లండన్: ఏడాది వ్యవధిలో 7 నవజాత శిశువులను బ్రిటిష్ నర్సు దారుణంగా చంపేసింది

పసిపాపలను చూసుకునే ఓ నర్సు ఈ దారుణానికి ఒడిగట్టింది. 7 మంది పిల్లలను హత్య చేశాడు. మరో ఆరుగురిపై హత్యాయత్నం. విచారణలో నేరం రుజువు కావడంతో ఆమె దోషిగా తేలింది.

లండన్: ఏడాది వ్యవధిలో 7 నవజాత శిశువులను బ్రిటిష్ నర్సు దారుణంగా చంపేసింది

లండన్

లండన్: ఓ ఆస్పత్రిలో నవజాత శిశువుల సంరక్షణ చూసుకుంటున్న ఓ నర్సు కడుపులో 7 మంది శిశువులు ఉన్నారు. వారికి పెద్ద మొత్తంలో పాలు పోసి విష ఇంజక్షన్లు ఇచ్చి దారుణంగా చంపేశారు. ఏడాది కాలంగా విచారణ సాగిన ఈ కేసులో నర్సును దోషిగా నిర్ధారిస్తూ కోర్టు సంచలన తీర్పు వెలువరించింది.

ఇమ్రాన్ ఖాన్ భార్య: పాకిస్థాన్ మాజీ అధ్యక్షుడు ఇమ్రాన్ ఖాన్ భార్య బుష్రా బీబీ సంచలన లేఖ

లండన్ ఆసుపత్రిలో నియోనాటల్ విభాగంలో పనిచేస్తున్న బ్రిటిష్ నర్సు లూసీ లెట్బీ ఏడుగురు నవజాత శిశువులను హత్య చేసి మరో ఆరుగురిని చంపేందుకు ప్రయత్నించడం సంచలనం రేపింది. ఈ కేసులో ఆమెను దోషిగా నిర్ధారిస్తూ తాజాగా కోర్టు తీర్పు వెలువరించింది. ఏడాది పాటు విచారణలో ఉన్న ఈ కేసులో 22 రోజుల సుదీర్ఘ విచారణ తర్వాత మాంచెస్టర్ క్రౌన్ కోర్టులోని జ్యూరీ తమ తీర్పును వెలువరించింది.

లూసీ లెట్బీ అనారోగ్యంతో ఉన్న నెలలు నిండని శిశువులకు గాలితో ఇంజెక్ట్ చేసి, వారికి ఎక్కువ పాలు తినిపించడం మరియు విషపూరితమైన ఇన్సులిన్ ఇవ్వడం ద్వారా చంపేశారని ఆరోపించారు. జూన్ 2015 మరియు జూన్ 2016 మధ్య ఆసుపత్రి యూనిట్‌లో వరుస శిశు మరణాల తరువాత ఆమెను అరెస్టు చేశారు. శిశువు చనిపోయిన ప్రతిసారీ లూసీ లెట్బీ షిఫ్ట్‌లో ఉన్నట్లు సహోద్యోగులు గమనించారు. ఆమె రెండుసార్లు విడుదలైంది కానీ 2020లో అరెస్టు చేసిన తర్వాత నిర్బంధంలో ఉంచబడింది.

అణ్వాయుధాలు: ఉత్తర కొరియా అణ్వాయుధాలను అభివృద్ధి చేస్తోంది…ఐరాస సంచలన నివేదిక

తాను ఉద్దేశపూర్వకంగా ఏ చిన్నారికి హాని చేయలేదని లెట్బీ విచారణలో తెలిపారు. శిశువులకు ఎలాంటి హాని కలగకుండా చూసుకున్నట్లు ఆమె తెలిపారు. అయితే పోలీసులు ఆమె ఇంట్లో సోదాలు చేయగా, ‘వాళ్ళను చూసుకోవడం నాకు సరిపోకపోవడంతో ఉద్దేశపూర్వకంగా వారిని చంపాను’ అని ఆమె చేతిరాత కనిపించింది. ఆమె తనపై నమ్మకం కోల్పోయిందని, తనను తాను నిందించుకుందని ఆమె లాయర్ లేఖను సమర్ధించారు. ఆస్పత్రిలో జరిగిన తప్పులను కప్పిపుచ్చుకునేందుకు నలుగురు సీనియర్ వైద్యులు తనపై నిందలు వేసినందుకే లూసీ లెట్బీ ఈ దారుణానికి పాల్పడినట్లు తెలుస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *