార్లు జాతిని ఉద్దేశించి ప్రసంగించారు.
2014 నుంచి మోదీ ప్రధానిగా కొనసాగుతున్నారు.. 77వ స్వాతంత్య్ర దినోత్సవ వేడుకల్లో పాల్గొని దేశాన్ని ఉద్దేశించి మోదీ 10వ సారి ప్రసంగించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *