శ్రీలక్ష్మిపై సుప్రీంకోర్టుకు ఓబుళాపురం కేసు!

సీనియర్ ఐఏఎస్ అధికారిణి శ్రీలక్ష్మిపై కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థ సీబీఐ సుప్రీంకోర్టుకు వెళ్లింది. ఓబుళాపురం మైనింగ్ కేసులో శ్రీలక్ష్మి పేరును తొలగిస్తూ తెలంగాణ హైకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పు సరికాదని, ఈ కేసులో ఆమె పాత్ర ఉందని సీబీఐ సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేసింది. ఆమెను కేసు నుంచి తప్పించవద్దని సీబీఐ సుప్రీంకోర్టును అభ్యర్థించింది. ఓబుళాపురం ఐరన్ ఓర్ కంపెనీకి సంబంధించి గనుల కేటాయింపులో శ్రీలక్ష్మి ప్రమేయం ఉందని పిటిషన్‌లో పేర్కొన్నారు. ఈ కేసులో ఆమెను మరోసారి విచారించాలని స్పష్టం చేసింది. సీబీఐ దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌ను సుప్రీంకోర్టు విచారించనుంది.

గత ఏడాది నవంబర్‌లో ఓఎంసీ మైనింగ్ కేసులో శ్రీలక్ష్మికి తెలంగాణ హైకోర్టు క్లీన్ చిట్ ప్రకటించింది. కేసు నమోదైన తర్వాత, కేసు విచారణలో ఆమెకు ఎప్పుడూ ఉపశమనం లభించలేదు. క్వాష్ పిటిషన్లతో సహా ఏ విషయంలోనూ ఆమెకు ఉపశమనం లభించలేదు. చివరికి.. కేసుల్లో రోజువారీ విచారణ దశలో గాలి జనార్దన్ రెడ్డికి క్లీన్ చిట్ లభించింది. ఎలాంటి ఆధారాలు లేవని హైకోర్టు స్పష్టం చేసింది. ఇప్పటికి ఆమె ఏడాదిన్నర జైలు శిక్ష అనుభవించింది. విచారణలో సిబిఐ అధికారులు కావాలనే శ్రీలక్ష్మి కేసులపై అడిగిన వివరాలు ఇవ్వకుండా సాంకేతిక అంశాలతో ఉపశమనం పొందారు.

అయితే సుప్రీం కోర్టులో పిటిషన్ వేయాల్సి ఉందని అంటున్నారు. ఈ కేసులను విచారిస్తున్న వారు సుప్రీంకోర్టుకు స్పష్టమైన ఆధారాలు అందజేస్తారో లేదో అనే అనుమానాలు వ్యక్తం చేస్తున్నారు. తెలంగాణ హైకోర్టుకు ఊరట లభించినా.. ఆమె భవిష్యత్తు మాత్రం సుప్రీంకోర్టులోనే తేల్చనుంది. ఏపీలో జగన్ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాతే ఆమెకు ప్రాధాన్యత లభించింది. ఎలాగోలా తెలంగాణ క్యాడర్ నుంచి ఏపీ క్యాడర్ కు తీసుకొచ్చి రకరకాల పోస్టింగ్ లు ఇప్పించారు. త్వరలో ఆయన సీఎస్ అవుతారనే ప్రచారం కూడా జరుగుతోంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *