పల్లెల్లో మార్పు – వైసీపీకి క్లియర్ డేంజర్ బెల్స్!

చిన్న గ్రామ పంచాయతీలు, వార్డులు… అన్నీ వైసీపీ సిట్టింగ్ స్థానాలు, వాలంటీర్లు. పథకాలను ఆపుతామని బెదిరింపులు చేస్తున్నారు. పోలీసులు వచ్చారు. వారు చేయగలిగినంత చేశారు. ఎన్నికల్లో గెలుపు కోసం చేస్తున్న ప్రయత్నాలు అన్నీ ఇన్నీ కావు. అయితే కంచుకోట వంటి పంచాయతీలు కొట్టుకుపోయాయి. మొత్తం పన్నెండు సిట్టింగ్ గ్రామాల్లో వైసీపీ పంచాయతీ సర్పంచ్ అభ్యర్థులు ఓడిపోయారు. వార్డు స్థానాల్లో టీడీపీ అభ్యర్థులు విజయం సాధించారు. ఓటర్లపై ఇన్ని ఆయుధాలతో దాడి చేసినా ఎందుకు ఓట్లు పొందలేకపోయారు?

నిజానికి అవి గ్రామ స్థాయి ఎన్నికలు… వాటిలో ఓటు వేసేవారు కేవలం గ్రామ రాజకీయాలను మాత్రమే ఎజెండాగా తీసుకుంటారు. అధికార పార్టీ నాయకుడికి ఓటు వేయకుంటే తమను వేధింపులకు గురిచేస్తారనే భయం వారిలో నెలకొంది. అయితే చాలా చోట్ల ఓటర్లు అలాంటి భయాందోళనలను వీడారు. అంటే పరిస్థితి మెల్లగా మారుతోంది. సింగరాయకొండలోని పాకాల గ్రామ పంచాయతీలో ఇప్పటి వరకు టీడీపీ మద్దతుదారు గెలవలేదు. ఇప్పుడు గెలిచారు. జనసేన, టీడీపీ గెలిస్తే గోదావరి జిల్లాల్లో బూమ్ వస్తుందని మరోసారి రుజువైంది.

వైసీపీ ఎక్కువ సీట్లు గెలిచిందని సంబరాలు చేసుకుంటుండవచ్చు కానీ చాపకింద నీరులా ఊడ్చినట్లు తేలిపోయింది. నిజానికి ఈ పంచాయతీ ఉప ఎన్నిక తప్పనిసరి పరిస్థితుల్లో నిర్వహించాల్సి వచ్చింది. ఇప్పటికైనా ప్రభుత్వం పెట్టాలనుకుంటే… దాదాపు పది మున్సిపాలిటీలు.. రాజమండ్రి కార్పొరేషన్ కు ఎన్నికలు నిర్వహించవచ్చు. అయితే దాన్ని అమలు చేసేందుకు కాస్త వెనక్కి తగ్గుతోంది. ప్రస్తుతం ఆయా మున్సిపాలిటీల్లో ప్రత్యేక అధికారుల పాలన నడుస్తోంది. ఎన్నికల సమయం వస్తుంది కాబట్టి అసలు ఎన్నికలు నిర్వహించే ఉద్దేశం లేదు.

ఈరోజుల్లో ఎక్కడైనా ఎన్నికలు జరిగినా ప్రజాభిప్రాయంపైనే చర్చ జరుగుతుంది. ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో పట్టభద్రుల ఓటర్ల దెబ్బకు జగన్ సర్కార్ మైండ్ బ్లాంక్ అయింది. పంచాయతీ ఎన్నికల్లో వ్యతిరేకత స్పష్టంగా కనిపిస్తోంది. ఇప్పటికిప్పుడు అలాంటి ఓటింగ్ జరగకూడదనుకుంటున్నాం. అని వైసీపీ తేలుతోంది

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ పల్లెల్లో మార్పు – వైసీపీకి క్లియర్ డేంజర్ బెల్స్! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *