ఆసియా కప్ 2023: ఈ రెండు జట్లు లైట్ తీసుకుంటే.. టీమిండియా ఖేల్ ఖతం..!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-26T15:01:10+05:30 IST

ఈ నెల 30 నుంచి ఆసియా కప్ ప్రారంభం కానుంది. సెప్టెంబరు 2న చిరకాల ప్రత్యర్థి పాకిస్థాన్‌తో టీమిండియా తొలి మ్యాచ్ ఆడనుంది. ఆసియా కప్‌లో మొత్తం ఆరు జట్లు పాల్గొంటున్నాయి. భారత్, పాకిస్థాన్, శ్రీలంక జట్లతో పాటు బంగ్లాదేశ్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్, నేపాల్ జట్లు కూడా నిర్ణయం తీసుకోబోతున్నాయి. డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్‌గా శ్రీలంక బరిలోకి దిగింది. గతేడాది టీ20 ఫార్మాట్‌లో జరిగిన ఆసియాకప్‌ ఫైనల్లో పాకిస్థాన్, శ్రీలంక జట్లు తలపడ్డాయి. మరి ఈసారి ఆసియా కప్ విజేతగా టీమిండియా నిలుస్తుందా లేక మరోసారి నిరాశ పరుస్తుందా?

ఆసియా కప్ 2023: ఈ రెండు జట్లు లైట్ తీసుకుంటే.. టీమిండియా ఖేల్ ఖతం..!!

టీం ఇండియా వరుసగా క్రికెట్ సిరీస్‌లు ఆడుతోంది. IPL తర్వాత, ICC టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో భారత్ ఫైనల్ ఆడింది. ఆ తర్వాత వెస్టిండీస్, ఐర్లాండ్ దేశాల్లో పర్యటించారు. ఇప్పుడు ఆసియా కప్‌కు సిద్ధమవుతోంది. ఈ టోర్నీ ఈ నెల 30 నుంచి ప్రారంభం కానుంది. సెప్టెంబరు 2న చిరకాల ప్రత్యర్థి పాకిస్థాన్‌తో టీమిండియా తొలి మ్యాచ్ ఆడనుంది. ఆసియా కప్‌లో మొత్తం ఆరు జట్లు పాల్గొంటున్నాయి. భారత్, పాకిస్థాన్, శ్రీలంక జట్లతో పాటు బంగ్లాదేశ్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్, నేపాల్ జట్లు కూడా నిర్ణయం తీసుకోబోతున్నాయి. డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్‌గా శ్రీలంక బరిలోకి దిగింది. గతేడాది టీ20 ఫార్మాట్‌లో జరిగిన ఆసియాకప్‌ ఫైనల్లో పాకిస్థాన్, శ్రీలంక జట్లు తలపడ్డాయి. కానీ శ్రీలంక 23 పరుగుల తేడాతో టైటిల్ గెలుచుకుంది. ఈ నేపథ్యంలో ఈసారి ఆసియా కప్‌ను భారత్‌ గెలుస్తుందా అని అభిమానులు సోషల్ మీడియాలో చర్చించుకుంటున్నారు.

నేపాల్ జట్టు తన చరిత్రలో తొలిసారి ఆసియా కప్ ఆడనుంది. ఈ టీమ్‌పై పెద్దగా అంచనాలు లేవు. అయితే మిగిలిన ఐదు జట్లకు టైటిల్ గెలిచే అవకాశాలు ఉన్నాయి. ఈ ఏడాది ఆసియా కప్‌లో భారత్‌ లేదా పాకిస్థాన్‌లో ఏదో ఒకటి గెలుస్తుందన్న అంచనాలు ఉన్నాయి. సొంతగడ్డపైనే జరుగుతున్నందున శ్రీలంక అవకాశాలను కొట్టిపారేయలేం. కానీ బంగ్లాదేశ్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్ జట్లను లైట్ తీసుకుంటే టాప్-3 జట్లు పతనం కావడం ఖాయం. గత కొన్నేళ్లుగా ఈ రెండు జట్లు పలు సందర్భాల్లో పెద్ద జట్లకు షాక్‌లు ఇచ్చాయి. ఇటీవల బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన మూడు వన్డేల సిరీస్‌లో టీమిండియా ఓటమిని మరచిపోకూడదు. అంతేకాదు ప్రస్తుతం పాకిస్థాన్‌తో జరుగుతున్న వన్డే సిరీస్‌లో ఆఫ్ఘనిస్థాన్ రెండో వన్డేలో దాదాపు విజయం సాధించింది. అందుకే ఈ రెండు జట్లను బలహీన జట్లుగా పరిగణించకూడదని భారత్, పాకిస్థాన్, శ్రీలంక భావిస్తున్నాయి. ఈ రెండు జట్లు గ్రూప్-బి నుంచి సూపర్-4కు అర్హత సాధించినా ఆశ్చర్యపోనవసరం లేదని క్రికెట్ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఆసియా కప్ 2023: శ్రీలంక జట్టుకు షాక్.. ఇద్దరు క్రికెటర్లకు కరోనా పాజిటివ్

ఆసియా కప్‌లో సెప్టెంబర్ 2న జరిగే భారత్-పాకిస్థాన్ మ్యాచ్‌పైనే అందరి దృష్టి ఉంది. ఈ నేపథ్యంలో బీసీసీఐ మాజీ అధ్యక్షుడు గంగూలీ ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు. స్టార్ బౌలర్ బుమ్రా పునరాగమనం టీమ్ ఇండియా బలాన్ని పెంచుతోందని అభిప్రాయపడ్డాడు. ఇటీవల ఐర్లాండ్‌తో జరిగిన టీ20 సిరీస్‌లో అద్భుతంగా బౌలింగ్ చేసిన బుమ్రా వన్డే ఫార్మాట్‌లో రాణిస్తాడని గంగూలీ అన్నాడు. ఆసియా కప్‌లో ప్రతి జట్టు గెలిచే అవకాశం ఉందని చెప్పాడు. నేపాల్ మినహా ఏ మ్యాచ్‌లో ఏ జట్టు గెలుస్తుందో చెప్పడం కష్టం. భారత్, పాక్‌లు రెండూ అద్భుతమైన జట్లని, అయితే ఒత్తిడిని అధిగమించిన జట్టే విజేతగా నిలుస్తుందని గంగూలీ స్పష్టం చేశాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-26T15:01:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *