విరాట్ కోహ్లీ: కింగ్ కోహ్లీ కెరీర్‌లో 15 ఏళ్లు.. తొలి మ్యాచ్ నేడే..!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-18T13:09:56+05:30 IST

కింగ్ కోహ్లీ అంతర్జాతీయ కెరీర్ ప్రారంభించి సరిగ్గా 15 ఏళ్లు. విరాట్ కోహ్లి 18 ఆగస్టు 2008న శ్రీలంకతో జరిగిన ODI మ్యాచ్‌లో టీం ఇండియా తరపున అంతర్జాతీయ అరంగేట్రం చేశాడు. అప్పటి నుంచి వెనుదిరిగి చూసుకోలేదు. ఇప్పటి వరకు టెస్టులు, వన్డేలు, టీ20లు వంటి మూడు ఫార్మాట్లలో 500కు పైగా మ్యాచ్‌లు ఆడాడు.

విరాట్ కోహ్లీ: కింగ్ కోహ్లీ కెరీర్‌లో 15 ఏళ్లు.. తొలి మ్యాచ్ నేడే..!!

ప్రపంచంలోనే విరాట్ కోహ్లీని తెలియని క్రికెట్ అభిమాని లేరంటే అతిశయోక్తి కాదు. రికార్డుల కోసం రాజులా బంతిని కొట్టడం విరాట్‌కు బాగా నూనెతో కూడిన విద్య. సచిన్ రికార్డులు దాదాపు అసాధ్యం అనుకున్న తరుణంలో కోహ్లీ సెంచరీల మీద సెంచరీలు బాది అభిమానుల గుండెల్లో చెరగని ముద్ర వేసుకున్నాడు. అందుకే అభిమానులంతా ఆయనను కింగ్ అని ముద్దుగా పిలుచుకుంటారు. కింగ్ కోహ్లీ అంతర్జాతీయ కెరీర్ ప్రారంభించి సరిగ్గా 15 ఏళ్లు. విరాట్ కోహ్లి 18 ఆగస్టు 2008న శ్రీలంకతో జరిగిన ODI మ్యాచ్‌లో టీం ఇండియా తరపున అంతర్జాతీయ అరంగేట్రం చేశాడు. అప్పటి నుంచి వెనుదిరిగి చూసుకోలేదు. టెస్టులు, వన్డేలు, టీ20లు ఇలా మూడు ఫార్మాట్లలో ఇప్పటి వరకు 500కు పైగా మ్యాచ్‌లు ఆడాడు.

విరాట్ కోహ్లీ కెరీర్ వన్డేలు, టెస్టులు, టీ20లతో మొదలైంది. టెస్టుల్లో 111 మ్యాచ్‌లు, వన్డేల్లో 275 మ్యాచ్‌లు, టీ20ల్లో 115 మ్యాచ్‌లు ఆడి 25 వేలకు పైగా పరుగులు సాధించాడు. మూడు ఫార్మాట్లలో కలిపి 76 సెంచరీలు పూర్తి చేశాడు. కానీ తొలి అంతర్జాతీయ మ్యాచ్‌లో విరాట్ కోహ్లీ రాణించలేకపోయాడు. శ్రీలంకతో జరిగిన తొలి మ్యాచ్ లో 12 పరుగులు మాత్రమే చేసి పెవిలియన్ చేరాడు. అయితే అతనికి మంచి కెరీర్ ఉందని చాలామంది అంచనా వేశారు. అనుకున్నట్లుగానే కోహ్లీ అతి తక్కువ కాలంలోనే స్టార్ క్రికెటర్‌గా ఎదిగాడు. 15 ఏళ్ల వ్యవధిలో ఎన్నో మైలురాళ్లను సాధించాడు. వన్డేల్లో 46 సెంచరీలు, టెస్టుల్లో 29 సెంచరీలు, టీ20ల్లో ఒక సెంచరీ సాధించాడు. బౌలర్‌గా టెస్టులు, వన్డేల్లో మొత్తం 8 వికెట్లు తీశాడు.

ఇది కూడా చదవండి: జస్ప్రీత్ బుమ్రా: బుమ్రా గాయానికి రొమాన్స్ కారణమా? సోషల్ మీడియాలో ఆసక్తికర చర్చ

ఆటగాడిగా 2011లో వన్డే ప్రపంచకప్ గెలిచిన విరాట్ కోహ్లి కెప్టెన్ గా మాత్రం రాణించలేకపోయాడు. తన కెప్టెన్సీలో ఒక్క ఐసీసీ టైటిల్ కూడా ఇవ్వలేకపోయాడు. ఈ ఏడాది సొంతగడ్డపై జరిగే ప్రపంచకప్‌లో భారత్ తనదైన శైలిలో రాణించి భారత్‌కు మూడో వన్డే ప్రపంచకప్ అందించాలని అభిమానులు కోరుకుంటున్నారు. ఇటీవలే అంతర్జాతీయ కెరీర్‌లో 500వ మ్యాచ్‌ ఆడిన కోహ్లీ.. ఇప్పటికీ తన సత్తా ఏ మాత్రం తగ్గలేదని నిరూపించుకున్నాడు. వెస్టిండీస్‌తో జరిగిన ఈ టెస్టు మ్యాచ్‌లో అతను అద్భుత సెంచరీ చేశాడు. దీంతో 500వ అంతర్జాతీయ మ్యాచ్‌లో సెంచరీ చేసిన ఏకైక ఆటగాడిగా నిలిచాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-18T13:09:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *