ప్రధాని మోదీ: ఆవు పేడ మిగిలి లేదు

కాంగ్రెస్ ప్రతి పథకం ఒక స్కామ్

ఛత్తీస్‌గఢ్ ఎన్నికల ప్రచారంలో మోడీ ఫైర్ అయ్యారు

రాయ్‌పూర్, సెప్టెంబర్ 30: కాంగ్రెస్ పాలన అంతా అవినీతిమయమని, చివరకు ఆవు పేడను కూడా వదలలేదని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో ప్రతి పథకంలోనూ మోసాలు జరిగాయి. కేంద్రం అమలు చేస్తున్న అభివృద్ధి కార్యక్రమాలు ఛత్తీస్‌గఢ్‌కు రాకుండా అధికార కాంగ్రెస్ పార్టీ అడ్డుకుంటుందన్నారు. కులం పేరుతో మహిళలను విభజించేందుకు కాంగ్రెస్ ప్రయత్నిస్తోందని, ఓబీసీ అని అవమానిస్తున్నారని అన్నారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న ఛత్తీస్‌గఢ్ రాష్ట్రంలోని బిల్సాపూర్‌లో శనివారం మోదీ పర్యటించారు. ‘పరివర్తన్ మహా సంకల్పం’ అనే కార్యక్రమంలో మోదీ ప్రసంగించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన కాంగ్రెస్ పార్టీపై తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారు. ‘మీ కలలే నా తీర్మానాలు, నేను హామీ ఇస్తున్నాను. ఇక్కడ బీజేపీ అధికారంలోకి వస్తే మీ కలలు సాకారం అవుతాయి. ఛత్తీస్‌గఢ్‌కు సహాయం చేయడానికి మేము అనేక ప్రయత్నాలు చేసాము. కాంగ్రెస్ వాటన్నింటినీ విఫలం చేసింది. ఛత్తీస్‌గఢ్ అభివృద్ధి కార్యక్రమాల కోసం గత ఐదేళ్లలో కోట్లాది రూపాయలు పొందింది. రోడ్లు, రైల్వేలు, కరెంటు ఇలా.. ‘కేంద్రంలో నిధుల కొరత లేదు’ అని మోదీ అన్నారు.గరీబ్ కళ్యాణ్ యోజన కింద కేంద్రం అందిస్తున్న బియ్యంలో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం అవినీతికి పాల్పడిందని, రూ.కోట్లు పిండుకున్నారని ఆరోపించారు. మద్యం తాగి చివరకు ఆవు పేడను కూడా వదలలేదు.

‘మోదీ’ పేరుతో అవమానించడం..

కులం పేరుతో మహిళలను విభజించేందుకు కాంగ్రెస్ ప్రయత్నిస్తోందని మోదీ విమర్శించారు. ఓబీసీ అయిన తనపై కాంగ్రెస్ విషం కక్కుతుందని, దళితులు, వెనుకబడిన తరగతులు, గిరిజనులను కూడా అవమానిస్తున్నారని అన్నారు. దేశంలోని అన్ని వెనుకబడిన వర్గాలనూ ‘మోదీ’ పేరుతో కాంగ్రెస్ అవమానిస్తున్నదన్నారు. ఆ పార్టీ నాయకుడిని కోర్టు శిక్షించిన తర్వాత కూడా వారికి బుద్ధి రాలేదన్నారు.

వచ్చే ఏడాది సమీక్షిస్తాను..

2024 ఎన్నికల్లో కేంద్రంలో బీజేపీ మరోసారి అధికారంలోకి వస్తుందని, మళ్లీ తానే ప్రధాని అవుతానని మోదీ స్పష్టం చేశారు. ‘ఆకాంక్షాత్మక జిల్లాలు’ కార్యక్రమాన్ని సమీక్షించిన ప్రధాని, వచ్చే ఏడాది కూడా ఈ కార్యక్రమాన్ని పరిశీలిస్తామని అధికారులకు చెప్పారు. వచ్చే ఏడాది అక్టోబరు-నవంబర్‌లో కచ్చితంగా మళ్లీ కలుద్దాం. అప్పుడు ఈ ప్రోగ్రామ్ యొక్క విజయాలను విశ్లేషించండి. వచ్చే ఏడాది మళ్లీ కలుద్దాం, మాట్లాడుకుందాం’’ అన్నారు. ఆకాంక్ష జిల్లాలు ఇప్పుడు ప్రేరణాత్మక జిల్లాలుగా మారాయని ప్రధాని అన్నారు. స్వాతంత్య్రానంతర భారతదేశంలో అమలు చేసిన పది అత్యుత్తమ పథకాల్లో ఇదొకటి. వచ్చే ఏడాది నాటికి కనీసం 100 500 వెనుకబడిన ప్రాంతాలు ‘ఆకాంక్షాత్మక ప్రాంతాల’ జాబితాలో చేర్చబడతాయి. “మీరు పనిచేస్తున్న చోట కనీసం వంద వెనుకబడిన ప్రాంతాలను అభివృద్ధి చేయండి. వాటిని జాతీయ సగటు అభివృద్ధి సూచిక కంటే మెరుగ్గా చేయండి. మీరు ఈ ఘనతను ఒక నెలలోపు సాధించాలి”, వివిధ మంత్రిత్వ శాఖలకు చెందిన అధికారులకు మోదీ దిశానిర్దేశం చేశారు.ఢిల్లీలోని భారత్ మండప్‌లో ‘సంకల్ప సప్తా’ పేరుతో ‘ఆకాంక్షాత్మక జిల్లాలు’ పథకం అమలుపై ఏర్పాటు చేసిన సన్నాహక కార్యక్రమంలో అధికారులకు దిశానిర్దేశం చేశారు.‘ఆంక్షల జిల్లాలు’ కార్యక్రమం జనవరి 7న ప్రారంభమైంది. సంవత్సరం.ప్రస్తుతం ఈ కార్యక్రమం 329 జిల్లాల్లోని 500 బ్లాకులలో అమలు చేయబడుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *