రష్యా లూనా-25 స్పేస్‌క్రాఫ్ట్ : లూనా-25 స్పేస్‌క్రాఫ్ట్ క్రాష్…రష్యా మరియు చైనా మధ్య సంబంధాలు దెబ్బతిన్నాయి

చంద్రుడిపై రష్యా అంతరిక్ష నౌక లూనా-25 కూలిపోవడంతో రష్యా, చైనాల మధ్య అంతరిక్ష సంబంధాలు దెబ్బతిన్నాయి. యుద్ధ సంబంధిత ఆంక్షలను అధిగమించాలన్న రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ ఆశయాలకు ఎదురుదెబ్బ తగిలినట్లైంది. దీనితో పాటు చైనా అధ్యక్షుడు జీ జిన్‌పింగ్ కూడా సమస్యగా మారారు.

రష్యా లూనా-25 స్పేస్‌క్రాఫ్ట్ : లూనా-25 స్పేస్‌క్రాఫ్ట్ క్రాష్...రష్యా మరియు చైనా మధ్య సంబంధాలు దెబ్బతిన్నాయి

రష్యా లూనా-25 అంతరిక్ష నౌక

రష్యా యొక్క లూనా-25 అంతరిక్ష నౌక: రష్యా అంతరిక్ష నౌక లూనా-25 చంద్రునిపై కూలిపోయిన సంఘటన తర్వాత రష్యా మరియు చైనా మధ్య అంతరిక్ష సంబంధాలు దెబ్బతిన్నాయి. యుద్ధ సంబంధిత ఆంక్షలను అధిగమించాలన్న రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ ఆశయాలకు ఎదురుదెబ్బ తగిలినట్లైంది. దీనితో పాటు చైనా అధ్యక్షుడు జీ జిన్‌పింగ్ కూడా సమస్యగా మారారు. రష్యా అంతరిక్ష నౌక మొదటిసారిగా దక్షిణ ధృవానికి సమీపంలో దిగాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. (రష్యా చంద్రుని వైఫల్యం చైనాతో దాని అంతరిక్ష భాగస్వామ్యానికి ఒక డెంట్) 2021లో చైనా మరియు రష్యా అంతరిక్ష సంస్థలు కలిసి అంతరిక్ష నౌకను నిర్మించేందుకు అంగీకరించినట్లు ప్రకటించాయి.

బంగ్లాదేశ్ మహిళ : భర్త కోసం నోయిడాకు వచ్చిన బంగ్లాదేశ్ మహిళ

రష్యా అంతరిక్ష నౌక ప్రయోగానికి చైనా అంతరిక్ష పరిశోధన ప్రాజెక్ట్ చీఫ్ డిజైనర్ వు యాన్హువా హాజరయ్యారు. ఇప్పుడు మిషన్ వైఫల్యం రష్యా ఆశయాలను దెబ్బతీసిందని నమ్ముతారు. సోవియట్ యూనియన్ ముగిసిన తర్వాత చంద్రునిపై ల్యాండింగ్ చేయడానికి ప్రయత్నించిన మొదటి రష్యన్ అంతరిక్ష నౌక లూనా-25. అవినీతి, దుర్వినియోగం మరియు ఆంక్షల కారణంగా రష్యా అంతరిక్ష కార్యక్రమం నిలిచిపోయింది.

లూనా-25 మూన్ మిషన్ క్రాష్: లూనా-25 క్రాష్ తర్వాత ఆసుపత్రి పాలైన రష్యాకు చెందిన ప్రముఖ శాస్త్రవేత్త

గత ఏడాది ఫిబ్రవరిలో ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేసినప్పటి నుండి చంద్రుని స్థావరంలో రష్యా పాత్రను చైనా మీడియా తక్కువ చేసింది. 2019లో, ఖగోళ వస్తువుకు అవతలివైపు అంతరిక్ష నౌకను ల్యాండ్ చేసిన మొదటి దేశంగా చైనా అవతరించింది. చంద్రునిపై ఇతరులను ఓడించడానికి చైనా తన స్వంత ప్రయత్నంలో విజయం సాధించింది.

విజయ్ : విజయ్ సరసన సూర్య భార్య జ్యోతిక.. ఓజీ భామ కూడా.. విజయ్ తదుపరి చిత్రం ద్విపాత్రాభినయం..

జామ్‌స్టౌన్ ఫౌండేషన్‌లోని సీనియర్ ఫెలో మరియు అంతరిక్ష విధానంపై పరిశోధకుడు పావెల్ లుజిన్ మాట్లాడుతూ, రష్యాకు అంతరిక్ష భాగస్వామిగా పరిమిత విలువ ఉందని చైనా ఇప్పటికే గుర్తించిందని అన్నారు. రష్యా క్రాష్ చైనా యొక్క అతిపెద్ద ఆసియా ప్రత్యర్థి అయిన భారతదేశానికి ఓపెనింగ్ అందిస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *