పవన్ కళ్యాణ్: ఈ రోజుల్లో ఎవరు మాట్లాడుతున్నారు?

కంటెంట్ కటౌట్.. ‘గబ్బర్ సింగ్’ సినిమాలో పవన్ కళ్యాణ్ పాత్ర గురించి బ్రహ్మానందం చెప్పే డైలాగ్ ఇది. తెరపై భారీ డైలాగ్స్ చెప్పకపోయినా.. విలన్ బిల్డింగ్స్ మీద పడకపోయినా.. పెద్దగా డ్యాన్స్ చేయకపోయినా.. తెరపై కనిపిస్తే ప్రేక్షకులు పండగ చేసుకుంటారు. ఫ్యాన్స్ హడావుడి చేస్తే పరిమితి లేదు. పవన్ కు భక్తులు ఉన్నారని దర్శకుడు హరీష్ శంకర్ తరచూ చెబుతుంటారు. బండ్ల గణేష్ ఈశ్వరా.. పవనేశ్వరా.. దేవరా అని పిలుచుకుంటాడు. ఆయన అభిమానులు ఆయన్ను చూడాలని కోరుకుంటున్నారు. ఇంతకంటే నిదర్శనం ఏమిటంటే పవన్‌కి ఉన్నది భక్తులు కాదు అభిమానులు.

తన వెనుక మెగాస్టార్ లాంటి స్థంభం ఉన్నప్పటికీ సాధారణ జీవితాన్ని కొనసాగించాలనుకున్న ఓ కుర్రాడు సినిమా రంగంలోకి ప్రవేశించి రోజురోజుకు అభివృద్ధి చెందుతూ తనకంటూ ఓ సామ్రాజ్యాన్ని ఏర్పరచుకున్నాడు. ఆయన విలక్షణమైన వ్యక్తిత్వం ఆయనను నాయకుడిగా నిలబెట్టి అభిమానుల గుండెల్లో గుడిలా మార్చింది. జయాపజయాలను మించిన అభిమానుల సంఖ్య ఆయనకు ఉంది. ఆ సినిమా ఫ్లాప్ అయినా ఆయన క్రేజ్, మార్కెట్ ఏమాత్రం తగ్గలేదు. పవన్ కోరుకుని సమయం కేటాయిస్తే..కోట్లు వస్తాయి కానీ వాటన్నింటినీ వదులుకుని ప్రజలకు సేవ చేయాలనే దృఢ సంకల్పంతో జనసేనానిగా తిరుగుతున్నాడు. సామాన్యుల కష్టాలు ఆయనకు తెలుసు. ప్రజాసమస్యలు తీర్చేందుకు కోట్లు కూడా ఇవ్వగలడు.. పోరాడే సత్తా ఉన్న నాయకుడు పవన్. తన రాష్ట్రానికి, దేశానికి ఏదైనా చేయాలనే తపనతో తిరుగుతున్నాడు. ఆ కోరిక అంగుళం కూడా తగ్గకుండా రోజురోజుకూ పెరుగుతోంది. (పవన్ కళ్యాణ్ బర్త్ డే స్పెషల్)

కళ్యాణ్-2.jpg

మంచితనానికి, మానవత్వానికి, దేశభక్తికి మించిన వీరత్వం లేదన్నట్లుగా హీరోయిజానికి అర్థం మార్చేశాడు. పవన్ గొప్ప నటుడే కాదు.. అతని డాన్సులు కూడా అంత గొప్పగా లేవు. ఆ విషయాన్ని సూటిగా చెప్పే సింప్లిసిటీ ఆయనది. పవన్ తో సినిమా చేయడానికి నిర్మాతలు క్యూ కడుతున్నారు. అతని స్టార్‌డమ్‌ను అంకెలతో కొలవలేం. పవన్ అడుగు పెడితే పెద్ద సైన్యం ఆయన వెంటే వస్తుంది. పోటీ చేసిన చోట ఓడిపోయి ఉండొచ్చు.. ఆ ఓటమిని విజయానికి నాందిగా మార్చుకునే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు. అవినీతి రహిత సమాజం కోసం చేస్తున్న పోరాటంలో ఓటమి నుంచి బయటపడతాడా? లేక ధైర్యంగా నిలబడతాడా? అది చూడటానికే ఓడిపోండి. లేచి నిలబడి పోరాటం కొనసాగించాడు. మీరు గెలవాలనుకుంటున్నారా? ఓడిపోయిన రోజే పవన్ కళ్యాణ్ గెలిచాడు. అధికారం లేకపోయినా కష్టమే అంటూ తలుపు తట్టే వారికి అండగా నిలుస్తున్నాడు. ప్రభుత్వం బాధ్యతారాహిత్యంగా ఉన్నా ‘నేను ఉన్నాను’ అంటూ పేదలకు అండగా నిలుస్తున్న అసలైన నాయకుడు పవన్ కళ్యాణ్.

ఆయన నిజాయితీ గురించి ఏం చెప్పలేం..

పవన్ కళ్యాణ్ నిజాయితీ గురించి చెప్పలేని పరిస్థితుల్లో ప్రస్తుత ఏపీ ప్రభుత్వం, నేతలు, ఎమ్మెల్యేలు, మంత్రులు పవన్ కళ్యాణ్ వ్యక్తిత్వాన్ని టార్గెట్ చేస్తూ వ్యక్తిగత జీవితాన్ని అవమానిస్తున్న సంగతి తెలిసిందే! ఎందుకంటే పవన్ కళ్యాణ్ అవినీతిపరుడు, ఆయనకు ఆదాయం, దోపిడి లేదు. నేర చరిత్ర లేదు. అందుకే, పవన్‌ని టార్గెట్ చేయడానికి కారణం లేకపోలేదు, అతని పెళ్లిళ్ల గురించి ప్రస్తావిస్తూ, నెటిజన్లు, జనసైనికులు తరచూ సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేస్తున్నారు. అయితే అభిమానులు, నెటిజన్లు మాత్రం తనపై కామెంట్ చేసే వారిపై విమర్శలు చేస్తూనే ఉన్నారు. పవన్ కళ్యాణ్ మొదటి భార్య నందిని వైజాగ్‌కి చెందినవారు మరియు లా చదివారు. పెద్దలు ఏర్పాటు చేసిన సంబంధం. పెళ్లయిన కొన్నాళ్ల తర్వాత ఇద్దరి మధ్య విభేదాలు రావడంతో చట్టపరంగా విడాకులు తీసుకున్నారు. ఎవరి దారిలో వారు ప్రయాణిస్తున్నారు? నందిని బయటకు వచ్చి పవన్ గురించి ఎప్పుడూ మాట్లాడలేదు. కొన్నాళ్ల తర్వాత హీరోయిన్ రేణు దేశాయ్‌ని పెళ్లి చేసుకున్నాడు. ఆ సంబంధం కూడా ఎక్కువ కాలం నిలవలేదు. రేణుతో కూడా విడాకులు తీసుకున్నారు. అయినప్పటికీ, వారు స్నేహపూర్వకంగా ఉంటారు. తల్లితో కలిసి పూణేలో ఉన్నా తన పిల్లలు అకీరా, ఆద్యల బాధ్యతలను పవన్ కళ్యాణే చూసుకుంటున్నాడు. అక్కడ కూడా సమస్య లేదు. రేణు దేశాయ్ కూడా పవన్‌ని ఎప్పుడూ ఏమీ అనలేదు. ఆ సంబంధం ముగిసిన తరువాత, అతను రష్యన్ అన్నా లెజినోవాతో మూడవసారి వివాహం చేసుకున్నాడు. అయితే ఇదంతా చట్టబద్ధంగానే జరిగింది. పవన్ తో తమకు ఎలాంటి ఇబ్బంది లేదు… పవన్ కు వారితో ఎలాంటి ఇబ్బంది లేదు. అయితే రాష్ట్రంలో నెలకొన్న సమస్యల కంటే పవన్ కళ్యాణ్ పెళ్లిళ్ల వల్లే ఏపీ ప్రభుత్వానికి ఇబ్బందిగా మారిందని నెటిజన్లు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు. ప్రపంచంలో రెండు మూడు పెళ్లిళ్లు చేసుకున్నవాళ్లు లేరా? మీకు పవన్ కళ్యాణ్ మాత్రమే కనిపిస్తారా? ప్రజాసేవలో ఉన్నవారు వ్యక్తిగత జీవిత విషయాల్లో తలదూర్చకూడదనే ఇంగితజ్ఞానం ఉందా అని అభిమానులు పలు మీడియాల ద్వారా ప్రశ్నిస్తూనే ఉన్నారు. కానీ అది మారదు. (HBDపవన్ కళ్యాణ్)

కళ్యాణ్.jpg

ఎవరెన్ని అనుకున్నా.. పవన్ కళ్యాణ్ లక్ష్యం, మార్గం ఒక్కటే. వీలైనంత వరకు ప్రజలకు చేరువగా ఉంటూ వారి కష్టాలను దూరం చేస్తున్నారు. ఆస్తి విషయంలో సొంత అన్నలు తగాదా పడి చంపుకునే రోజులు. అలాంటిది.. రైతులకు తన సొంత డబ్బులు పంచుతూ.. ఇప్పటి వరకు ఏ రాజకీయ నాయకుడు సృష్టించని చరిత్రను లిఖిస్తూ.. జనసేన లక్ష్యంగా ముందుకు సాగుతున్న పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ కు జన్మదిన శుభాకాంక్షలు. పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ గారికి జన్మదిన శుభాకాంక్షలు. (#హ్యాపీ బర్త్‌డే పవర్‌స్టార్)

==============================

****************************************

****************************************

****************************************

****************************************

****************************************

****************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-02T16:28:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *